Company Visit : เปลี่ยนเป็น egcomp แล้วค้าบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Company Visit : เปลี่ยนเป็น egcomp แล้วค้าบ

โพสต์ที่ 1

หลังจากได้รับการตอบรับอย่างดีการ Company Visit ครั้งที่ 1 และ 2ทางทีมงานมีแนวคิดที่จะดำเนินการกิจกรรมดังกล่าวอย่างต่อเนื่องและมีความยินดีที่จะแจ้งให้ทราบว่า บริษัท ผลิตไฟฟ้า จำกัด (มหาชน) - EGCOMP ได้ตอบรับและยินดีที่ให้สมาชิก thaivalueinvestor.com เข้าฟังการบรรยายเกี่ยวกับบริษัท พร้อมทั้งเปิดโอกาสให้สอบถามจากผู้บริหารโดยตรง โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

วันพุธที่ 30 มิ.ย. เวลา 14.00 น.เป็นการพูดคุยกับผู้บริหารอย่างเดียว

จำนวน 30 คน ผู้ร่วมบริจาคสนันสนุนเวบ TVI, สมาชิก TVI และผู้สนใจทั่วไป

ทางทีมงานขอสงวนสิทธิให้ผู้สนับสนุนเวบ TVI และสมาชิก TVI ในกรณีเกินจำนวน30คน

ทาง TVI ขอบคุณบริษัทบริษัท ผลิตไฟฟ้าจำกัด (มหาชน) ที่ให้ความอนุเคราะห์สมาชิกของThaivalueinvestor.com ได้มีโอกาสรับฟังการบรรยายและเยี่ยมชมบริษัท โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย

ขอขอบพระคุณ คุณจิราภรณ์ รุ่งศรีทองและนารดี วุฒิธรเนติรักษ์
ฝ่ายนักลงทุนสัมพัธ์ของบริษัทฯ ที่ให้ความร่วมมืออย่างดียิ่งมา ณโอกาสนี้

สมาชิกท่านใดสนใจกรุณาลงทะเบียนที่กระทู้นี้ได้เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย harry เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 04, 2004 2:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

อิอิ ขอลงเป็นคนแรกเลยครับ แฮรี่ติดต่อมาหรือ เก่งมากครับ และครั้งนี้ต้องช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้ไปให้ครบ 30 คนนะครับ

CK ช่วยเอาไปปักหมุดหน่อยซิ ทำไม่เป็น
แก้ไขล่าสุดโดย Jeng เมื่อ พุธ พ.ค. 19, 2004 3:08 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
harry

โพสต์ที่ 3

พอดีว่าผมอยากไป ก็เลยติดต่อให้ หวังว่าจะมีคนไปด้วยนะครับ และก็บริษัทนี้มี กฟผ. กับบ้านปูถือหุ้นอยู่ ก็น่าจะถามที่เกี่ยวเนื่องได้ รวมถึงแนวทางการแปรรูปด้วย และท่านที่อยากรู้ว่าสูตรการคำนวนค่าไฟฟ้าที่จ่ายให้บริษัท และอื่นๆ ก็จะได้ถามกัน

ลงชื่อในกระทู้เลยนะครับ งานนี้ผมติดต่อเอง ก็บอกผ่านกระทู้นี้ได้เลย ที่ไม่ได้ติดต่อ EGCOMP เพราะผมได้ศึกษาข้อมูลตัว RATCH มากกว่าก็เท่านั้นเอง ไม่แน่อาจมีไป EGCOMP อีกรอบก็ได้ ถ้ามีหลายท่านสนใจ

อ้อ! ผมคนแรกครับเฮีย ที่ลงทะเบียนไปเพราะติดต่อเอง เฮียเบอร์ 2 ครับ อิอิ
vudhipong

โพสต์ที่ 4

ขอลงชื่อไว้ก่อน 1 ที่นั่งครับ
User Name : vudhipong
Email : [email protected]

ถ้าทราบวันเวลาแล้ว กรุณาแจ้งด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Boomer

โพสต์ที่ 5

ขอจองด้วยคนครับ 1 ที่ แต่ถ้าเป็นวันที่ไปไม่ได้ ก็จะแจ้งสละสิทธ์ล่วงหน้าครับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

น่าสนใจมากครับ สำหรับคนที่ชอบหุ้นไฟฟ้า
คงจะได้ความรู้เรื่องสัญญาซื้อขายไฟฟ้ากันมากขึ้นครับ

ผมคงอดอีกตามเคยครับ รอให้ company visit
CHOTI ,TC,LST หรือ STA ผมคงได้มีโอกาสบ้างครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Zionism

โพสต์ที่ 7

ไปมันทุกที่ ศึกษาๆ ไม่เข้าใจก็ไปทำความเข้าใจ
ขอ 1 ที่ครับ

งานที่ MBK ทำเอางงเหมือนกันผมใส่เสื้อยืดไปคนเดียว 555
ตอนเดินเข้าไปก็ช็อตเลย ทีไป TR ใส่เสื้อยืดกัน .\/.
เอก

โพสต์ที่ 8

สนใจมากเลยครับ เพราะมีหุ้นตัวนี้อยู่นิดหน่อย ได้วันแน่นอนแล้วอย่าลืมป่าวประกาศเลยนะครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
MacroArt

โพสต์ที่ 9

ขอลงชื่อแสดงความสนใจก่อนครับ แต่ต้องดูวันเวลาอีกที
harry

โพสต์ที่ 10

Zionism เขียน:งานที่ MBK ทำเอางงเหมือนกันผมใส่เสื้อยืดไปคนเดียว 555
ตอนเดินเข้าไปก็ช็อตเลย ทีไป TR ใส่เสื้อยืดกัน .\/.
มันเป็นวันธรรมดาน่ะครับ ก็คือวันทำงาน แต่งตัวเรียบร้อยดีกว่าครับ ให้เกียรติเจ้าภาพเค้าด้วย แต่ถ้าเป็นวันเสาร์อาทิตย์ก็ไม่ค่อยน่าเกลียดเท่าไหร่
Manop

Company Visit: RATCH

โพสต์ที่ 11

ขอจองด้วย 1 ที่ครับ

มานพ หลิมขยัน
thanwa

โพสต์ที่ 12

ถ้าวัน เวลา เป็นใจ จะร่วมไปกับน้อง harry ด้วยคนครับ :wink:
ลุงขวด

โพสต์ที่ 13

น่าสนใจครับ เคยเห็นไกล ๆ ตอนไป ไหว้พระบนเขาลูกหนึ่ง มีเพื่อน ชี้ให้ดู ปล่อง สูง ๆ นั่นแหละ โรงไฟฟ้าราชบุรี.........จะได้เห็นใกล้ ๆ ก็คงเที่ยวนี้แหละ จะตัดสินใจอีกทีเมื่อ รู้วัน แน่ นอน อีก ที หนึ่ง ........ ถ้าเป็น วันเสาร์คงจะไปได้ แต่ คงไม่สะดวก แก่ฝ่ายบริหารของเขาก็ได้
harry

โพสต์ที่ 14

http://pr.egat.or.th/ann_th/annth_46.pdf

อันนี้แถมให้ รายงานประจำปี งบประมาณ 45 แต่ชื่อไฟล์บอก 46 อืม ถ้าสนใจก็ลองโหลดดูครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 15

ไปด้วย 2 คน

ดีครับ ช่วยกันติดต่อ ช่วยกันไปชม หาประสบการณ์หลายๆกลุ่มธุรกิจ

แต่ขอตั้งข้อสังเกตุนิดนึง คือถ้าเราไม่กำหนดกรอบเวลาในการไปให้ชัดเจน(เช่น เสาร์ที่1หรือ 2ของเดือน...)

อาจเกิดปัญหาเรื่องจำนวนคนที่ไปไม่แน่นอน เพราะไม่สามารถเคลียร์งานล่วงหน้า

ได้ ปัญหาต่อเนื่องคือ ถ้าคนไปน้อยกว่าที่คาดมากๆ จะเกิดความรู้สึกที่ไม่ดีต่อคณะ

ผู้บริหารที่คอยต้อนรับ และอาหารที่เตรียมไว้จะเหลือเปล่าๆ

:lol: :D :o :lol:
man

โพสต์ที่ 16

ลืมlog
harry

โพสต์ที่ 17

Anonymous เขียน:ไปด้วย 2 คน

ดีครับ ช่วยกันติดต่อ ช่วยกันไปชม หาประสบการณ์หลายๆกลุ่มธุรกิจ

แต่ขอตั้งข้อสังเกตุนิดนึง คือถ้าเราไม่กำหนดกรอบเวลาในการไปให้ชัดเจน(เช่น เสาร์ที่1หรือ 2ของเดือน...)

อาจเกิดปัญหาเรื่องจำนวนคนที่ไปไม่แน่นอน เพราะไม่สามารถเคลียร์งานล่วงหน้า

ได้ ปัญหาต่อเนื่องคือ ถ้าคนไปน้อยกว่าที่คาดมากๆ จะเกิดความรู้สึกที่ไม่ดีต่อคณะ

ผู้บริหารที่คอยต้อนรับ และอาหารที่เตรียมไว้จะเหลือเปล่าๆ

:lol: :D :o :lol:
เท่าที่ทราบเค้าต้องนัดผู้บริหารก่อนครับ แล้วก็ถ้ามีการเดินทางก็ต้องติดต่อหารถให้ด้วย คงระบุวันที่ได้ยาก ถ้าไม่ได้กำหนดล่วงหน้าหลายๆวัน หรือเป็นเดือน แต่ของที่นี่ผมติดต่อไป เค้าก็ตอบตกลงทันที และก็จะดำเนินการนัดหมายให้ครับ
st

โพสต์ที่ 18

ไปด้วยคนครับ :D :D :D
Windy

โพสต์ที่ 19

อยากไปแต่ไปไม่ได้ครับ ติดธุระพอดี :(
แก้ไขล่าสุดโดย Windy เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 24, 2004 8:19 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
harry

โพสต์ที่ 20

เมื่อวานมีผู้จัดการกองทุนส่วนบุคคลท่านหนึ่งติดต่อมาว่าจะไปร่วมงานนี้ด้วย ก็ยินดีครับ แต่ขอให้มาสมัครสมาชิกด้วยแล้วกันนะครับ จะได้มาแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
Joey

โพสต์ที่ 21

Pls count me in.

Prasit Charoenngampit

[email protected]

thanks.
บุคคลทั่วไป

ไปด้วยคับ

โพสต์ที่ 22

ขอกำหนดการแน่นอนด้วยนะครับถ้าเป็นไปได้อยากให้ไปวันเสาร์เพราะผมว่างวันเดียวในสัปดาห์
โสภณ

โพสต์ที่ 23

ขอแสดงความสนใจสำรงอง 1 ที่ครับ

ขอบคุณ คุณ Harry ด้วยครับที่ช่วยดำเนินการ
นายขโมย

โพสต์ที่ 24

ขอด้วยที่นึงครับ แต่ขอดูวันเวลาก่อน

บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 25

ขอลงชื่อไว้ก่อน 1 ที่ ครับ
nattaphon

ลืม log in

โพสต์ที่ 26

ขอกำหนดการแน่นอนด้วยนะครับถ้าเป็นไปได้อยากให้ไปวันเสาร์เพราะผมว่างวันเดียวในสัปดาห์
กำลังศึกษาตลาดอยู่ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
kot31

โพสต์ที่ 27

จองด้วยครับ 1 ที่ แต่ขอให้เป็นวันเสาร์หรืออาทิตย์นะครับ
harry

โพสต์ที่ 28

ขอให้โพสต์ลงชื่อในอีกกระทู้ที่ผมตั้งแล้วกันนะครับ จะได้ไม่งง
CK

โพสต์ที่ 29

harry เขียน:ขอให้โพสต์ลงชื่อในอีกกระทู้ที่ผมตั้งแล้วกันนะครับ จะได้ไม่งง
ลงชื่อในกระทู้นี้ไม่ดีกว่าหรือครับ ไหนๆ ก็ปักหมุดแล้ว
harry

โพสต์ที่ 30

งั้นก็ทั้งสองกระทู้แล้วกันครับ ยังงัยก็ได้