หุ้น Net Net

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Necros
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หุ้น Net Net สูตร VI ตัวจริง เห็นตัวไหนกันบ้างแล้วคับบบ

Wait and see
ภาพประจำตัวสมาชิก
kornjackrit
Verified User

โพสต์ที่ 2

ผมว่าน่าจะเริ่มมีแล้วนะครับ
หลายตัวต่ำกว่าบุคเยอะ
ทั้งที่ทรัพยสินสุทธิเยอะกว่าหนี้สินมาก

แต่ก็ยังไม่เห็นตัวที่โดนๆเลยครับ

มารอฟังคำตอบด้วยอีกคน
:8)  :8)
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
ตี๋ดอนเมือง

โพสต์ที่ 3

หาอยู่แต่ยังไม่โดนเหมือนกัน โดยเฉพาะผมเล่นแนวนี้อยู่แล้ว ออกโบราณ ไปนิดแต่ขนาดเล่นแบบนี้ยังโดนไปแล้ว 17.90% จากต้นปี  :evil:
nw108

โพสต์ที่ 4

:D

ตอนนี้ผมไล่เอา หุ้น ที่ p/b ตำกว่า 0.25 เท่า เเล้วค่อยมาไล่หาตัวที่มีเงินสดในมือสุงๆ มีหนี้ไม่มากนัก ซึ่งถ้าเกิดวิกฤตการณ์หนักๆ จะยังคงสามารถเอาตัวรอดได้ ( เเถมตอนนี้บ้างตัวยังมีปันผลเเถมเป็นของว่างด้วย  )

บ้างตัวผมต่อราคาที่ p/b ตำกว่า  0.15 เท่าเลยถ้าบริษัทดูเป็นสีเทาๆ - ถ้าดู บ/ช เเล้ว เจ้าของไม่สะอาดเเน่ๆ เท่าไรก้ไม่เอาครับ

ผมก็เริ่มซื้อไปหลายตัวเเล้วทั้งที่รุ้เเน่ว่ายังลงต่อ  ( ใจร้อน ไม่ยอมเลิก + อยากลงทุนในบริษัทนั้นๆ   จ้องมานานเเล้ว  )

ผมลงทุนครั้งหนึ่งหลายๆปีครับ  3-5 ปีขึ้นไป เเละเงินที่ลงทุนก็เป็นเงินที่ เเบ่งไว้ไม่จำเป็นต้องใช้จ่ายอะไร  ซื้อเพิ่มเรื่อยๆตามสภาพคล่องครับ

:idea: NET-NET can save your ass.
ภาพประจำตัวสมาชิก
kornjackrit

โพสต์ที่ 5

ผมว่าในสถานการณ์แบบนี้การลงทุน
ในหุ้น Net - Net ในบริษัทคุณภาพไม่ต้องดีมากแค่ปานกลาง
ก็เป็นสิ่งที่น่าสนใจพิจารณามากครับ

:D  :D
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
โพสต์โพสต์