ดัชนี SET

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
fd900
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ดัชนี SET

โพสต์ที่ 1

ผมมือใหม่ครับ
คือผมมีความสงสัยครับว่า ช่วงสัปดาห์นี้ (23-27 ก.พ.52)
หุ้นหลายปรับตัวลงมามากพอสมควร
แต่ทำไมดัชนี SET โดยรวม ไม่ค่อยลงสักเท่าไหร่เลยครับ
คือยังคงยืนได้ที่ 430 กว่าๆ

หรือที่เป็นเช่นนั้น เพราะเกิดจากการเทขายหุ้นที่ผลประกอบการไม่ค่อยดี
แล้วโยกไปลงในหุ้นที่่ให้ผลตอบแทนดีกว่า หรือมีปันผลสูง
ทำให้มูลค่าตลาดไม่ได้หายไป ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
fd900

ดัชนี SET

โพสต์ที่ 2

อ้อ.........
มีคำถามอีกข้อหนึ่งครับ

4Q51A   4Q51F   ในงบการเงิน

ไม่ทราบว่า A / F หมายถึงอะไรเหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ
mikan171

ดัชนี SET

โพสต์ที่ 3

A = actual, F = Forecast ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apothecary

ดัชนี SET

โพสต์ที่ 4

หุ้นตัวใหญ่ๆ ไม่ไปไหนไงครับ มันเลยไม่ลง

วันไหน พี่ปู ,  พี่ ปตท   , พี่ สพ , พี่แบงค์ ลง พร้อมๆกัน วันนั้นเลือดสาดครับ

เพราะ SET ก็สัมพันธ์กับ market cap. ของหุ้นทุกตัว ตัวหนักลงก็ลงหนักครับ
นอนตื่นขึ้นมา เงินก็จะงอกเงย ZZzzzZZzz อิอิ
โพสต์โพสต์