เฮียปรัชญา ผมสัญญากับเฮียไว้ว่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

เฮียปรัชญา ผมสัญญากับเฮียไว้ว่า

โพสต์ที่ 91

หาแหวนแต่งงาน ต้องบ้านพี่แล้ว หมอ kotaro เดี๋ยวพี่พาไปบ้านหม้อ

พี่ชายทำอยู่ อิอิ

ไม่ต้องกลัวว่าพี่แย่งคุณมน เพราะคนละตลาด เดี๋ยวแนะนำให้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 92

ร้านไหนครับ พี่เจ๋ง แนะนำด้วยครับ

ไม่มีความรู้เรื่องเพชรแม้แต่นิดเดียวครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
Dr.T
Verified User

โพสต์ที่ 93

โอ ยินดีด้วย 8)
แล้วจะรู้ว่า นรกยิ่งกว่าหุ้นตกน่ะ มีจริง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
Jeng

โพสต์ที่ 94

>>> kotaro ครับ

มากรุงเทพแล้วโทรหาพี่นะ พี่ชายพี่เขาเป็นร้านที่ฝังเพชรให้กับร้านเพชร แถวบ้านหม้อ ประมาณ 13 - 15 ร้าน ครับ

ทำมา 30 กว่าปี

เดี๋ยวพี่พาไปดูครับ 01-6241227

พี่เจ๋ง

อืม ขอค่านายหน้า .5 % ด้วยนะครับ ล้อเล่นครับ
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 95

โอ ยินดีด้วย
แล้วจะรู้ว่า นรกยิ่งกว่าหุ้นตกน่ะ มีจริง
:D แสดงว่าเคยผ่านมาแล้วสิครับ ท่านพี่ Dr.T

ปล ขอบคุณครับพี่เจ๋ง
แก้ไขล่าสุดโดย kotaro เมื่อ อังคาร พ.ค. 18, 2004 11:23 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
CK

โพสต์ที่ 96

Dr.T เขียน:โอ ยินดีด้วย 8)
แล้วจะรู้ว่า นรกยิ่งกว่าหุ้นตกน่ะ มีจริง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
หมายความว่าการไม่ได้แต่งงานอยู่คนเดียวเปลี่ยวเอกามาตั้งนานนั้น
นรกชัดๆ

ยินดีด้วยครับ :) คุณหมอโคทาโร่
และ welcome to the club ครม. (คุณนักดูดาวสถาปนาไว้)
Dr.T

โพสต์ที่ 97

CK เขียน:หมายความว่าการไม่ได้แต่งงานอยู่คนเดียวเปลี่ยวเอกามาตั้งนานนั้น
นรกชัดๆ

ยินดีด้วยครับ :) คุณหมอโคทาโร่
และ welcome to the club ครม. (คุณนักดูดาวสถาปนาไว้)
:lol: :lol: เจอมุขนี้ อึ้งครับ
เหอๆๆ จะบอกอะไรให้ ผมไปงานแต่งงานรุ่นน้องงานนึง ก็เจอเพื่อนของเจ้าสาว เป็นเภสัช แต่งงานแล้ว มาพร้อมสามีที่ผมไม่รู้จักมาก่อน ซึ่งก็นั่งติดกับผมในงาน
ขนาดไม่ได้รู้จักมักจี่อะไรมาก่อน เขาก็บ่นให้ผมฟัง (ทั้ง ๆ ที่ภรรยามัน ซึ่งคือรุ่นน้องผม นั่งอยู่ห่างไปแค่สองเก้าอี้) ว่า
"ตอนแต่งงานใหม่ ๆ ก็มีความสุขแหละครับ
พออยู่ไปสักพัก ไอ้เราจะไปหาข้าวต้มดึก ๆ กินมั่ง เธอก็นั่งรอเรากลับ หน้าหงิก แล้วก็บ่นว่า "นี่คุณไม่แคร์ฉันเลย ^&*{_$%$&*$" รูปภาพ
"...งี้แหละครับ คนนอกอยากเข้า พอเข้าไปถึงได้รู้ว่า อิสรภาพมันดีแค่ไหน..."

รูปภาพ รูปภาพ

เอ หรือเราองุ่นเปรี้ยวหว่า :lol: :lol:

อ้อ ครม. นี่ "คนรักเมีย" หรือ "เคารพเมีย(ยิ่งชีพ)" ครับ :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
CK

โพสต์ที่ 98

Dr.T เขียน: อ้อ ครม. นี่ "คนรักเมีย" หรือ "เคารพเมีย(ยิ่งชีพ)" ครับ :lol: :lol: :lol:
เหอะๆ เหอะๆ ถูกทุกข้อครับ :lol:
stockms

โพสต์ที่ 99

คุณ Dr. T ก็อย่าคิดว่าตกนรกคนเดียวซิครับ อย่างน้อยๆ คุณก็ช่วยพาอีกคนหนึ่งที่คุณเคารพและยำเกรงตกลงมากับคุณด้วย คิดได้แบบนี้แล้วจะสบายใจขึ้น หันมาช่วยพาเราและเธอขึ้นสวรรค์พร้อมกัน...นะครับ
champ

โพสต์ที่ 100

พี่ปรัชญายอมเข้าตลาดยังครับ
ต่างชาติซื้อแล้วครับ
แต่น้อยจังนะผมว่า
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 101

แต่เป็นเมื่อก่อน อภิปรายไม่ไว้วางใจทีไรหุ้นขึ้นทุกที

วันนี้เปิดก็อภิปราย ประวัติศาสตร์ก็ยังเหมือนเดิม
Mom

โพสต์ที่ 102

ตกรถคนเดียว หรือจะหาเพื่อนตกดีนะ
Jeng

โพสต์ที่ 103

โค้ด: เลือกทั้งหมด

แต่เป็นเมื่อก่อน อภิปรายไม่ไว้วางใจทีไรหุ้นขึ้นทุกที 

วันนี้เปิดก็อภิปราย ประวัติศาสตร์ก็ยังเหมือนเดิม
ตอนอภิปรายหุ้นขึ้น

แล้วตอนระหว่างอภิปรายนี่ ขึ้นต่ออีกละเปล่าครับ

และหลังจากอภิปรายเป็นไงบ้าง

อยากรู้
tk

โพสต์ที่ 104

รู้สึกจะไม่ค่อยดีนะวันนี้ งงจริงๆ MR.Market เนี่ย
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
VIB007

โพสต์ที่ 105

ปรัชญา เขียน:ผมก็รอราคาของคุณวิบูลย์ แถว120-150บาทอยู่ครับ
แต่ไม่รู้ว่าจะมีวาสนาได้เห็นหรือเปล่า

ข่าวลือเช่นเดิม
ฝรั่งช๊อตหุ้นเอาเงินไปซื้อตั๋วน้ำมันจนราคาสูงที่สุดในรอบ20ปีแล้ว

เมื่อน้ำมันขึ้นราคา เศรษฐกิจก็จะชงักงัน
ต้นทุนการผลิตก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ข่าวร้ายมีมาตลอด
หาข่าวดีไม่มีเลย

ผมอยากตะโกนดังๆ ขอข่าวดีหน่อยจะได้เข้าตลาดซื้อหุ้น
มันคันมือเหลือทน
แต่เอาธรรมะข่มใจ

ทีฮู ทีอิด (แปลซะหน่อย ที่เขาต่างชาติ ทีเรายังไม่มาทีใครทีเผือก)
ไม่รู้ว่าได้เวลาเข้าตลาดสดหรือยังครับพี่ปรัชญา
เห็นมีน้องๆหลายคนถามมา
ตอนนี้ทั้งกองทุน ทั้งฝรั่งกำลังลุยสู้หุ้นไทยอยู่
ไม่รู้เหมือนกันว่าคราวนี้มาจริงหรือมาหลอก
ต้องให้พี่ช่วยวิเคาระห์

ส่วนราคาพี่เทพที่ว่ามา ผมว่าคงเห็นยากสักหน่อยนะครับ
แต่อย่างว่า ตลาดหุ้นไม่มีอะไรแน่นอน
ถ้าพวกนายตลาดอารมณ์ไม่ดีจริงๆสุดๆอาจจะได้เห็น (แต่ไม่รู้เมื่อไหร่)
Thanwa เขียน: เอ.. คุณวิบูลย์ช่วยวิเคราะห์หน่อยซิครับ
ว่า TAXI NGV นี่ PTTEP จะเป็นประโยชน์มากน้อยแค่ไหนครับ
ขอโทษที่ตอบช้าครับ
ไม่ค่อยว่างเลยช่วงนี้
ในกรณีแทกซี่นี้ พี่เทพก็ได้ประโยชน์ในแง่ขายแกสได้มากขึ้นครับ
แต่คิดว่าไม่มากเท่าไหร่ เพราะปริมาณไม่เยอะ
เมื่อเทียบกับการขายให้โรงไฟฟ้า

คนที่น่าห่วงคือ ปตท เพราะต้องลงทุนสร้างปั๊มแกสให้รถแทกซี่
ลงทุนเยอะเหมือนกันนะครับแต่ละปั๊ม

ผมดูแล้ว ไม่น่าทำให้ผลประกอบการพี่เทพเปลี่ยนแปลงอย่างมีนัยสำคัญครับ

สวัสดีครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 106

คุณวิบูลย์ครับ เอาขึ้นมาชงให้ถึงตรงนี้เลยหรือครับ อิอิ :D :D
Wvix

โพสต์ที่ 107

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ (ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาที่เว็ปเลย)
อยากสื่อถึงป๋าปรัชญาหน่อยครับ

ผมไม่เคยหวังและขออะไรจากป๋าปรัชญาเลยครับ
เว้นแต่เพียงอยากให้ป๋ากลับมาโพสต์ที่นี่บ้างเท่านั้น
ส่วนผมนั่งเจียมตัวเป็นคนอ่านและ
โพสต์บ้างเพียงน้อยนิดก็เกินพอแล้วครับ
ขอบคุณมากๆครับทุกๆคน
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 108

ช่วยให้กระทู้ขึ้นมาอยู่บนๆ :D