PLE เป็นยังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
i_thewind
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมลองดูปันผลของ PLE (Power line eng.) แล้วสนใจอ่ะครับเลยอยากรู้ข้อมูลพื้นฐานครับว่าบริษัทนี้ทำไมถึงจ่ายปันผลได้เยอะขนาดนี้ครับ (ปันผล  20% ของราคาตอนนี้  :shock: )
vaue_stock

โพสต์ที่ 2

คงลากไป 2 หลักก่อนปันผล
i_thewind

โพสต์ที่ 3

ผมเห็นไรแหม่งๆอ่ะครับ

11 มค. ฟินันซ่าบอกว่าราคาน่าจะไปถึง 6.11 แต่วันนั้น -0.15 แล้วก็ไปมะถึง
25 กพ. DBS บอกว่าราคาน่าจะไปถึง 6.32 วันรุ่งขึ้น -0.20 แล้วก็ไปมะถึงอีกตามเคย

ผมสงสัยว่ามันคงเป็นหุ้นปั่น มะรู้ว่าถูกป่าว พี่ๆรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
muaourn

โพสต์ที่ 4

เบื่อมากเลย  ตัวนี้ซื้อทีไร ขาดทุนทุกที  พอกำไรสัก 2-3 ช่องต้งรีบออกแล้ว  ไม่งั้นรอนานครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
จางเหลียง

โพสต์ที่ 5

ถึงคุณ i_thewind

PLE  ตัวนี้จ่ายปันผลแค่ 0.21 บาท/หุ้น ไม่ใช่หรือครับ  คิดเป็น % ปันผลเพียง 4 % ไม่ใช่หรือครับ

ผลว่าตัวนี้พื้นฐานพอเล่นได้นะครับ   ราคาไม่ถือว่าแพงจนเกินไป  ปันผลก็พอไปได้
i_thewind

โพสต์ที่ 6

อันนี้ผมดูจากที่เขาบอกว่าทั้งปีอ่ะครับ ยอมรับว่าเข้าใจผิดครับ เพราะตอนแรกเห็นช่องนี้เขียนว่า "Div" เลยเข้าใจว่าจ่ายครั้งนี้ครับ แต่พอหาข้อมูลดูแล้วรอบนี้จ่ายเท่าที่คุนจางเหลียงบอกครับ

ขออภัยครับผม - -"
โพสต์โพสต์