Visit Company STP&I

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 31

อัพเดทรายชื่อครับ

1. สามัญชน
2. cuboty
3. por_jai
4. yoyo
5. blueblood
6. kiri
7. pinklady
8. sunrise
9. มณี
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สามัญชน

โพสต์ที่ 32

เพื่อน เขียน:ขอติดไปด้วยครับ
หวังว่ายังมีที่เหลือพอให้เด็กตาดำๆอย่างผมไปด้วยนะครับ
ทันพอดีครับ  สำหรับเด็กตาดำๆผมขาวๆ  สาวๆเยอะ  :lol:

ดีใจด้วยครับ
ถ้าไม่ได้เข้าเวปวันนี้  อาจจะแห้วนะเนี่ย..... :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
terati20
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

ไปด้วยครับ พี่หมอ  :P
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
สามัญชน

โพสต์ที่ 34

รายชื่อที่ยืนยันแล้วจากบริษัทครับ

1.      คุณชมพูนุช บุญธนาพิบูลย์

2.      คุณธีระ เศรษฐ์บุญสร้าง

3.      คุณณัฐกา เมฆาอภิรักษ์

4.      คุณวิชญ เมฆาอภิรักษ์

5.      คุณสุรชัย เชี้ยบุญคณา

6.      คุณนำชัย สุขสันติสกุลชัย

7.      คุณอนันต์ ศิริโหราชัย

8.      คุณประชา ดำรงค์สุทธิพงศ์          *ขาดเบอร์โทรศัพท์/Emailติดต่อกลับ

9.      คุณสรัญญา วรวงศ์วสุ                 *ขาดเบอร์โทรศัพท์/Emailติดต่อกลับ

10.  คุณสันติ สิงหวังชา

11.  ม.ล.กมลสวัสดิ์ วิสุทธิ

12.  คุณเสริฐสรรพ์ อภิวัชรกุล

13.  คุณอังสินี อภิวัชรกุล

14.  คุณจีรเดช จงวัฒนาศิลป์กุล

15.  คุณโสภณ ประสพพร

16.  คุณบำรุง ศรีงาน

17.  คุณศิริพรรณ ศรีงาน
สามัญชน

โพสต์ที่ 35

[quote="terati20"]ไปด้วยครับ พี่หมอ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 36

ขอรบกวนถ่ายภาพ  และนำข้อมูลมาฝากคนไม่ได้ไปด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
Saksirinukul

visit company

โพสต์ที่ 37

ไปด้วยคนครับ
kiri

โพสต์ที่ 38

ขอสำรองให้คุณนฤมล1 และคุณนฤมล2 ด้วยค่ะ
por_jai

โพสต์ที่ 39

:8) from list
     I have one suggestion,a scan for bomb or anything that can harm us.
     Nearly most famous VI in a young generation,are all in one trip.
     Include me...ha...ha.
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 40

/\
 l
 l
สงสัยพี่พอใจต้องแต่งตั้งกลุ่มนักรบวิเชียรบุรี ไว้คอยตรวจตราปกป้องชาวVI ทริปนี้...น่าจะดีนะครับ

สามัญชน:
ทันพอดีครับ  สำหรับเด็กตาดำๆผมขาวๆ  สาวๆเยอะ  
พี่หมอคงจำผิดคนแล้วหละ บุคลิกแบบนั้นน่าจะเป็นพี่พอใจมากกว่ามั้งครับ....ผมหนะ เด็กตาดำๆ ใสซื่อ+น่ารัก เหมือนพี่หมอนั่นแหละ... :8)

ตกลงตอนนี้confirmได้ครบ40คนรึยังครับ แล้วระเบียบการเป็นยังไงบ้างครับ ไปรถทัวร์หรือเครื่องบิน หรือไปทางเรือก็น่าจะสนุกเหมือนกัน ขึ้นเรือไฮโดรฟอล์ยได้ก็แจ๋วเลย... :8)
สามัญชน

โพสต์ที่ 41

เพิ่งได้รายชื่อมาสดๆร้อนๆครับ
เป็นรายชื่อที่ทางบริษัทได้รับหลักฐานแล้ว
แต่ยังต้องผ่านฝ่าย IR  ตรวจสอบก่อน

อ้อ......เพื่อนๆสามารถเดินทางไปที่แหลมฉบังได้เอง
หรือขึ้นรถตู้ที่บริษัทจัดไว้ให้ก็ได้
และกรุณาแจ้งเบอร์รองเท้ากับคุณอังคณาด้วยนะครับ
เพราะบริษัทจะเตรียมรองเท้าสำหรับลงไซด์งานให้ด้วย

แต่งตัวก็ กางเกงขาวยาว  เสื้อแขนยาว และรองเท้าหุ้มส้นนะครับ

รายชื่อครับ  ยังรับได้อีกพอสมควร  บริษัทบอกว่า ใครส่งหลักฐานก่อน  ก็จะได้ก่อน
1 นาง ชมพูนุท บุญธนาพิบูลย์
2 นาย กิตติ ตันติวงศ์กานต์
3 นาย ธีระ เศรษฐ์บุญสร้าง
4 นาง ณัฐกา เมฆาอภิรักษ์
5 นาย วิชญ เมฆาอภิรักษ์
6 นพ. สุรชัย  เชี้ยบุญคณา
7 ทพ. นำชัย สุขสันติสกุลชัย
8 นาย อนันต์ ศิริโหราชัย
9 นาย ประชา ดำรงค์สุทธิพงศ์
10 นางสาว สรัญญา วรวงศ์วสุ
11 นาย สันติ สิงหวังชา
12 ม.ล. กมลสวัสดิ์ วิสุทธิ
13 นาย เสริฐสรรพ์ อภิวัชรกุล
14 นาง อังสินี อภิวัชรกุล
15 นาย จีรเดช จงวัฒนาศิลป์กุล
16 นาย โสภณ ประสพพร
17 นาย บำรุง ศรีงาน
18 นาง ศิริพรรณ ศรีงาน
19 นาย ชาญณรงค์ บุญศรีรัมย์
20 นาย วินัย รุ่งทิวาสุวรรณ
21 นาย จักรกฤช เวชกุล
22 นาย สัญชัย อุดมรัชตวนิชย์
23 นาย ชนัส เตชะวรวัฒน์
24 นาย สถาพร งามเรืองพงศ์
25 นาย อรรถพล วานิชชา
26 นาย สมศักดิ์ กุสลางกูรวัฒน์
27 นาย สมชาย รัตนจริยา
28 นาง ลัดดา รัตนเมธาโกศล
29 นาย สมรัก รัตนเมธาโกศล
30 นาย วัลลภ ปัทมลิขิตสกุล
31 นาย วรชาติ ศักด์ศิรินุกูล
32 นาง จิตราชัย ตันติวงศ์กานต์
33 นาย อภิเมธ อุตรวณิช
Ent'

โพสต์ที่ 42

ลงชื่อตอนนี้ ทันไหมครับ?
สามัญชน

โพสต์ที่ 43

ส่งหลักฐานไปที่คุณอังคณาเลยครับน้องเอ็นท์

เพราะทางบริษัทรับเป็นเจ้าภาพครับ
Kermit

โพสต์ที่ 44

มีธุระด่วน ขออนุญาตสละสิทธิ์ครับ
"Hope for the Best, Plan for the Worst."
por_jai

โพสต์ที่ 45

แต่งตัวก็ กางเกงขาวยาว  เสื้อแขนยาว และรองเท้าหุ้มส้นนะครับ
:8) ที่บ้านไม่มีกางเกงขายาวสีขาวเลยครับ
     เคยมีตอนไปปฏิบัติธรรมก็ให้เจ้าตั๋งไปหมดแล้ว
     หมอมีให้ยืมใส่ไหมครับ
เพื่อน

โพสต์ที่ 46

ทำไมต้องกางเกงขายาวสีขาวด้วยครับ ผมก็ไม่มีเหมือนกัน ยืมพี่หมอด้วย

ผมติดใจเสื้อแขนยาวมากกว่า ทำไมต้องแขนยาวด้วย... :?:
ผมไปติดต่อลูกค้า ไปงานแต่งงาน หรือไปPresentงาน ก็ใส่แขนสั้นตลอด...งงจริงๆ
หรือเค้ากลัวเราจะโดนแดดแล้วผิวเสีย....เดี๋ยวขายหุ้นทิ้งหมดเลยหนิ... :roll:
icque

โพสต์ที่ 47

เพื่อน เขียน:
ผมติดใจเสื้อแขนยาวมากกว่า ทำไมต้องแขนยาวด้วย... :?:
น่าจะเป็นกฎข้อบังคับของ safety ในการเข้า site งานนะครับ

พนักงานแต่ละคนใน site ก็ใส่แขนยาวกัน
เพื่อน

โพสต์ที่ 48

icque เขียน: น่าจะเป็นกฎข้อบังคับของ safety ในการเข้า site งานนะครับ

พนักงานแต่ละคนใน site ก็ใส่แขนยาวกัน
อยากได้คำอธิบายเหมือนกันครับ จะได้เข้าใจ... :lol:
ผมไปขลุกตามsiteงานก่อสร้างมาก็ไม่น้อย ก็ไม่เคยเห็นว่าแขนยาวจะsaftyกว่าแขนสั้นเลยครับ  ถ้าเรื่องหมวกกับรองเท้านี่ผมเข้าใจครับ

ถ้าว่าเป็นกฎข้อบังคับของ safety ในการเข้า site งาน มาให้Visitorต้องปฎิบัตรตามพนักงาน ผมไปดูงานก่อสร้างที่ออสเตรเลียมา ผมก็ใส่แขนสั้น ไม่เห็นต้องใส่ชุดเหมือนพนักงานเลย เค้าก็ต้อนรับดีออก ผมขออะไรเค้าก็จัดให้ ยกเว้นโซนอันตรายเค้าไม่ให้ใครเข้าไม่ว่าจะแขนสั้นแขนยาวครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมมาบ่นเล่นๆ ทำให้นึกถึงตอนเด็กๆเวลาไปสนามบินดอนเมือง เค้าบังคับให้ทุกคนต้องแต่งตัวเรียบร้อย ต้องใส่รองเท้าหนัง ห้ามใส่ขาสั้น เอาชายเสื้อเข้ากางเกง ไม่งั้นต้องยืนรออยู่ข้างนอก เดี๋ยวนี้พวกฝรั่ง ญี่ปุ่น นุ่งขาสั้น-ลากแตะเดินกันเกร่อ คนไทยก็เลยพอมีสิทธิกับเค้าได้บ้าง....แสดงให้เห็นถึงอะไรบางอย่างทางความคิดได้เหมือนกันนะครับ
สามัญชน

โพสต์ที่ 49

[quote="por_jai"][quote]แต่งตัวก็ กางเกงขาวยาว
por_jai

โพสต์ที่ 50

ป๋าเพื่อน เขียน:....เดี๋ยวขายหุ้นทิ้งหมดเลยหนิ...
:8) bidไม่พอหนิ
เพื่อน

โพสต์ที่ 51

เมื่อบ่ายๆวันนี้ แวะห้างไปหาซื้อกางเกงขายาวสีขาวได้มาแล้วครับ ไม่ต้องยืมพี่หมอละ

พี่พอใจครับ ผมตัดสินใจไม่ขายหุ้นทิ้งละ...เมื่อวานลองตั้งขายหุ้นละ25บาทไปครึ่งพอร์ต(200หุ้น) นึกว่าจะมีคนมาแย่งกันซื้อ เพราะของมีจำนวนจำกัดด้วย...ไม่เห็นมีใครสนใจเลย สงสัยต้องติดต่อหาคนซื้อBig lot น่าจะขายได้... :roll: ถ้าพี่พอใจสน ก็บอกมาได้นะครับ เด๋วลดให้บาทนึงเลย... :8)
por_jai

โพสต์ที่ 52

เพื่อน เขียน:
พี่พอใจครับ ผมตัดสินใจไม่ขายหุ้นทิ้งละ...เมื่อวานลองตั้งขายหุ้นละ25บาทไปครึ่งพอร์ต(200หุ้น) นึกว่าจะมีคนมาแย่งกันซื้อ เพราะของมีจำนวนจำกัดด้วย...ไม่เห็นมีใครสนใจเลย สงสัยต้องติดต่อหาคนซื้อBig lot น่าจะขายได้... :roll: ถ้าพี่พอใจสน ก็บอกมาได้นะครับ เด๋วลดให้บาทนึงเลย... :8)
:8) big laugh ล่ะไม่ว่า
    พี่เพื่อนนี่ถ้าไม่อยากเป็นinterior designerแล้ว
    เห็นตอนนี้หนังสือขายหัวเราะเขารับสมัครงานอยู่น่ะ
    ลีลาใช้ได้เลย
icque

โพสต์ที่ 53

กำหนดการ site visit ครับ

http://www.stpi.co.th/annoucement/site- ... hedule.pdf
สามัญชน

โพสต์ที่ 54

เจอกันพรุ่งนี้ครับ   :lol:
icque

โพสต์ที่ 55

ขอบคุณพี่สามัญชนมากครับ :D