ขอคำแ&

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
dhk
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอคำแ&

โพสต์ที่ 1

จะซื้อกองทุน RMF ควรซื้อของใคร และกองไหนดี
ขอคำแนะนำด้วย
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
ผู้ติดตาม: 1

ขอคำแ&

โพสต์ที่ 2

ถ้าต้องการความเสี่ยงน้อยๆ
ก็ให้เลือกพวกที่ลงใน พันธบัตรมากๆ ครับ
อย่าลืม ดูตรงค่าธรรมเนียมด้วยครับ

มีแบบ ซื้อก็จ่าย ขายก็จ่าย ถือเฉยๆก็จ่าย ดูดีๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing

ขอคำแ&

โพสต์ที่ 3

RMF ยืดหยุ่นของ กสิกรไทยมีผลงานดีที่สุด
RMF พันธบัตรและตราสารหนี้ ของธนชาติ ได้รางวัลกองทุนดีเด่น

ผมว่าเลือกแบบยืดหยุ่นดีกว่าเพราะให้โอกาสผู้บริหารกองทุนสามารถเปลี่ยนเงินจากการลงทุนหลากหลายแบบได้

ผมคงซื้อของ RMF แบบยืดหยุ่นของไม่กสิกรหรือธนชาติครับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
kot31

ขอคำแ&

โพสต์ที่ 4

ซื้อ LTF ช่วงนี้ไม่เสี่ยงหรือครับ เพราะว่าต้องถือยาวตั้ง 3 ปี ถึงตอนนั้นหุ้นไม่เป็นขาลงพอดีเหรอครับ เพราะผมมองว่าเศรษฐกิจไทยไม่น่าเป็นขาขึ้นไปได้เกินปีสองปีนี้

ถ้าเป็นงั้นซื้อกองทุน RMF น่าจะดีกว่าหรือเปล่า
ล็อคหัวข้อ