สิทธิการเข้าประชุมประจำปี และการรับหนังสือรายงานประจำปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ตี๋ดอนเมือง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สิทธิการเข้าประชุมประจำปี และการรับหนังสือรายงานประจำปี

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า การที่เราเป็นผู้ถือหุ้นแบบไร้ใบหุ้น นั้นจะได้สิทธิการเข้าประชุมประจำปีหรือไม่ครับ แล้วจะได้หนังสือรายงานประจำปี ส่งมาให้เราด้วยหรือไม่ หากไม่ได้จะต้องทำอย่างไรบ้างครับแนะนำหน่อย
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai

โพสต์ที่ 2

ได้แน่นอนครับพี่
Small Details Make a Big Difference
ตี๋ดอนเมือง

โพสต์ที่ 3

เค้าส่งเป็นเล่มมาให้เรา ตามที่อยู่ที่เราระบุไว้กับโบรกเลยป่าวครับ
Ikarous

โพสต์ที่ 4

อยากทราบว่าต้องถือหุ้นจำนวนเท่าไหร่ถึงจะได้รายงานประจำปีครับ ขอบคุณครับ
TPH

โพสต์ที่ 5

ได้ยินมาว่ามีแค่ 100 หุ้น จนถึงวันปิดทะเบียนหุ้นประจำปีตอนสิ้นปี (กรณีของบริษัทส่วนใหญ่)ก็สามารถได้รับรายงานประจำปี พร้อมทั้งจดหมายเรียนเชิญเข้าประชุมผู้ถือหุ้นประจำปีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai

โพสต์ที่ 6

TPH เขียน:ได้ยินมาว่ามีแค่ 100 หุ้น จนถึงวันปิดทะเบียนหุ้นประจำปีตอนสิ้นปี (กรณีของบริษัทส่วนใหญ่)ก็สามารถได้รับรายงานประจำปี พร้อมทั้งจดหมายเรียนเชิญเข้าประชุมผู้ถือหุ้นประจำปีครับ
ยืนยันตามนั้นครับ
Small Details Make a Big Difference
V_accy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ผมถือ pttch 1หุ้น ได้สิทธิทุกอย่างครับ

ตอนนั้นซื้อ135บาท ตอนนี้....30
ตี๋ดอนเมือง

โพสต์ที่ 8

คือที่ผมถาม มันงงมาก บริษัทฯที่ผมถืออยู่(เพิ่งเข้าไปซื้อ)มันบริษัทฯ เล็กๆ  มันทำไรของมันไม่รู้ โทรไปที่บริษัทฯ เค้าถามหา  IR เจ้าหน้าที่ถามผมกลับว่า IR คือไร .... งานเข้าเลย ใบ้กินครับไม่มีใครตอบผมได้.... จากนั้นขอคุยกับคนที่รู้เรื่อง เค้าก็บอกว่าขอเบอร์โทรกลับ แล้วก็เงียบอีก กะว่าจะไปฉะในงานประชุมประจำปี โกรธมาก ไว้วันหลังผมจะบอกว่าบริษัทฯ อะไร ขอให้ชัวร์ก่อนว่าเค้าทำงานกันแบบนี้ เจริญจริงๆ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

อาจจะไม่มีหน่วยงานดังกล่าวครับ
ในบ้างบริษัทไม่มีจริงๆ
:)
เพียงพอ=พอเพียง

โพสต์ที่ 10

ได้ยินมาว่ามีแค่ 100 หุ้น จนถึงวันปิดทะเบียนหุ้นประจำปีตอนสิ้นปี (กรณีของบริษัทส่วนใหญ่)ก็สามารถได้รับรายงานประจำปี พร้อมทั้งจดหมายเรียนเชิญเข้าประชุมผู้ถือหุ้นประจำปีครับ

ไม่ทราบว่าวันปิดทะเบียนหุ้นประจำตอนสิ้นปีนี่ดูได้จากที่ไหนคับ แบบว่าอยากได้รายงานประจำปีของ advanc เข้าไปดูเค้าบอกว่าวันปิดสมุดทะเบียนคือเดือน สิงหาคม 2008 ไม่รู้ใช่ป่าวคับ
ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์