เปิดพอร์ท ต้องมีเงินอย่างต่ำเท่าไหร่ค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
rich_girl
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดพอร์ท ต้องมีเงินอย่างต่ำเท่าไหร่ค่ะ

โพสต์ที่ 1

มีเงินเท่าไหร่

จึงเปิดพอร์ทได้

ได้ยินมาว่า 1 แสนหรอค่ะ

-*-

เยอะไปป่าว...
MindTrick

โพสต์ที่ 2

seamico กับ kimeng ครับ

seamico เป็นพอร์ต internet เป็น prepaid ซื้อขายได้ตามเงินที่ฝาก หลักพันก็ไ้ด้

นอกนั้น ทั่วๆไป จะขั้นต่ำ 5หมื่น
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: เปิดพอร์ท ต้องมีเงินอย่างต่ำเท่าไหร่ค่ะ

โพสต์ที่ 3

rich_girl เขียน:มีเงินเท่าไหร่

จึงเปิดพอร์ทได้

ได้ยินมาว่า 1 แสนหรอค่ะ

-*-

เยอะไปป่าว...

ไม่จริงคับ... พอร์ต ผมยังไม่ถึง หมื่น อยู่เลยคับ

ไปตามที่พี่มายทริกบอกแหละคับ  ไม่ผิดหวัง
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
beammy

โพสต์ที่ 4

ในกรณีที่เป็น Cash Balance ของ KimEng หรือ Seamico

ฝาก 100 บาทยังได้เลยครับ  :8)  ...
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

cash balance คิดค่าคอมถูก
เคยน่าครับ ซื้อ 100 บาท
และเคยโอนเงินไปแค่ 5000 บาท ก็ซื้อหุ้นได้
:)
:)
rich_girl

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากค่ะ
tarid

โพสต์ที่ 7

ตอนนี้ผมเปิดกะกิมเอ็งครับผมโอนและซื้อเดือนละพันเองครับ ซื้อเก็บไปเรื่อยๆ มันช่วยให้ออมเงิมสนุกขึ้นครับ อาจมีขึ้นลงบ้าง แต่กะว่าเรียนจบอย่างขี้เหร่ก็มีหุ้นอยู่ในมือครับ คอมมิชชั่นทีละ1.50 บาทเองครับ
ตั้งใจว่าวันนึงจะจับปลาได้ด้วยตัวเอง
mprandy

โพสต์ที่ 8

ตอนเปิดครั้งแรก ผมไม่ใส่เงินซักบาท  :P

ไม่ต้องกลัวเรื่องเงินครับ ที่ไหนเรื่องมาก ก็ไม่ต้องไปเปิด มีคู่แข่งยินดีเปิดให้เยอะแยะ
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
rich_girl

โพสต์ที่ 9

ค่ะๆ
nung-2-3

โพสต์ที่ 10

แล้วสมัครยังไงดูที่เวปไหนได้บ้างครับ
แนะนด้วยนะครับ ขอบคุณ
tarid

โพสต์ที่ 11

www.kimeng.co.th ครับ อันนี้ของกิมเอ็งครับ ไม่มีขั้นต่ำครับ
ตั้งใจว่าวันนึงจะจับปลาได้ด้วยตัวเอง
โพสต์โพสต์