ขอเปลี่ยนมาร์ที่ดูแลเรา ได้หรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
jedihang
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอเปลี่ยนมาร์ที่ดูแลเรา ได้หรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

ขอเปลี่ยนมาร์ที่ดูแลเรา ได้หรือเปล่าครับ พอดีทะเลาะกะมาร์ เลยเบื่อๆ ไม่อยากจะโทรไปคุยกะมาร์ เลย อยากรู้ว่า ถ้าขอเปลี่ยนคน เนี้ย เค้าจะทำให้รึเปล่าครับ  แล้วถ้าทำต้องโทรไปหาใครครับ
มือใหม่หัดเล่น
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ทำได้เลยครับ เราเป็นลูกค้าถ้าทะเลาะกับมาร์ก็ขอเปลี่ยนได้ทันที

ผมเข้าใจว่าไปที่สาขานั้นแหละครับ แล้วก็ขอคุยกับระดับผู้จัดการ ( อันนี้ไม่ชัวร์ไม่เคยเปลี่ยนมาร์เลย แฮะๆ)
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
MindTrick

โพสต์ที่ 3

เคยทำที่กิมเอง เปลี่ยนได้ครับ ข้ามสาขาด้วย เพราะยังไงสมัยนี้ โทรสั่งอยู่แล้ว อยู่ไหนก็ได้ ไม่คีย์ผ่านเนตเอง เค้านอนกินสบาย

ลองหามาร์ใหม่จากเพื่อนๆดู แล้วถามชื่อ กับ แผนก ไว้ โทรบอกทั้งสองฝ่าย เค้าจัดการกันเองครับ
ไม่แนะนำให้ ย้ายแบบไม่มีจุดหมาย เพราะ อาจมีปัญหาอีก

แต่กรณีทะเลาะ คงต้องโทรหาหัวหน้าทีม/แผนก ก่อน น่าจะดีกว่า
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
MindTrick

โพสต์ที่ 4

MindTrick เขียน:เคยทำที่กิมเอง เปลี่ยนได้ครับ ข้ามสาขาด้วย เพราะยังไงสมัยนี้ โทรสั่งอยู่แล้ว อยู่ไหนก็ได้ หรือไม่ก็คีย์ผ่านเนตเอง เค้านอนกินสบาย

ลองหามาร์ใหม่จากเพื่อนๆดู แล้วถามชื่อ กับ แผนก ไว้ โทรบอกทั้งสองฝ่าย เค้าจัดการกันเองครับ
ไม่แนะนำให้ ย้ายแบบไม่มีจุดหมาย เพราะ อาจมีปัญหาอีก

แต่กรณีทะเลาะ คงต้องโทรหาหัวหน้าทีม/แผนก ก่อน น่าจะดีกว่า
พิมตกไปนิดครับ :oops:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์