ข่าวร้าย..26 July 2004 ข้อมูลตลาด ควรเปิดเผย หรือ เอาไว้ขาย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

ข่าวร้าย..26 July 2004 ข้อมูลตลาด ควรเปิดเผย หรือ เอาไว้ขาย

โพสต์ที่ 31

คุณ สุนทรี ครับ

ขอบอกว่าเราไม่ได้เข้าใจผิด เราเข้าใจประกาศถูกแล้ว ครับ

Function "Click Here to Download all Stock Quotes (Unofficial)"
นี้แหละ ไม่ควรยกเลิก ควรมีไว้ให้ประชาชนผู้เสียภาษี,
ให้นักลงทุนผู้จ่า่ยค่าคอมมิชชั่นให้ตลาดและภาษีมูลค่าเพิ่มในการซื้อขายหลักทรัพย์ สามารถ Download ได้

เพื่อนักลงทุนจะได้นำมา Update ฐานข้อมูล Update พอร์ตลงทุน ของนักลงทุน

ท่านนั้นเแหละเข้าใจผิด ว่านักลงทุนเข้าใจประกาศของท่านผิด

ความจริงแล้ว ตลาดหลักทรัยพ์น่าจะ มีข้อมูล ให้นักลงทุนดูได้สะดวกกว่า
ที่มีอยู่ด้วยซ้ำไป
แก้ไขล่าสุดโดย ครรชิต ไพศาล เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 08, 2004 4:39 pm, แก้ไขไปแล้ว 5 ครั้ง.
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
ภาพประจำตัวสมาชิก
tk
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

"จะเอาออกคือฟังก์ชั่น "Click Here to Download all Stock Quotes (unofficial)" เท่านั้น "

คุณสุนทรีครับ อันนี้แหละที่เราต้องการครับ ขอความกรุณาด้วย ถ้าไม่มีอำนาจสั่งการ รบกวนแจ้งท่านผู้ใหญ่ด้วยว่านักลงทุนรายย่อยจำนวนมากต้องการข้อมูลนี้

ขอบคุณครับ
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 33

ต้องการจะขาย set smart หละสิ คงขายไม่ค่อยดีเลยออกนโยบายนี้มากระแทก...
nattaphon
Verified User

พี่ครรชิต ผมขออนุญาตินะครับ

โพสต์ที่ 34

ผมเอาข้อความด้านต้นที่พี่postไว้ส่งไปให้ที่ homepage ของพรรคไทยรักไทยในหัวข้อร้องทุกข์แล้ว(เห็นเค้าบอกว่าร้องกับนายกฯ ผมให้ชื่อที่อยู่ของผมเอง แต่ข้อความผมก๊อปเอาจากของพี่) ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน
เรื่องข้อมูลนี่ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ตลาดจะเก็บเงินจากรายย่อยอย่างเราเหมือนกันเพราะเป็นข้อมูลขั้นพื้นฐานที่นักวิเคราะห์ด้วยปัจจัยพื้นฐานอย่างพวกเราจำเป็นต้องดู และเราไม่ได้มีเงินมากมายที่จะให้ตลาดฯได้ทุกเดือน แบบนี้คนธรรมดา ประชาชน ไม่มีโอกาสเข้าถึงข้อมูลได้เหมือนกองทุนต่างๆ หรือ นักลงทุนต่างประเทศที่เข้ามาปั่นหุ้น เลย
หรือจะต้องบอกว่า กรรมจริงๆที่เกิดเป็นคนไทย เหมือนในTV
กำลังศึกษาตลาดอยู่ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ