ผมสนใจเรื่องการลงทุนครับ แต่ไม่รู้จะอ่านหนังสือเล่มไหน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
futureinvasion
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมสนใจเรื่องการลงทุนครับ แต่ไม่รู้จะอ่านหนังสือเล่มไหน

โพสต์ที่ 1

ผมสนใจเรื่องการลงทุนครับ แต่ไม่รู้จะอ่านหนังสือเล่มไหน ?

เป็นคนไม่ชอบฟังอะไรนาน ๆ ชอบอ่านมากกว่า :?

เลยอยากให้แนะนำหนังสือให้หน่อยครับ

ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับการลงทุนเลย
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เชิญได้ที่ร้อยคนร้อยเล่ม
ไปค้นดูจากในนั้นดีที่สุ๊ด

แต่บ้างเล่มไม่มีบนชั้นหนังสือแล้วต้องไปหาเอาในตลาดมือสอง
:)
Dark Dent

ถามคุณ miracle

โพสต์ที่ 3

ขอถามคุณ miracle ค่ะ....
หาหนังสือที่ไม่มีในร้านหนังสือแล้วที่ตลาดมือสองเนี่ย หาซื้อได้ที่ไหนหรอคะ?
miracle

โพสต์ที่ 4

ไม่น่าถามสวนจตุจักร
งานสัปดาห์หนังสือ
เมื่อก่อนมีที่ชั้นใต้ดินเซ็นทรัสลาดพร้าว
แต่ตอนนี้ย้ายไปแล้ว ไม่รู้ย้ายไปไหน

send
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

หนังสือของ ดร.นิเวศ , บัฟเฟต , ปีเตอร์ลิน , เบนจามินเกรแฮม
send
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

ยืมได้ที่ห้องสมุดมารวย ติดตลาดหลักทรัพย์
noooon010

โพสต์ที่ 7

ทดลองอ่าน ตลาดหุ้นไทย the survival kit ของ คุณนรินทร์ (หาซื้อได้ที่ B2S ครับ)

กับลองอ่านหนังสือ ของ ดร.นิเวศน์ ดูก่อนก็ได้ครับ

มีความสุขกับการลงทุนหุ้นคุณค่านะครับ  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
i_sarut

โพสต์ที่ 8

miracle เขียน:ไม่น่าถามสวนจตุจักร
งานสัปดาห์หนังสือ
เมื่อก่อนมีที่ชั้นใต้ดินเซ็นทรัสลาดพร้าว
แต่ตอนนี้ย้ายไปแล้ว ไม่รู้ย้ายไปไหน

ย้ายไปยูเนี่ยนมอลครับ  :lol:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
miracle

โพสต์ที่ 9

i_sarut เขียน:
ย้ายไปยูเนี่ยนมอลครับ
earthtorres

โพสต์ที่ 10

ผมว่าจะซื้อมาอ่านบ้าง.น่าจะดีครับ
โพสต์โพสต์