เซ็ง......................................

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เซ็ง......................................

โพสต์ที่ 1

โอยทำไมไม่มีใครโพสอะไรใหม่ๆมาบ้างเลยน่าเบื่อจัง มีใครมีไอเดียให้เกิดกิจกรรมอะไรขึ้นมาใหม่ๆบ้างรึเปล่าครับ ไม่งั้นเว็บเฉาตายแน่ๆ มีแต่สมาชิกแต่ไม่มีคนโพส :x
genie

โพสต์ที่ 2

ถามพี่ๆ เฮียๆ และadminครับ ผมว่าเว็บเราจะหนักวิชาการไปรึเปล่าครับ เลยไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหวอะไรเลย ไม่ทราบยังจะคงไว้แบบนี้ดีหรือว่าจะทำคล้ายๆเว็บอื่นๆบ้งเช่นพวก taladhoon settradeอะไรทำนองนี้จะดีไหม?
aaa

ก้อทีมงานไม่เห็นสนใจหาอะไรแปลกใหม่เลยนี่นา เว็บมันก้อต้อง

โพสต์ที่ 3

ก้อทีมงานไม่เห็นสนใจหาอะไรแปลกใหม่เลยนี่นา เว็บมันก้อต้องเป็นงี้อะดิ :(
a

โพสต์ที่ 4

ตอนเว็บตลาดหุ้นใหม่ๆคนน้อย เขาจะมีคนบางกลุ่มมาผลัดกันถามตอบประจำ กระทู้น้อยแต่มีสาระเยอะ ทุกคนตอบอย่างจริงใจ ที่นี่ก็น่าจะทำแบบนั้นบ้าง คนเห็นว่ามีสาระดีเดี๊่ยวเขาก็เข้ามากันเอง คนถามไม่ค่อยมีแต่คนตอบมีเยอะจะีดีซะกว่าอีก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

อย่าเพิ่งเซ็ง สิครับ

เปิดร้านค้าใหม่ๆ กว่าลูกค้าจะติดใจมาใช้บริการ ก็ต้องอาศัยเวลาหน่อย

วันก่อน Taladhoon.com หยุดปรับปรุง พี่อุตสาห์ เขียน E-mail ไปชวน เพื่อนๆ ให้มาคุย ใน นี้ พอเพื่อนๆ กำลังจะเข้ามาใช้บริการอยู่แล้ว ก็พอดี Taladhoon.com เขาเปิดใช้ได้เสีบก่อน เลยไม่ได้มาใช้บริการที่นี้

อดทนอีกหน่อย นะ น้อง Genie :D
ประจวบ

โพสต์ที่ 6

ผมว่าเวลามีการเปลี่ยนแปลงในwebเช่นลงคอลัมม์ใหม่หรือมีpaper ใหม่แจกสมาชิกควรจะมีmailไปบอกให้ทราบ ด้วยครับ คล้ายๆตอนที่มีคนmailหาจากรายชื่อสมาชิกก็มีmailเตือนมาบอก สามชิกจะได้รู้สึกมีส่วนร่วมด้วย(ช่วยกัน)
ตอนนี้ไม่รู้ว่าคุณmon money และคุณมนตรีหายไปไหนครับ ซุ่มเก็บกระสุนเตรียมรับข่าวบุชบุกซัดดัมรึเปล่า
genie

โพสต์ที่ 7

เฮียmonเขาไปประจวบครับ(ไม่ได้ไปหาพี่จวบนะครับ)รู้สึกวันนี้ก็คงจะกลับมาแล้วละครับ เฮ้อเดี๋ยวก็สมัครเป็นadminเองซะเลย
TVI Team

โพสต์ที่ 8

ทีมงานเฝ้าติดตามการเครื่อนไหวของสมาชิกอยู่เหมื่อนกันครับ สมาชิกที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นมีน้อยมากเข้ามาเพียงวันละไม่ถึงร้อยคน และทางทีมงานเองได้จัดทำwebนี้ขึ้นมาก็หวังจะให้เป็นแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้ระหว่างสมาชิกเป็นหลักมิได้หวังผลทางธุรกิจแต่ประการใด จึงหวังจะให้เหล่าสมาชิกได้ติดต่อสื่อสารกันเพื่อให้เกิดการกระจายความรู้และประสบการณ์ในวงกว้าง และที่ผ่านมามีสมาชิกเพียงสองสามท่านส่งผลงานมาให้ทีมงานนำเสนอต่อสมาชิก และยังไม่มีสมาชิกท่านใดให้ความเห็นว่าต้องการความรู้และข้อมูลแบบใดแก่ทีมงานเลย สมาชิกต้องการห้องสนทนาทางทีมงานก็จัดให้แต่มีสมาชิกเพียงเล็กน้อยที่ใช้บริการ รูปแบบของwebsiteนี้ชัดเจนว่าเราจะเป็นแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้แบ่งปันข้อมูลไม่เหมื่อนกับwebอื่นที่มีการค้าผสมอยู่ดังที่ท่านเคยเห็น การจะให้ที่มงานสร้างตัวละครขึ้นมาถามตอบเพื่อความคึกคักคงไม่ใช่ทางที่ถูกต้องนักเพราะจะไม่ได้ประโยชน์อย่างจริงดังที่ตั้งใจไว้ หากสมาชิกต้องการให้นำเสนอเนื้อหาแบบใด กรุณาแจ้งให้ทราบจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
Mon money

โพสต์ที่ 9

อะไรกันนักกันหนา เซ็งไปทำไม ใครเขามีอะไรสงสัยเขาก็มาpostถามเองแหละ บางคนเขาไม่ถามก็อาจจะรู้แล้วก็ได้ ว่าแต่ว่าพวกเราสนใจเนื้อหาประเภทไหนกันละ ผู้จัดเขาจะได้ทำให้ ไม่เห็นมีใครว่าอะไรกันเลย เขาทำได้ก็คงทำให้แหละ มีchatก็เห็นมีผมกับgenieคุยกันสองคน คนอื่นๆไม่รู้ว่านัดกันไม่ได้หรือไงก็ไม่รู้ นัดกันทีละหลายๆคนก็ได้นี่ครับคุยสนุกดี
genie

โพสต์ที่ 10

พอดีเฮียพูดถึงchatฝากถึงadminด้วยนะครับ เวลาchatมันเหมือนสะดุดๆยังไงก็ไม่ทราบแล้วพิมพ์ข้อความบางทีก็ไม่ขึ้น ฝากตรวจสอบให้ด้วยนะครับ คือจริงๆตั้งกระทู้นี้ก็กลัวเว็บล่มเท่านั้นแหละครับ หากมีอะไรให้ช่วยได้ก็บอกมาได้นะครับ
BPT

โพสต์ที่ 11

ต้องใจเย็นๆครับ ช่วงนี้ตลาดมันซบเซา ขาหุ้นก็ไม่ค่อยมีอารมณ์เขียนเท่าไรหรอกครับ (ต้องยอมรับความจริง) ถ้าเขียนมาเป็นแบบบ่นๆ โวยวาย ๆ จะยิ่งทำให้เว็บไม่ค่อยน่าดูเข้าไปอีก

อีกอย่างคนไทยเราชอบเป็นกองเชียร์มากกว่านักกีฬา เห็นไม่ค่อยมีคน post แต่เชื่อว่ามีคนอ่านนะครับ เพราะฉะนั้นใครมีความเห็นอะไร ก็เขียนๆเข้ามา เชื่อว่าเป็นประโยชน์ครับ
Mon money

โพสต์ที่ 12

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ผมขอเชิญชวนสมาชิกทั้งหลายถามกันเข้ามาแถอะครับไม่เสียตังส์สักหน่อย คุยกับผู้สอบบัญชีเขาคิดกันเป็นชั่วโมงนะครับ แต่นี่มาตอบกันฟรีๆอย่าทิ้งโอกาสดีๆเลยครับ
ล็อคหัวข้อ