หุ้นที่มี business model เจ๋งที่สุด มีอะไรบ้างคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
erawan
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

น้ำพริกเผา,ยาขม

โพสต์ที่ 31

ฉั่วฮะเส็งมีทุกร้านอาหารกับยาขมน้ำเต้าทองครับ
TIEW

หุ้นที่มี business model เจ๋งที่สุด มีอะไรบ้างคับ

โพสต์ที่ 32

ยอมรับครับ ว่าไม่ว่าจะมองมุมไหน ซีพีออล น่าสนใจมาก แต่ก็แปลก ผู้บริหารหลายคนของซีพีออล กลับขายเอาๆ ให้เห็นอยู่ตลอด

ส่วนตัว ผมไม่กล้าซื้อหุ้นตัวนี้ เพราะ เจ้าสัวใหญ่ นี่แหละ (จริงๆนะครับ) ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai

โพสต์ที่ 33

TIEW เขียน:ยอมรับครับ ว่าไม่ว่าจะมองมุมไหน ซีพีออล น่าสนใจมาก แต่ก็แปลก ผู้บริหารหลายคนของซีพีออล กลับขายเอาๆ ให้เห็นอยู่ตลอด

ส่วนตัว ผมไม่กล้าซื้อหุ้นตัวนี้ เพราะ เจ้าสัวใหญ่ นี่แหละ (จริงๆนะครับ) ...
ผมเองก็ชอบครับตัวนี้ เห็นด้วยว่ามองมุมไหนก็น่าสนใจ แต่ราคาแถวนี้ mos น้อยเกินไปสำหรับผมอ่ะครับ
Small Details Make a Big Difference
noooon010

โพสต์ที่ 34

little wing เขียน:กระทู้นี้รึปล่าวครับ เห็นด้วยว่าเป็นกระทู้ที่ดีมากๆครับคุณหมอ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=34009
โอ้ ใช่แล้วครับ
ขอบคุณมากๆนะครับผม  :D  

ใครสนใจวิธีคิดเกี่ยวกับ business model analysis ลองอ่านดูนะครับผม  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ