ไม่มีอะไรแย่ไปกว่านี้แล้ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

เห็นใครเคยบอกไว้นะว่าเมื่อไรรายย่อยบ่นมากๆด้วยความหมดหวัง  ก็จะเป็น
เวลาที่เหมาะกับการซื้อหุ้น  ตอนนี้เหมาะหรือยังครับพี่น้องเพื่อนฝูง  
แหะ แหะ แต่ตอนนี้ผมหดหมดแล้วทั้งใจ ทั้งเงิน และอื่นๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
charnengi

โพสต์ที่ 32

หุ้นยอดฮิต ที่ไม่มีสภาพคล่องลงกันเละเทะ รวมถึงเจ้า ahc หลบได้หลายวัน
วันนี้เจอขายมาหน่อยลงซะ

มีใครถอดใจปล่าวเอ่ย ?? พอลงไปต่ำเยอะๆ อย่าลืมซื้อกลับนะครับ

ผมรออยู่ตรงนี้เหมือนเดิม เต็มพอร์ต :vm:
Eak71
Verified User

โพสต์ที่ 33

มาร่วมเป็นสักขีพยาน ในเหตุการณ์ครั้งนี้ ไม่รู้จะทำอะไร กระสุนดินดำก็หมดแล้ว มีแต่หุ้นอยู่เต็มปอดที่หายไปหลาย %  :vm:

ตั้งใจไว้ว่าวันศุกร์ตอนเย็นหลังเลิกงานนี้แหละเป็นไงเป็นกัน จะตัดใจซื้อซะที่หลังจากที่คิดจะซื้อมานานแต่ไม่กล้า มาวันนี้รู้มาจะรอนานแค่ไหนราคามันคงไม่ลดแล้ว :wall:

ผมหมายถึง Single malt whisky นะครับ เจอกันแน่เย็นวันศุกร์นี้ :drink:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
terati20

โพสต์ที่ 34

ประเทศเรากำลัง จะพัง หรือเปล่าครับ ???

คงต้อง  Wait and see till........
จะมีระเบิดมาอีกกี่ลูกก็ไม่รู้

:8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
007-s

โพสต์ที่ 35

เริ่มมีสู้มั่งแล้ว ตปท เริ่มรีบาว

เซทพยายามกระเสือกกระสนยืนให้อยู่ มันพยายามทำหางเขียวละมั้ง
ขออย่างน้อยหางเขียววันนี้ พรุ่งนี้ค่อยขอแท่งเขียวไปปิดแก๊ปก็ยังดี

เอ้า สู้ๆลูกกกกก แนวรับนี้ลูกไม่สู้ก็กลับบ้านเก่านะลูกนะ

:lol:  :lol:  :lol:
sisacorn

โพสต์ที่ 36

โห้สลับขาหลอกกันน่าดู เล่นเอาเราตาลายเลย ดีนะอยู่นิ่ง ๆ

ไม่มือซน  :8)
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 37

วันนี้ถือเป็นวันประวัติศาสตร์วันนึงเลยได้มั้ยครับเนี่ย

ตื่นเต้นจริงๆ ครึ่งแรก กับ ครึ่งหลังหนังคนละม้วน
เหมือน liverpool เจอกับ milan รอบชิง ucl ที่เสมอ 3:3
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
aonanfield

โพสต์ที่ 38

สุดยอดเลยครับ วันนี้
ใจยังไม่นิ่งจริงๆ ซื้อมาขายไปแหลก กะลดต้นทุน
ไม่รู้โดนค่าคอม กับขาดทุนไปเท่าไร
ตลาดปิด มึนหัวเลยครับ
คารวะคนนั่งดูจอเฉยๆจริงๆครับ  :bow:
IWILLBEVI

โพสต์ที่ 39

เป็นวันทีลุ้นระทึกวันหนึ่งของผมเลย ต้องจดจำเหตุการณ์วันนี้ไปเตือนสติ คิดทบทวนตัวเอง และทำความเข้าใจมากขึ้นเรื่องจิตวิทยา การลงทุน
Oatarm

โพสต์ที่ 40

จะว่าไป ถ้าเป็นจริงอย่างชื่อกระทู้ล่ะก็ เจ๋งเป้งเลย  ต่อไปมีแต่จะดีขึ้น :lol:
ความรู้คู่เปรียบด้วย
TPH

โพสต์ที่ 41

วันนี้ได้แต่มองของถูกลดกระหน่ำแบบแจกแถม ตัวที่รับมีดมาตอนต้นเดือนที่กระสุนยังเต็มอยู่ก็ลงแล้วดีดกลับมาปิดเท่าเมื่อวานเฉยเลย
ถ้ามีกระสุนเหลือคงยิงไปแล้วหละ ตอนนี้เต็มพอร์ทแดงดีจริง ๆ
beammy

โพสต์ที่ 42

ผมยังกำ Cash แน่น ครับ  :8)  ...
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 43

[quote="aonanfield"]สุดยอดเลยครับ วันนี้
ใจยังไม่นิ่งจริงๆ ซื้อมาขายไปแหลก กะลดต้นทุน
ไม่รู้โดนค่าคอม กับขาดทุนไปเท่าไร
ตลาดปิด มึนหัวเลยครับ
คารวะคนนั่งดูจอเฉยๆจริงๆครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
putai

โพสต์ที่ 44

ผมว่าฝรั่งขายจนถึงเดือนธันวา แล้วกลับมาตอนเดือนมกรา คงเกิด January effect แน่เลย
ชีวิตคือการลงทุน
poppo

โพสต์ที่ 45

[quote="naris"]
ข้อแรก อยู่นานๆไปจะตายด้านเอง
ข้อที่สอง ยังบ่แน่ดอกนาย ขายไปแล้ว อาจจะโชคดีก็ได้
ข้อที่สาม บางคนนั่งดูแต่ไม่ขาย และไม่ซื้อ ไม่ใช่เพราะอะไร ช๊อคอยู่ :vm:
จงทนอด และอดทน
mustang

โพสต์ที่ 46

มาบ่นด้วยคนครับ ว่าเศร้า กับหุ้นนะไม่เท่าไหร่ แต่ธุรกิจนี่หนักมาก
ธุรกิจก่อสร้างไม่ดีเลย การเมือง น้ำท่วม เฮ้อ แย่จัง
เป็นกำลังใจกันต่อไปคับ
noooon010

โพสต์ที่ 47

18 กย.51
กะ 19 กย. 49

ห่างกัน เกือบ 2 ปี

แล้วพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร

โชคดีครับทุกๆคน
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
u4321603

โพสต์ที่ 48

เพื่อนๆ set ลงขนาดนี้น่าจะดีใจนะครับ

ก็เป็นสัญญาณว่าทุกคนสามารถซื้อหุ้นในราคาลดแหลกแจกของกำนัลกันเกือบทุกตัว :twisted:
เตรียมกระสุนกันให้พร้อมนะครับ :drink:
"The Pursuit of Happyness"
Money = Time x VI
por_jai

โพสต์ที่ 49

[quote="poppo"][quote="naris"]
ข้อแรก อยู่นานๆไปจะตายด้านเอง
ข้อที่สอง ยังบ่แน่ดอกนาย ขายไปแล้ว อาจจะโชคดีก็ได้
ข้อที่สาม บางคนนั่งดูแต่ไม่ขาย และไม่ซื้อ ไม่ใช่เพราะอะไร ช๊อคอยู่ :vm:
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า