เศรษฐกิจตอนนี้ ลงทุนอะไรดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pingpongthailand
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เศรษฐกิจตอนนี้ ลงทุนอะไรดีครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่รู้จะเอาไปลงทุนอะไรดีครับ ที่ความเสี่ยงน้อยๆหน่อย

ไม่อยากเก็บไว้กินดอกกับแบงค์ มันไม่ทันใจเลยครับ

รบกวนช่วยแนะนำหนทางแก่ผู้ด้อยด้วยครับ

ปล.อยากได้ที่ปรึกษาทางการเงินด้วยครับ มีที่ไหนแนะนำบ้าง เคยไปทำของกสิกรมาก็ดีเหมือนกัน ฟรีเลยทำครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

หาไม่เจอเหมือนกัน
ใครเจอแล้วบอกด้วยล่ะ
จะได้เอาไปศึกษา
:)
:)
Pu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: เศรษฐกิจตอนนี้ ลงทุนอะไรดีครับ

โพสต์ที่ 3

pingpongthailand เขียน:ไม่อยากเก็บไว้กินดอกกับแบงค์ มันไม่ทันใจเลยครับ
ต้องได้ผลตอบแทนเท่าไหร่ถึงจะทันใจคุณpingpongthailandครับ :lol:
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 4

ที่ปรึกษาทางการเงินฟรีที่กสิกร ใจดีมากครับผมพึ่งทราบว่าฟรี  :)

ที่ธนาคารทั้งในและเทศส่วนใหญ่ก็มีที่ปรึกษาทางการเงินครับ

คำแนะนำก็คือเลือกที่ปรึกษาให้เหมาะกับความสนใจในการลงทุนของคุณครับ
beammy

โพสต์ที่ 5

มาถามแบบนี้ในเวบ thaivi

แล้วคาดว่าคำตอบที่ได้รับ จะเป็นตราสารหนี้ หรือป่าวครับ  :8)
zoftdev2

โพสต์ที่ 6

ฝากธนาคารแน่นอน  :twisted:
kitkum

โพสต์ที่ 7

I suggest to do the personal franchise.
Very low risk but higher reture. You must keep walking with 2-3 years.

I'd like to teach how to improve its success rate.

Sirichai : [email protected]
sirichai
KB

โพสต์ที่ 8

ช่วงนี้ลงทุนหุ้นดีที่สุด ราคาถูกขนาดนี้ อยู่ที่ใจแล้ว แค่เลือกบริษัทที่ผ่านวิกฤติไปได้โดยไม่เจ้ง ก็ได้ผลตอบแทนไม่น้อยแล้ว กลังเสี่ยงมากก็เลือกบริษัทที่มีหนี้น้อยๆ มีรายได้ประจำ จ่ายปันผลสม่ำเสมอ
boxingpanda

โพสต์ที่ 9

ของใหม่มาแรง โกฟิวเจอร์ ครับ ทองกะลังขึ้น .....
โพสต์โพสต์