ในภาวะแบบนี้ถ้าตื่นขึ้นมาเจอโจรกลางดึกคุณจะทำอย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ในภาวะแบบนี้ถ้าตื่นขึ้นมาเจอโจรกลางดึกคุณจะทำอย่างไร

โพสต์ที่ 1

ในขณะที่ทุกคนในบ้านกำลังหลับอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

kill them. :twisted: :twisted:
Expecto Patronum!!!!!!
enokwan

โพสต์ที่ 3

1.โทรเรียกตำรวจ
2.พยายามจำหน้าอ้ายโจรให้ได้ ถ่ายรูปแบบไม่ใช้แฟลชเก็บไว้ได้ยิ่งดี
(แล้วจะเห็นมั้ยเนี่ย...อิๆๆ :wink: )
3.ปลุกคนนอนด้วย(ถ้ามี) มาช่วยกันคิด

อย่าบอกนะคะ ว่าคุณ hot เจอ !?!

แต่วิธีน้องแฮรี่ นี่โหดดีจิงเยย
กลัวจะกลายเป็น "them kill " น่ะซิคะ 5555
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 4

ตื่นขึ้นมาเจอโจรกลางดึก วิธีที่ดีที่สุดคือแกล้งทำเป็นหลับครับ
โอกาสรอดตายสูงที่สุด
utto

utto

โพสต์ที่ 5

เงินทองไม่ตายหาใหม่ได้ครับ
เจอจังๆให้ยกมือขึ้น บอกว่าอยากได้อะไรเอาไป

เจอไม่จังนอนต่อๆแล้วคอยว่ากันใหม่

สู้ไปอย่างมากเสมอตัว ดีไม่ดีตายฟรีครับ แต่ที่น่ากลัวกว่านี่คือโจรเสื้อนอกนี่ซิน่ากลัวกว่าเห็นๆ พวกชอบออกกฎบ้าบอๆเอย กับพวกปล่อยข่าวเอย insider traderเอย โกงบัญชีเอย สารพัด ตื่นขึ้นมาอาจจะหมดตัวได้ครับ แถมไม่รู้จะเอาผิดได้รึเป่า เจ๊งที 7 ชั่วโคตรเลยนะ หุหุ
นักดูดาว

โพสต์ที่ 6

บ้านเล็กยังกะรูหนู โจรเข้ามาไม่ได้คับ หุๆๆๆๆๆๆๆๆ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
noone

โพสต์ที่ 7

ตั้งสติครับ

บอกทุกคนให้ล๊อกตัวเองอยู่ในห้อง แล้วให้โทรแจ้งตำรวจ (ทั้งท้องที่ และ 191)

เปิดไฟเยอะๆให้สว่างทั้งบ้าน แล้วตะโกนดังๆว่า "ตำรวจมายัง!! ไปเอาปืนลูกซองมาเร็ว!!! "

แล้ววิ่งๆเข้าห้องรอตำรวจมาครับ
@^.^@
นักดูดาว

โพสต์ที่ 8

ถ้าท่านใดกลัวโจรภัย ผมแนะนำว่าควรทำประกันทรัพย์สินมีค่าของท่านไว้กับบมจ.ประกันคุ้มภัย (http://www.safety.co.th) นะครับ เห็นว่ามีรับประกันแบบนี้อยู่
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
harry

โพสต์ที่ 9

นักดูดาว เขียน:ถ้าท่านใดกลัวโจรภัย ผมแนะนำว่าควรทำประกันทรัพย์สินมีค่าของท่านไว้กับบมจ.ประกันคุ้มภัย (http://www.safety.co.th) นะครับ เห็นว่ามีรับประกันแบบนี้อยู่
โยนเข้ามุขจนได้นะครับพี่
Expecto Patronum!!!!!!
mrdew

โพสต์ที่ 10

อย่าเสี่ยงสู้กับโจร
1.เราไม่รู้ว่ามันเอาอาวุธอะไรมา
2.เมื่อเข้าตาจน มันอาจทำอะไรที่เป็นอันตรายต่อเราก็ได้
3.คอยดูไว้ ถ้ามันทำร้ายคนในบ้าน จะได้ช่วยกัน

ทรัพย์สินเสียแล้ว หาใหม่ได้ แต่ชีวิตนี่ดิ เสียแล้วเสียเลย
Ongsa

โพสต์ที่ 11

เห็นด้วยครับ เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหาใหม่ได้
ดังพระท่านว่า เกิดมาก็ไม่ได้มีอะไร ตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้
8)
ล็อคหัวข้อ