หุ้นที่เกี่ยวกับมือถือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nest builder
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีหุ้นอะไรที่ทำธุรกิจขายมือถือ หรือ ผลิตมือถือบ้างครับ
แบบว่า ถ้าคนซื้อมือถือเพิ่มแล้วได้ประโยชน์อ่ะครับ
สร้างรังที่ละนิด..เพื่อครอบครัว
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ไม่ค่อยสนใจหุ้นกลุ่มนี้สักเท่าไหร่ แต่เท่าที่นึกออกก็ TWZ, SIM, IEC, BLISS, ... ครับ :?
นักรบครบสลึง

โพสต์ที่ 3

มีคนซื้อมือถือเพิ่ม Operator ได้ประโยชน์ครับ
advanc , dtac , true ประมาณนี้ครับ
MindTrick

โพสต์ที่ 4

ส.สลึง เขียน:ไม่ค่อยสนใจหุ้นกลุ่มนี้สักเท่าไหร่ แต่เท่าที่นึกออกก็ TWZ, SIM, IEC, BLISS, ... ครับ :?
พวกหุ้นเกี่ยวกับมือถือส่วนมาก หุ้นปั่น ทั้งนั้น

ถ้ายังขี่มอไซไม่แข็ง อย่าไปยกล้อแข่งกับเค้านะ ล้มทีแผลแหวอะหวะนะ สิบอกไห่ :lol:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
nest builder

โพสต์ที่ 5

ผมแค่คาดการว่าถ้าชาวนามีตัง เค้าจะใช้ซื้ออะไร เลยลองคิดดูว่าน่าจะเป็นอะไรที่แฟชั่นแบบจับต้องได้ , แก้เครียด และ ดูดี เลยคิดว่ามือถืออ่ะครับ
สร้างรังที่ละนิด..เพื่อครอบครัว
LeoNiDas

โพสต์ที่ 6

ผมว่าไปหาจับ พวกสัญญาณ ดีกว่ามั่งครับ ซื้อเครื่องไม่มีสัญญาณ คงจะตลกดี แต่BLISS สุดๆจริง เร้าจายยยยยยย
-มีเงินแล้วไม่ใช้ จะต่างอะไรกับความว่างเปล่า-
โพสต์โพสต์