สารบัญโครงการร้อยคนร้อยหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สารบัญนี้จัดทำขึ้นเพื่อความสะดวกของคนที่ต้องการอ่านหรือเพิ่มเติมข้อมูลใน โครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น" ครับ

วิธีใช้งาน:
  • คลิ๊กที่ชื่อหุ้น (เรียงตามตัวอักษร)
  • อ่านอย่างละเอียด
  • ใช้วิจารณญาณตนเองในการตัดสินใจ (ข้อมูลอาจคลาดเคลื่อนหรืออาจมีความเห็นส่วนตัวของผู้จัดทำครับ)
  • กรุณาอย่าใช้ถ้อยคำไม่สุภาพในกระทู้ ถ้าพบจะถูกลบทันที ไม่มีการเตือน
  • หุ้นที่มี :arrow: อยู่ที่ thaivalueinvestor.com ครับ

โครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น"
  1. APRINT by JENG
  2. ATC by princeofwealth
  3. BIGC by คุณหมอ kotaro
  4. CHARAN by Genie
  5. CM by Atomic bomb!!
  6. CPL by banchap
  7. DRACO by Ake
  8. FANCY by ลุงขวด
  9. FE by พี่ปรัชญา
  10. KDH by Suthepj
  11. KTB by Financial Engineer
  12. KYE by whiteshadoW
  13. LTX by เด็กใหม่หัดขวิด
  14. MBK by yoyo
  15. METCO by CK
  16. NMG by Nanchan
  17. PPPC by PKG
  18. SAFE :arrow: by นักดูดาว
  19. SAMTEL by Powiboon
  20. SE-ED by dolphins
  21. SMK by Stockms
  22. SSPORT by tonyprc
  23. SUC by Feelgood
  24. SVOA by Blueblood
  25. TCB by ayethebing
  26. TDT by pinky
  27. THL by Equinox
  28. THRE by nopy
  29. TICON by เทียน
  30. TIPCO by เด็กหัดใหม่
  31. TMD by Jack
  32. TPCORP by cavallo
  33. UP by Blindman
  34. VNG by Fluffy
  35. WG :arrow: by chatchai
แก้ไขล่าสุดโดย CK เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 01, 2003 7:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 9 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
ripper
Verified User

โพสต์ที่ 2

พี่ครับ..ผมเสนอหน่อยนะครับ...ผมว่าที่ TVI เนี้ยเราก็ทำควบคู่ไปด้วยดีมั้ยครับ...พี่คนไหนที่ทำแล้วก็ไม่ต้องทำอีกครับ..แต่คนไหนที่ยังไม่ทำและสนใจที่จะช่วยเป็นหูเป็นตา ก็เสนอตัวเข้ามาครับ...ส่วนหุ้นตัวไหนที่ทำแล้วก็แล้วแต่ความสมัครใจครับถ้าใครอยากทำตัวเดียวกันที่มีคนทำอยู่แล้ว..ก็ให้ทำในแบบของ TVI เพื่อเป็นการตรวจสอบข้อมูล...อีกทีดีเปล่าครับ
genie

โพสต์ที่ 3

พี่CKครับเพราะตอนนี้ผมก็อยากที่จะพัฒนาโครงการของพี่Jengให้เป็นระบบมากกว่านี้ ซึ่งอาจต้องใช้เวลาพักใหญ่ๆเลยละครับ ระหว่างนี้ทำlinkไป taladhoonก็ไม่เลวครับ ผมไม่มีปัญหาครับ(สนับสนุนด้วยซ้ำครับ)
genie

โพสต์ที่ 4

พี่jengจะต้องทำlonkอีกทำไมละครับพี่CKเขาทำไว้ให้เรียบร้อยแล้วครับ แค่ คลิ๊กตรง โครงการร้อยคนร้อยหุ้น ก็linkไปแล้วครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

เพื่อนๆที่อ่านบทวิเคราะหืในโครงการนี้ระวังนิดหนึ่งนะครับสำหรับมือใหม่ เพราะเท่าที่ผมลองอ่านดูมีวิเคราะห์ผิดพลาดที่สำคัญด้วย เช่นในกรณี SE-ED
ripper

โพสต์ที่ 6

พี่ chatchai..ครับช่วยอธิบายหน่อยครับ..ว่าวิเคราะห์ผิดฟลาดยังไง..ครับ..มือหใม่อย่างๆผมยังต้องศึกษา..จากความเห็นพี่ๆนี่แหละครับ..เพราะพิจารณาเองก็กลัวว่าจะยังไม่ถูกต้องทีเดียวนักครับ... :?:
สุริยะ

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยกับพี่ (jack the) ripper ครับเพราะว่าจะได้รู้ว่าที่ผิด ผิดตรงไหน และที่ถูกเป็นยังไงครับ โดยเฉพาะที่ยกตัวอย่างครับ จะได้รู้ว่าควรจะทำอย่างไรต่อไปกับที่มีอยู่ครับ ขอบคุณมากสำหรับโครงการดีดี แบบนี้ครับ
CK

โพสต์ที่ 8

พี่ chatchai โพสไว้ในกระทู้ของ SE-ED แล้วครับ คลิ๊กที่ SE-ED ข้างบนเข้าไปอ่านที่ taladhoon.com ได้เลยครับ
genie

โพสต์ที่ 9

พี่เจ๋งครับ ผมว่าผมคงจะเอาโครงการร้อยคนของพี่ไปจัดให้อยูที่ Info Link ในหน้าแรกเป็นการชั่วคราวก่อนดีไหมครับ เพราะหากตั้งอยู่บนกระทู้ แม้จะlockการเคลื่อนเอาไว้ตามกฎครบ7วันผมก็จะต้องปลดกระทู้ร้อนออก เลยคิดว่าหากทำเป็นwindowต่างหากที่Info Linkเป็นการชั่วคราวก่อน(แต่ผมคงต้องหารือกับทีมงานอีกครั้ง) พอระบบจัดตั้งสมบูรณ์แล้วเราค่อยว่ากันอีกทีดีไหมครับ
Jeng

โพสต์ที่ 10

ยังไงก็ได้ครับ น้องยีน แล้วแต่สะดวกครับ เพรายีนก็ทำเพื่อพวกเราอยู่แล้ว ชาว VI
Solo

โพสต์ที่ 11

สุดยอดครับ ขอบคุณมากครับ
CK

โพสต์ที่ 12

แจ้งการเพิ่มหุ้นในโครงการ "ร้อยคนร้อยหุ้น"

ล่าสุดเราได้คุณ Feelgood มาช่วยดูแล SUC ครับ
ขอชมว่าขยันจริงๆ แค่เมื่อคืนก็โพสไป 10 ข้อความแล้วครับ
ข้อมูลเน้นๆทั้งนั้น

ถ้าคุณสนใจเข้าร่วมโครงการ สามารถสมัครได้ทั้งที่
กระทู้ของพี่เจ๋งที่ Taladhoon.com ครับ

ได้ยินแว่วๆมาว่า อีกไม่นาน TVI ก็จะมีโครงการคล้ายๆกันออกมา
อย่าลืมติดตามชมนะครับ
genie

โพสต์ที่ 13

คงไม่ได้ทำขึ้นมาใหม่หรอกครับ เพียงแต่คุณเจ๋งยินดีในทางทีมงานนำโครงการของแกไปพัฒนาต่อให้เป็นระบบขึ้นก็เท่านั้นแหละครับ เพราะจริงๆแล้วความดีความชอบต้องเป็นของพี่เจ๋งผู้ริเริ่ม แต่อย่างไรก็ดีระหว่างนี้คงต้องใช้วิธีLinkข้ามกันไปก่อน ส่วนการที่จะทำให้เป็นคลังข้อมูลนั้นทำแน่ๆ(พี่เจ๋งแกก็เชียร์อยากให้เป็นอยู่ใช่ไหมครับ :mrgreen: )แต่คงต้องขอเวลาซักพัก(หย่ายๆ)นะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 14

ครับ ยีน พี่ยินดีทุกอย่าง ขอให้โครงการนี้เป็นจริง มีการเก็บข้อมูล 2 ทาง 100 หุ้น มีทั้ง + และ - นักลงทุนที่สนใจในหุ้นตัวนั้นๆ ทั้งหน้าใหม่และหน้าเก่า จะได้รับประโยชน์มากครับ พี่ก็ต้องขอขอบคุณยีน ที่ช่วยเป็นธุระ เพราะพี่รู้ว่าเรื่องแบบนี้ ไม่ง่าย และยุ่งยาก

คงต้องคิดกันให้ละเอียดจริงๆ ว่าเราจะเก็บข้อมูลกันในลักษณะไหนครับ

ขอบคุณมากครับ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 15

อยากจะช่วยจริงๆครับ ต้องลงทะเบียนที่ไหนหรือเปล่า ผมเคยแนะนำหุ้นให้เพื่อนๆไปหลายตัว อยากจะเอามาสนับสนุนครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
Jeng

โพสต์ที่ 16

ช่วงนี้ลงทะเบียนที่นี่ได้เลยครับ คุณนักดูดาว

แต่โครงการตอนนี้กำลังล่อแหลม เพราะ เว็บมาสเตอร์ที่ตลาดหุ้นไม่มีการเซ็นต์เซอร์ครับ

แต่ไม่แน่นะครับ TVI อาจจะมีการทำอะไรบางอย่างทำให้มีลักษณะโครงการออกมาเหมือนกัน และมีการเซ็นเซอร์ ทำให้คนที่เสียสละกล้าแสดงออกครับ

ว่าแต่ว่าคุณนักดูดาวจะสมัครเป็นเจ้าบ้านตัวไหนครับ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 17

ขออาสาเป็นหุ้นปลอดภัยก็แล้วกันครับ SAFE
ขอออกตัวไว้ก่อนว่าไม่ได้ชำนาญด้านประกันแต่อย่างใจ
มีแต่เพียงมุมมองที่น่าสนใจครับ

พี่เจ๋ง ผมขอเปิดกระทู้รีวิวที่เวบนี้นะครับ ขอทยอยรีวิวไปเป็นตอนๆไป
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

chatchai

โพสต์ที่ 18

ผมตั้งใจจะขออาสาแนะนำตัวเดิมที่เคยตั้งกระทู้แนะนำไปก่อนหน้านี้ครับ คือ WG เพียงแต่ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาสรุปข้อมูล ถ้าใครมีข้อมูลก็เชิญก่อนได้นะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 19

ตกลงคุณนักดูดาว SAFE

คุณ chatchai WG

และแล้วแต่ครับ ว่าคุณนักดูดาว จะไปตั้งกระทู้ SAFE ที่ตลาดหุ้น หรือที่ TVI

คุณ Chatchai ก็เหมือนกัน ตามสะดวกครับ

ทีมงาน ร้อยคนร้อยหุ้น นำโดยผมเอง ยินดีรับใช้ โดยการทำ Link ตามผู้ชม ไปคอมเม้น ทั้งด้านบวก และด้านลบ ครับ

อย่างไรก็ตาม ตั้งกระทู้ที่ ไหน ช่วยแจ้งด้วยแล้วกัน

จะได้ทำ Link ตามได้ถูกต้องครับ
Jeng

โพสต์ที่ 20

ขอบคุณน้อง CK มากครับ ไวจริงๆ กลับมาเปิดปั๊ป Link ทำเสร็จล่ะ อัจฉริยะ จริงๆ
Banchap

โพสต์ที่ 21

พี่เจ๋งครับ แล้วถ้าผมจะเอาตัวที่ผมรับดูอยู่มาอัพเดทข้อมูลต่อที่นี่จะได้ไหมครับ แบบว่าไม่อยากไปไปมามา
stockms

โพสต์ที่ 22

คุณนักดูดาวก็แค่เลือกตัวหุ้น แล้วโพสท์บอกพี่เจ๋งในนี้ก็ได้มังครับ เดี๋ยวคุณ CK ก็จัดทำเป็น link ให้ครับ
CK

โพสต์ที่ 23

BCP เขียน:พี่เจ๋งครับ แล้วถ้าผมจะเอาตัวที่ผมรับดูอยู่มาอัพเดทข้อมูลต่อที่นี่จะได้ไหมครับ แบบว่าไม่อยากไปไปมามา
ได้ครับ สร้างกระทู้ใหม่ที่นี่ ก๊อปข้อมูลมาใส่ เสร็จแล้วผมจะเปลี่ยน link ให้ครับ
CK

โพสต์ที่ 24

chatchai เขียน:ผมตั้งใจจะขออาสาแนะนำตัวเดิมที่เคยตั้งกระทู้แนะนำไปก่อนหน้านี้ครับ คือ WG เพียงแต่ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาสรุปข้อมูล ถ้าใครมีข้อมูลก็เชิญก่อนได้นะครับ
คุณ chatchai เปิดกระทู้ไว้ก่อนเลยครับ แต่ยังไม่ต้องลงข้อมูลอะไรก็ได้ ในฐานะเจ้าบ้าน ผมจะได้ทำ link ไว้เลย เผื่อใครอยากโพสจะได้เข้าไปโพสได้ครับ
smartfan

โพสต์ที่ 25

อยากอ่าน wg จากคุณ chatchai มากค่ะ หาข้อมูล update ตัวนี้ไม่ได้เลยค่ะ ไม่ค่อยมี story อะไรเลย สภาพคล่องการซื้อขายก็น้อยมากค่ะ ไม่ค่อยมีคนรู้จักกันเลยค่ะตัวนี้ รออ่านอยู่ค่ะ
Jeng

โพสต์ที่ 26

คุณ banchap ครับ ไม่ยากครับ รบกวนตั้งกระทู้ใหม่ที่นี่เลยครับ เดี๋ยว CK เขาจะได้ทำ Link ใหม่ให้

อยู่ที่นี่ก็ดีครับ คือเราแสดงออกได้เต็มที่ หมายถึงเราช่วยสังคมได้เต็มที่ ไม่ต้องกลัวว่ามีใครเอาของไม่ดีมาป้ายใส่เราครับ

นักดูดาว

โพสต์ที่ 27

เรียบร้อยครับพี่เจ๋ง ช่วยๆกันให้ความเห็นด้วยครับ

CK

โพสต์ที่ 28

เยี่ยมมากครับ คุณนักดูดาว อ่านแล้วอายเลยครับ ข้อมูลแน่น ความเห็นปึ้ก รู้จริง นับถือ

และก็ยินดีต้อนรับ WG น้องใหม่ โดยคุณ chatchai ด้วยนะครับ เห็นหลายคนซื้อกันไปแล้ว ใครมีข้อมูลก็ช่วยๆกันก่อนก็ได้นะครับ
Banchap

โพสต์ที่ 29

คุณ CK พี่เจ๋งครับ ผมลอกข้อมูลมาแล้วครับ
ปรัชญา1

โพสต์ที่ 30

นักดูดาว เขียน:เรียบร้อยครับพี่เจ๋ง ช่วยๆกันให้ความเห็นด้วยครับ
:P ขอให้ทำการสำเร็จ สมประสงค์
ในการเป็นแหล่งข้อมูลที่ดีที่สุด
ซึ่งที่อื่นหาไม่มี แต่มีที่นี่ที่เดียวครับ :P