อยากทราบว่ามีห้องแชทที่ไหนคุยกันเรื่องหุ้นมั่งคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
bthai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบว่ามีห้องแชทที่ไหนคุยกันเรื่องหุ้นมั่งคับ

โพสต์ที่ 1

คือผม ได้เข้าเว็บบอร์ดมาก็ตั้งหลายเว็บ แต่ยังไม่เคยเห็นมีห้องแชทให้คุยกันเรื่องหุ้นเลยคับ เลยอยากจะเชิญชวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ นักลงทุนมืออาชีพ มือใหม่ มือเก่า ได้หมดเลยนะคับ มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน ผ่านทางห้องสไกป์ที่ผมตั้งขึ้นมา

จุดประสงค์ของห้องนี้ คือการแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับหุ้นทั้งในตลาดในประเทศและตลาดในต่างประเทศ พูดคุยกันแบบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคุณลุง คุณป้า ผ่านการ chat แบบเคารพซึ่งกันและกัน มีมารยาทต่อกัน ไม่พาดพิงว่ากล่าวใคร ไม่มีการเสียค่าใช้จ่ายทั้งนั้น อย่าหลงเชื่อถ้ามีคนแอบอ้างว่าเข้าห้องแล้วต้องเสียค่าใช้จ่าย ของจริงไม่มีเสียตังค์  

กติกาง่ายๆมีดังนี้คับ
1. ตั้งชื่อตัวเองที่ใช้เรียกคับ
2. เคารพและให้เกี่ยรติบุคคลที่อยู่ในห้อง เหมือนที่ท่านต้องการให้คนอื่นพึงปฏิบัติต่อท่าน
3. ไม่ก่อกวนสร้างความรำคาญแก่ห้อง

ช่วยกันบอกต่อๆไปด้วยนะคับ คนที่ออนไลน์ บ่อยๆจะได้เข้ามาพูดคุยกัน
หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย แอดมาทางสไกป์ผมได้เลยคับ bd-skype คับ
โพสต์โพสต์