++ผม มองหุ้นไว้ 3 ตัว มีตัวไหน น่าสนใจเป็ฯพิเศษบ้างไหมครับ +

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Indvisible
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

++ผม มองหุ้นไว้ 3 ตัว มีตัวไหน น่าสนใจเป็ฯพิเศษบ้างไหมครับ +

โพสต์ที่ 1

BGP
TNDT
TPAC

3 ตัวนี้อะครับ

เลยอยากถามว่า มีตัวไหน ที่เป็นแบบ

ผลตอบแทนเยอะ แต่มีความเสี่ยง เยอะบ้างครับ

แล้ว ตัวไหนที่ มีความเสี่ยง น้อย บ้างครับ

และช่วงเวลา ณ ตอนนี้ เหมาะสมที่จะซื้อ 3 ตัวนี้เก็บไว้หรือยังครับ

หรือว่า ต้อง รอไปอีกซักพัก  ... ขอบคุณครับ
7 happiness

Re: ++ผม มองหุ้นไว้ 3 ตัว มีตัวไหน น่าสนใจเป็ฯพิเศษบ้างไหมคร

โพสต์ที่ 2

[quote="Indvisible"]BGP
TNDT
TPAC

3 ตัวนี้อะครับ

เลยอยากถามว่า มีตัวไหน ที่เป็นแบบ

ผลตอบแทนเยอะ แต่มีความเสี่ยง เยอะบ้างครับ

แล้ว ตัวไหนที่ มีความเสี่ยง น้อย บ้างครับ

และช่วงเวลา ณ ตอนนี้ เหมาะสมที่จะซื้อ 3 ตัวนี้เก็บไว้หรือยังครับ

หรือว่า ต้อง รอไปอีกซักพัก
โชคดีเนอะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
GeneraX

โพสต์ที่ 3

BGP???

TDNT TPAC

หุ้นพวกนี้มีวัฏจักรในตัวเองพอสมควรเนื่องจากเกี่ยวข้องกับธุรกิจปิโตรเคมี
มือใหม่แนะนำเล่นหุ้นเข้าใจง่ายดีกว่าครับ ถ้าซื้อหุ้นที่เราไม่เข้าใจ แล้วมาคอยถามคนอื่น คนเค้าเชียร์ให้ซื้อเราก็ซื้อครับ แต่ตอนที่มันจะร่วงส่วนมากกว่าจะมาบอกมันก็ร่วงไปแล้วครับ

ด้วยความหวังดีครับ
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
โพสต์โพสต์