Coming back***คอร์สบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน***

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Coming back***คอร์สบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน***

โพสต์ที่ 61

ขอจองหนึ่งที่ครับพี่พรรณ
ถ้ามีที่ว่างรบกวนเมล์มาแจ้งหน่อยนะครับที่ [email protected]
จะได้รีบโอนเงินไปให้ครับ
website for the value investor
=> https://hoonapp.com
kannicha

จอง 1 ที่ค่ะ

โพสต์ที่ 62

พี่พรรณคะ ถ้ามีที่ว่างรบกวน pm มาบอกด้วยนะคะจะได้โอนเงินให้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
scofield
Verified User

โพสต์ที่ 63

ขอจองหนึ่งที่ครับพี่พรรณ
ได้รอบไหนรบกวนเมล์มาแจ้งหน่อยนะครับที่ [email protected]
จะได้รีบโอนเงินไปให้ครับ
zesar

โพสต์ที่ 64

ขอลุ้นรอบหน้าครับ วันที่ 13 ผมไม่่ว่างเลย  :?

จัดใหม่เมื่อไหร่รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 65

แจ้งข่าวค่ะ
1. คอร์สบัญชีพื้นฐานฯรอบนี้เต็มจริงๆค่ะ ต้องขออภัยไว้ด้วยค่ะ สำหรับ Waiting List ทุกท่าน :bow:
2. แต่มีข่าวดีมาแก้ตัว :P
แก้ไขล่าสุดโดย Jinny Wan เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 28, 2009 6:40 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
NoNameLFC

โพสต์ที่ 66

ขอบคุณ คุณพรรณ ที่แจ้งข่าวครับ ....

ว่าแต่ คอร์สวิเคราะห์งบการเงินสำหรับนักลงทุน ไม่ต้องผ่านคอร์สแรกก่อนใช่ไหมครับ

:P
Jinny Wan

โพสต์ที่ 67

ไม่จำเป็นค่ะ เพราะเนื้อหาคนละแบบ ไม่ว่าจะผ่านหรือไม่ผ่านคอร์สบัญชีฯก็เรียนรู้เรื่องค่ะ
final

โพสต์ที่ 68

ขอสมัคร เรียน วิเคราะห์งบการเงินสำหรับนักลงทุน  เลยแล้วกันค่ะ ไม่อยากพลาดอีก

ขอบคุณค่ะ
regolortsa

โพสต์ที่ 69

[quote="Jinny Wan"]แจ้งข่าวค่ะ
1. คอร์สบัญชีพื้นฐานฯรอบนี้เต็มจริงๆค่ะ ต้องขออภัยไว้ด้วยค่ะ สำหรับ Waiting List ทุกท่าน :bow:
2. แต่มีข่าวดีมาแก้ตัว :P
KNOD

โพสต์ที่ 70

เรียนคุณ Jinny Wan

จัดอบรมวันเสาร์-อาทิตย์ ผมไม่มีเวลาไปจริงๆ
จะติดต่อขอซื้อ เอกสารการอบรมของคอร์ส
1. คอร์สบัญชีพื้นฐานฯ
2. คอร์ส Biz Model
ได้ไหมครับ [email protected]
teeratho

โพสต์ที่ 71

อัดวีดีโอตอนสอนไว้ไหมครับ อยากได้ DVD เก็บไว้ดูครับ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 72

เรื่องอัด VDO หรือ Tape เคยมีการอัดแล้วค่ะ แต่เป็นสมบัติส่วนบุคคลกันไปทั้งนั้นเลย พรรณยังไม่เห็นเทปที่เสร็จเรียยบร้อยสักรอบ แต่ตามประสบการณ์ที่จัดมาเยอะรอบมั๊กๆ พรรณว่ามาเรียนสดๆ กะอาจารย์ตัวเป็นๆ เข้าใจกว่า มันส์กว่า คือจะบอกว่าคอร์สบัญชีเป็นคอร์สที่เนื้อหาเยอะมากและการจะเข้าใจคือ ต้องมีคุยกัน วิเคราะห์กันไปมาระหว่างนักเรียน กับ อาจารย์ ซึ่งตรงนี้สำคัญ และผลพลอยได้ อีกอย่างคือ ได้เจอเพื่อนๆที่เคยแต่วิเคราะห์กันในบอร์ด มาเจอตัวจริงคุยกันแข่งกะอาจารย์เลยทีเดียว นี่สิน่าสนใจกว่าดูเทป นี่เป็นความรู้สึกที่เก็บได้จากการจัดน่ะคะ แล้วแต่พิจารณา
bonamtarn

โพสต์ที่ 73

รบกวนขอรอบสองด้วยนะครับ ถ้ามีการจัดอีกครั้ง จะไปให้ได้ครับถ้าไม่คิดขัดอะไรจริงๆ เพราะยอมรับว่า ดูได้แค่ผ่านๆ แต่ยังมีหลายๆอย่างที่ไม่เข้าใจ และต้องการความรู้เพิ่มเติมอีกมากครับ

[email protected]
Jinny Wan

โพสต์ที่ 74

รายละเอียดสำหรับผู้เข้าร่วมอบรม "บัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน" รอบวันที่ 13- 14 มิ.ย. 2552
วันอบรม : 13 - 14 มิถุนายน 2552
เวลาลงทะเบียน : 8.00 - 8.30 น.
สถานที่ : โรงแรมเฟิร์ส (First Hotel)  ห้องสมประสงค์ 1 ชั้น 6
http://www.firsthotelbangkok.com/location.html

กำหนดการ
วันแรก : วันเสาร์ 13 มิถุนายน 2552
8.00                  ลงทะเบียน
8.30 - 10.30      เริ่มอบรม (เริ่มบ่น)
                        โดย คุณมนตรี นิพิธวิทยา (Mon Money)
10.30 - 10.50    Morning Break
10.50 - 12.00     อบรม (บ่มต่อ)

12.00 - 13.00    Happy Meal รับประทานอาหารกลางวันแบบ Buffet

13.10 - 15.30    เข้าอบรมภาคบ่าย (พยายามอย่าหลับ)
15.30 - 15.50    Tea Break (ตื่น และ กินต่อ)
15.50 - 17.00    อบรม

วันที่สอง: วันอาทิตย์ 14 มิถุนายน 2552

8.30 - 10.30        เริ่มอบรม
10.30 -10.50       Morning Break
10.50 - 12.00      อบรม (ต่อ)

12.00 - 13.00    Happy Meal รับประทานอาหารกลางวันแบบ Buffet

13.10 - 15.30    เข้าอบรมภาคบ่าย (จะหลับมั๊ยเนี๊ย)
15.30 - 15.50    Tea break (ตื่น และ กินต่อ)
15.50 - 17.00    อบรมและคุยกันก่อนกลับบ้าน

หมายเหตุ
1. การอบรมมีเอกสารให้ 1 เล่ม สามารถใช้จดได้ แต่ถ้าจะเอาสมุดโน๊ตมาเองก็ไม่ว่ากัน
2. เครื่องคิดเลขใช้ไม่เยอะ จะนำมาหรือไม่นำมาก็ได้ (บางคนใช้มือถือค่ะ)
3. การแต่งกาย สุภาพแบบสบายๆ
4. ท่านที่เอารถมา จอดรถฟรี
5. การเดินทางที่แนะนำสะดวกที่สุด คือ รถไฟฟ้า BTS ลงสถานี ราชเทวี เดินมาทางเดียวกับที่จะไปพันธุ์ทิยพ์ ประมาณ 5 นาทีจะเห็นโรงแรมอยู่ฝั่งซ้ายมือ ข้ามสะพานตรงหน้าโรงเรียน BBC
:arrow: หากมีคำถามอะไรเพิ่มเติ่ม สามารถต่อต่อพรรณได้ที่ [email protected] หรือ โทร. 086 541 5959
angore

โพสต์ที่ 75

ผมขอจองรอบหน้านะครับ (ก.ค.52)เพราะรอบนี้เต็มแล้ว
คุณ พรรณ อย่าลืม ติดต่อกลับมานะครับ [email protected]
SEHJU

โพสต์ที่ 76

ถ้าเกิดเปิดรอบสอง.....  กลัวสมัครไม่ทันจัง

ทำไงดีๆ
Jinny Wan

โพสต์ที่ 77

[quote="SEHJU"]ถ้าเกิดเปิดรอบสอง.....
eyebrow

โพสต์ที่ 78

ไม่ได้เป็น waiting list รอบที่แล้ว :cry: ขอลงชื่อจองรอบหน้าไว้ก่อนเลยได้เปล่าครับ :lol:
Jinny Wan

โพสต์ที่ 79

eyebrow เขียน:ไม่ได้เป็น waiting list รอบที่แล้ว :cry: ขอลงชื่อจองรอบหน้าไว้ก่อนเลยได้เปล่าครับ :lol:
อย่าได้แคร์ค่ะ ตามไปที่นี่เลยคอร์สบัญชีพื้นฐาน รอบ 2 เปิดแล้ว  http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=38197
Jinny Wan

โพสต์ที่ 80

วันเสาร์-อาทิตย์ที่จะถึงแล้วนะคะที่จะต้องเข้าห้องเรียน คอร์สบัญชีพื้นฐานสำหรับนักลงทุน กับพี่มนตรีแล้วนะคะ
รายละเอียดวันอบรม
วันที่อบรม