จิบเบียร์คิวสอง 28สค.09 ณ.จันทร์เพ็ญ ถ.พระราม4 (กระทู้สอง)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

จิบเบียร์คิวสอง 28สค.09 ณ.จันทร์เพ็ญ ถ.พระราม4 (กระทู้สอง)

โพสต์ที่ 181

[quote="sorawut"][quote="hongvalue"]วันนี้ผมขี้โม้น้ำลายแตกฟองเยอะจริงๆ

คิดแล้วฮาตัวเอง โม้ได้ตั้งหลายชั่วโมง
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
newbie_12
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 182

เมื่อวานได้มุง ดร นิเวศน์แบบเต็มๆ ท่านพลังวัตรลึกล้ำจริงๆ สูงสุดคือไรกระบวนท่า มองมูลค่าธุรกิจเทียบกับ market cap

"ธุรกิจนี้ market cap ขนาดนี้ เป็นไปไม่ได้" ท่านพูดซ้ำๆหลายครั้ง

ได้ทักทายพี่พอใจแค่ 2 คำเอง ท่าทางพี่พอใจจะเหนื่อยมาก เพราะต้องคอยดูแลน้องๆสมาชิกที่เพิ่งไปงานครั้งแรก ยังใจดีอยู่ตลอด สุดยอดๆๆ

ได้คุยกะพี่หมอสามัญชนยาวหน่อยรอบนี้ ซึมซับพลังวัตรมาได้ดีเหมือนกัน รู้สึกว่าอยู่ใกล้เซียน แล้วพลังตัวเองจะสูงขึ้น 555

ส่วนอาจารย์หมอด้า คราวนี้ผมขาย hmpro เร็วกว่านะครับ อิอิ อีกไม่นานเดี๋ยวกลับมาถือเป็นเพื่อนต่อครับ ช่วงนี้กำลังปรับ port อยู่

คนอื่นๆก็ได้คุยอีกหลายคนเหมือนกัน รู้สึกคุยด้วยแล้วสบายใจ thaivi เราเป็นสังคมคุณภาพจริงๆครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
miracle
Verified User

โพสต์ที่ 183

ลืมขอบคุณพี่พอใจ
DVD ธรรมะของพี่ครับ
เดี๋ยวต้องหา ipod มาใช้งาน
:)
:)
oatty

โพสต์ที่ 184

[quote="hongvalue"]

วันนี้อาหารก็อร่อยดีนะครับแต่ว่าโต๊ะผม
yoyo,blueblood,techz,kornjackrit,8000
,leksmile,โอ@,sutee_luck
โต๊ะผมได้เป็ดปักกิ่งช้าเห็นพี่เล็กสมายบ่นอยู่คนเดียวเลย
(ฮาเผาซะเลยพี่เล็กนี้บ่นกระจายเลยทำไมโต๊ะนี้ไม่ได้เป็ดซะทีว่ะ)
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
gozzip

โพสต์ที่ 185

สวัสดีครับ

ขอบคุณพี่ๆ ที่ร่วมกันจัดงานขึ้นมาครับ ได้รู้จักพี่ๆ อีกหลายคน ได้ความรู้อีกมากมาย

ขอบคุณครับ
vi_tal signs

โพสต์ที่ 186

ผมปะหน้ากับ  ฮง  ตอนคุณฮงกำลังเดินออกจากงานพอดีครับ

ยืนยันว่าคุณฮง   หน้าเบบี้เฟซมาก      ฟันด์เฟิร์ม  !!!!!!!!

ว่าแต่ตอนในงานผมนั่งดูแต่  ดร.  ไม่ได้แจมกลุ่มอื่นเลยครับ

ไม่ทราบว่า    มีทีเด็ดตัวไหนพอกระซิบ ทางหลังไมค์ก็ได้นะครับ   :oops:  :oops:  :oops:

=========

วันนี้ไม่เห็น  น้อง Sora เลย   :lol:  :oops:  :lol:  :oops:
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
mprandy

โพสต์ที่ 187

hongvalue เขียน: วันนี้จำไม่ได้ว่าโต๊ะไหนคุยกันออกจะซกมกเล็กน้อย
(รู้แต่ว่าพี่พอใจเป็นคนเริ่มเองเลย)รู้สึกพี่พอใจจะบอกว่า
ม้ามแตกแล้วผมฟังเป็นน้ำแตก ผมก็เลยถามว่าพี่กล้าพูดแบบนี้กลางโต๊ะเลยเหรอ พี่เขาบอกว่าผมฟังผิด(ฮา)แล้วเขาก็บอกว่าสงสัยผมจะหมกมุ่น แต่ผมว่าผมไม่น่าจะฟังผิดนะได้ยินแบบนั้นจริงๆ
โต๊ะผมเอง หลังห้องเลย :lovl:
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 188

น่าเสียดายครับ รอบนี้

ไม่ได้ไปเลย

อดเห็นลีลาของ สองฟันโฟว์เลย  

ว่าแต่เมื่อวานมีหุ้นอะไรลอยมาเข้าหู

แล้วยังดูดีบ้างครับ

จะบอกตอนนี้ หรือว่าจะซื้อจันทร์แล้วค่อยบอกดีอ่ะครับ

:D
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
hongvalue

โพสต์ที่ 189

oatty เขียน:จิบชางวดหน้า โต๊ะนี้กระจายกลุ่มกันหน่อยนะครับ อิอิ นึกว่าไม่ได้เจอกันนาน  :P
โต๊ะนี้เด็กสุดในงานแล้วนะครับ
มีน้อง กรณ์ อายุ20
โอ@ 24
ที่เหลือก็เลข 2 น้ำหน้าทั้งนั้น
ส่วนผมอายุพอๆกับน้องกรณ์ครับ
20 พอดี  :P

vi_tal  signs เขียน:ผมปะหน้ากับ  ฮง  ตอนคุณฮงกำลังเดินออกจากงานพอดีครับ

ยืนยันว่าคุณฮง   หน้าเบบี้เฟซมาก      ฟันด์เฟิร์ม  !!!!!!!!

อิอิ มีคนมาช่วยยืนยันความหน้าเด็กของผมแล้ว

จริงๆเมื่อวานผมกลับก็ตั้ง 5 ทุ่มแล้วแต่ว่าตอนนั้นผมว่า

ยังมีคนเหลืออีกประมาณ 40-50 คนได้มั้ง

พอดีง่วงก็เลยกลับก่อน ว่าแต่คุณ vi_tal_sign

เห็นผมน่าจะทักซะหน่อยอยากเจอตัวจริงเหมือนกัน

เผื่อจะได้คุยกันเรื่องการลงทุน

ผมไม่เห็นคุณ vi_tal_sign เลยน่ะครับ
crazyrisk เขียน:น่าเสียดายครับ รอบนี้

ไม่ได้ไปเลย

สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
my book
Pu

โพสต์ที่ 190

ท่าทางจะสนุกกันนะครับ เสียดายจัง อดไปเลย

เอาไว้งวดหน้าครับ
sattaya

โพสต์ที่ 191

ไปงานจิบเบียร์กี่ครั้งๆ ก็ได้ความรู้กลับมาทุกครั้ง

ขอบคุณ ดร.นิเวศน์ พี่บู พี่ป้อม พี่หมอสามัญ พี่ตึก พี่บอล พี่เชา พี่มิ พี่โอตตี้ และพี่ๆน้องๆอีกหลายท่านที่มิได้เอ่ยนามที่ให้ความรู้ผม

คำคมพี่บอล "ปล่อยให้คนอื่นหาปลา ผมเป็นพ่อค้าคนกลาง"

สำหรับท่านที่ทายใจพี่หมอถูกคือพี่ Grow

[quote="crazyrisk"]น่าเสียดายครับ รอบนี้

ไม่ได้ไปเลย

สติมา ปัญญาเกิด
Linzhi

โพสต์ที่ 192

[quote="hongvalue"][quote="oatty"]จิบชางวดหน้า โต๊ะนี้กระจายกลุ่มกันหน่อยนะครับ อิอิ นึกว่าไม่ได้เจอกันนาน
ก้าวช้า ๆ และเชื่อในปาฎิหารย์ของหุ้นเปลี่ยนชีวิต
There is no secret ingredient. It's just you.
won71

โพสต์ที่ 193

เป็นน้องใหม่ครับ เพิ่งไปครั้งแรก
นั่งโต๊ะที่มีพี่ๆ ๓-๔ คน บอกว่าเป็นเทรดเดอร์ที่ผสมผสานกับวีไอ ฟังเขาคุยกันเพลินดี ได้ความรู้เยอะ เขาบอกว่าปัญหาของเทรดเดอร์คือความอดทน พี่เขาอดทนน้อยเลยปล่อยหุ้นดีๆ ไปตอนราคาเพิ่งเริ่มขึ้นหลายตัว

ได้ฟังเขาคุยเรื่องเทคนิคอีกหลายอย่างแต่ฟังไม่รู้เรื่องนัก แต่ก็ทำให้พอได้คำศัพท์ไปศึกษาต่อ ได้หนังสือแนะนำมาเล่มนึง "มหัศจรรย์แห่งเทคนิค" จากคุณกระทิงแดง ขอบคุณมากครับ

ออกไปดูดยา เลยเจอกับพี่พอใจออกมาโทรศัพย์พอดี พี่เขามานั่งคุยด้วยนิดนึง สะกิดให้ระวังหุ้นตัวเล็กที่ผมถือว่าหุ้นตัวเล็กๆ จะมีความพลิกผันง่ายให้ติดตามดีๆ  อย่างวางใจมาก ขอบคุณมากครับ ทำให้ผมมีเรื่องกังวลเพิ่ม  :)

ไปฟัง ดร.พูดแบบผลุบๆ โผล่ๆ ตอนแรกไม่กล้าเข้าไปมุง เพราะดูเหมือน ดร. เพิ่งมา ยังไม่ได้กินอะไรเลย พออีกสักพักก็เริ่มมีคนไปมุง พี่ที่โต๊ะก็เลยแนะให้ไปฟัง รอบแรก ดร.บอกว่า พศ.นี้ ช่วงนี้ไม่มีหุ้นที่จะสามารถชี้ชัดๆ ว่าลุยไปเลยได้ เพราะขึ้นมาหมดแล้ว ไม่มีหุ้น value แล้ว แต่ก็บอกว่าดีแล้วมือใหม่เข้ามาตอนนี้จะได้รู้ว่าลงทุนมันไม่ง่ายเกินไป ไม่เหมือนตอนตลาดตกที่มีหุ้นดีๆ ให้เลือกเยอะ มันง่ายไป  :? ผมฟังแล้วไปไม่เป็นเลย

การได้ฟัง ดร. ตัวเป็นๆ นี่ต่างจากอ่านหนังสือเยอะเลยครับ รอบสองที่ไปฟังอีกที ดร.คุยให้เห็นวิธีคิดหลายอย่างครับ เช่น
- ดูมาร์เกตแคป ว่าธุรกิจนี้ mkc เท่านี้เป็นไปได้ไหม มากไปน้อยไปไหม
- ดูธรรมชาติธุรกิจว่าเป็นยังไง มีโอกาสโตขนาดไหน ตลาดใหญ่ไหม ต้องลงทุนเยอะไหม มาร์จินบางหรือเปล่า มีการวิเคราะห์ถึงหุ้นรายตัวได้น่าสนใจมาก ตรงนี้น่าจะทำให้ผมรู้วิธีอ่านรายงานบริษัทได้ดีขึ้น
- พูดถึงอุตสาหกรรมรวมๆ ว่าไปได้ไหม สีเทาหรือเปล่า บางตัวลูกๆ ดีๆ เยอะแต่ตัวธุรกิจสีเทาเลยไม่น่าสนใจนัก
- พูดถึงผู้บริหารว่าทำอะไรแปลกๆ บ้าง ให้เลี่ยงซะ
- ตอนนี้อุตสาหกรรมไหนกำลังรุ่ง ถ้าอยู่ในอุตสาหกรรมที่รุ่งก็มาดูพีอีว่าต่ำพอไหม
- ดูทรัพย์สินบริษัทที่ซ่อนอยู่ หุ้นบางตัวราคาไม่ไปไหน แต่ซ่อนทรัพย์สินไว้เยอะ ถ้ามีเหตุการณ์อะไรก็อาจทำให้หุ้นพุ่งสูงได้
ฯลฯ
จริงๆ แล้วหลายๆ เรื่องเป็นเรื่องที่ ดร. เขียนไว้อยู่แล้ว แต่การได้มาฟังนี่ช่วยให้เข้าใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ

ผมเป็นเด็กใหม่ เลยไม่ค่อยกล้าเข้าไปคุยกับใคร เดินไปเดินมา ออกไปดูดยาบ้าง (รู้สึกจะมีขี้ยาคนเดียวนะเนี่ย) เอาไว้คราวหน้าจะรวบรวมความกล้าเข้าไปหาโต๊ะอื่นๆ บ้าง :oops:
i_sarut

โพสต์ที่ 194

[quote="por_jai"]:8) เจอกันที่งานนะครับ
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
แม่แฝด3

โพสต์ที่ 195

นัดเลี้ยงกาแฟพี่พอใจได้ไหมคะ อยากให้พี่เล่าให้ฟังว่าได้อะไรมาบ้าง แถว 20 มิถุนา แยก 13 มีร้านอร่อยค่ะ  :D
เด็กใหม่ไฟแรง

โพสต์ที่ 196

ผมเป็นเด็กใหม่ เลยไม่ค่อยกล้าเข้าไปคุยกับใคร เดินไปเดินมา ออกไปดูดยาบ้าง (รู้สึกจะมีขี้ยาคนเดียวนะเนี่ย) เอาไว้คราวหน้าจะรวบรวมความกล้าเข้าไปหาโต๊ะอื่นๆ บ้าง
ผมก็เด็กใหม่ครับ
อยากไปมากเลย    เพียงแต่จิบเบียร์ไม่เป็นไม่กล้าไปครับ
คราวหน้าขอจองล่วงหน้าเลยนะครับพี่ป้อม
แฮะ แฮะ...
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
luckyman

โพสต์ที่ 197

ขอโทษที่ไม่ได้ไปครับ ติดธุระกะทันหัน
รู้สึกผิดจัง  :cry:
website for the value investor
=> https://hoonapp.com
crazyrisk

โพสต์ที่ 198

sattaya เขียน:ไปงานจิบเบียร์กี่ครั้งๆ ก็ได้ความรู้กลับมาทุกครั้ง

ขอบคุณ ดร.นิเวศน์ พี่บู พี่ป้อม พี่หมอสามัญ พี่ตึก พี่บอล พี่เชา พี่มิ พี่โอตตี้ และพี่ๆน้องๆอีกหลายท่านที่มิได้เอ่ยนามที่ให้ความรู้ผม

คำคมพี่บอล "ปล่อยให้คนอื่นหาปลา ผมเป็นพ่อค้าคนกลาง"

สำหรับท่านที่ทายใจพี่หมอถูกคือพี่ Grow

เอ.... ถ้าเป็น glow ผมก็สะสมอยู่บ้าง

แต่พอเจอ grow นี้ แปลก แฮะ ไม่เคยได้ิยิน
:shock:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Ryuga

โพสต์ที่ 199

พี่ vi_tal signs เขียน:ยืนยันว่าคุณฮง   หน้าเบบี้เฟซมาก      ฟันด์เฟิร์ม  !!!!!!!!
ให้ 5 ตัวเลย  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:

สรุปคือ sat เหรอคับ  :o
สามัญชน

โพสต์ที่ 200

[quote="Ryuga"]
สรุปคือ sat เหรอคับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
por_jai

โพสต์ที่ 201

crazyrisk เขียน:

เอ.... ถ้าเป็น glow ผมก็สะสมอยู่บ้าง

แต่พอเจอ grow นี้ แปลก แฮะ ไม่เคยได้ิยิน
:shock:
:8) ตี๋เขาหมายถึงคนที่ทายถูกใช้ล็อกอินชื่อ Grow
     ผมรู้จักเคยคุยกัน พี่เขาทำงานที่ระยอง
     พี่เขาทายหุ้น SAT
     ซึ่งเป็นคำตอบที่ถูกต้อง แต่ดันไม่ไ้ด้มาในงาน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Renne

โพสต์ที่ 202

พี่ฮงหน้าเด็กจริงๆครับ เด็กจนตอนแรกนึกว่าเขาปิดชื่อผิดแนะ :P เห็นตอนแรกไม่แน่ใจ ไม่กล้าทัก เลยต้องรอเห็นชื่อชัดๆก่อนถึงกล้าเข้าไปทักได้  :twisted:
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
Laziale

โพสต์ที่ 203

พี่ๆมีอะไรดีๆจากงานมา รบกวนชึ้แนะให้คนที่ไม่ได้ไป ได้รับความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ  :D
hagrid

โพสต์ที่ 204

Laziale wrote :
พี่ๆมีอะไรดีๆจากงานมา รบกวนชึ้แนะให้คนที่ไม่ได้ไป ได้รับความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ  
ผมก็อยู่ต่างจังหวัด ขอรบกวนด้วยอีกคนครับ
hongvalue

โพสต์ที่ 205

sattaya เขียน: คำคมพี่บอล "ปล่อยให้คนอื่นหาปลา ผมเป็นพ่อค้าคนกลาง"

รบกวนขยายความหน่อยได้ไหมครับพี่สุดหล่อ  :wink:
Renne เขียน:พี่ฮงหน้าเด็กจริงๆครับ เด็กจนตอนแรกนึกว่าเขาปิดชื่อผิดแนะ :P

พูดแบบนี้เดี่ยวมีข้อมูล fundflow ดีๆจะส่งไปรายงานให้ที่อีเมล์เลย  :lol:
my book
smith_sanguan

โพสต์ที่ 206

อาจารณ์หมอเบี้ยว สุดท้ายก็ไม่มีบุญได้เจออีกนึงงาน อาจารณ์ยุทธ แอบหนีกลับบ้านเร็วมาก ผมเลยหนีกลับอย่างว่องไว ยินดีที่ได้เจอพี่พอใจ ผมเกาะพี่พอใจได้ไม๊ในเวปนี้ ถ้าโดนหมากัดให้กัดพี่พอใจก่อนนะ
ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลก มันก็เป็นเช่นนั้นแล
por_jai

โพสต์ที่ 207

smith_sanguan เขียน:อาจารณ์หมอเบี้ยว สุดท้ายก็ไม่มีบุญได้เจออีกนึงงาน อาจารณ์ยุทธ แอบหนีกลับบ้านเร็วมาก ผมเลยหนีกลับอย่างว่องไว ยินดีที่ได้เจอพี่พอใจ ผมเกาะพี่พอใจได้ไม๊ในเวปนี้ ถ้าโดนหมากัดให้กัดพี่พอใจก่อนนะ
ผมก็เกาะฉลามอยู่แจเชียวครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
crazyrisk

โพสต์ที่ 208

[quote="won71"]เป็นน้องใหม่ครับ เพิ่งไปครั้งแรก
นั่งโต๊ะที่มีพี่ๆ ๓-๔ คน บอกว่าเป็นเทรดเดอร์ที่ผสมผสานกับวีไอ ฟังเขาคุยกันเพลินดี ได้ความรู้เยอะ เขาบอกว่าปัญหาของเทรดเดอร์คือความอดทน พี่เขาอดทนน้อยเลยปล่อยหุ้นดีๆ ไปตอนราคาเพิ่งเริ่มขึ้นหลายตัว

ได้ฟังเขาคุยเรื่องเทคนิคอีกหลายอย่างแต่ฟังไม่รู้เรื่องนัก แต่ก็ทำให้พอได้คำศัพท์ไปศึกษาต่อ ได้หนังสือแนะนำมาเล่มนึง "มหัศจรรย์แห่งเทคนิค" จากคุณกระทิงแดง ขอบคุณมากครับ

ออกไปดูดยา เลยเจอกับพี่พอใจออกมาโทรศัพย์พอดี พี่เขามานั่งคุยด้วยนิดนึง สะกิดให้ระวังหุ้นตัวเล็กที่ผมถือว่าหุ้นตัวเล็กๆ จะมีความพลิกผันง่ายให้ติดตามดีๆ
crazyrisk

โพสต์ที่ 209

[quote="สามัญชน"][quote="Ryuga"]
สรุปคือ sat เหรอคับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 210

vi_tal  signs เขียน:วันนี้ไม่เห็น  น้อง Sora เลย   :lol:  :oops:  :lol:  :oops:
ผมต้องไปเอา iPhone ที่ MBK ก่อนครับ อุตสาห์แอบออกจากที่ทำงานตั้งแต่ 5:30 :oops:  :oops:  :oops:

ก่อนไปก็ตรวจสอบแล้วว่าศูนย์อยู่ตรงไหนของ MBK จาก web truemove
แต่ไม่ได้อ่านทั้งหมด เลยไม่เห็นที่มันบอกว่า "สาขานี้เปลี่ยนแปลงสถานที่ให้บริการ" เดินหาเสียเวลาไปครึ่งชั่วโมง
แถมศูนย์ truemove ที่เหลืออยู่ก็แค่ห้องเดียว กว่าจะรับได้แต่ละเครื่องต้องรออีกเกือบ 20 นาที  :cry:  :cry:  :cry:

มาถึงที่งานก็ทุ่มครึ่งแล้ว ทุกคนหม่ำไปจนเกือบเหลือแค่ขาโต๊ะแล้ว
หิวโซชัดโซเซไปนั่งโต๊ะเดียวกับพี่หมอ mprandy ทันที่พี่ป้อมบอกว่าน้ำแตก เฮ้ย... ม้ามแตกพอดีครับ :rofl:  :rofl:  :rofl:

พอกินอิ่มหลายท่านก็ไปซึมซับพลังจักรวาลของ ดร.นิเวศน์แล้ว เลยไม่มีโอกาสได้คุยกัน

มันชอบมีอะไรทำให้ต้องไปสายทุกทีน่ะ คราวหน้าเอาใหม่ :wink:  :wink:  :wink:
vi_tal  signs เขียน:ยืนยันว่าคุณฮง   หน้าเบบี้เฟซมาก      ฟันด์เฟิร์ม  !!!!!!!!
ฟันธงด้วยครับ  :cool:  :cool:  :cool:
เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:ผมก็เด็กใหม่ครับ
อยากไปมากเลย    เพียงแต่จิบเบียร์ไม่เป็นไม่กล้าไปครับ
คราวหน้าขอจองล่วงหน้าเลยนะครับพี่ป้อม
แฮะ แฮะ...
จะเปิดตัวแล้วหรอครับ จะได้เจอตัวเป็นๆซะที
ผมไม่จิบเบียร์ยังไปเลยครับ :wink:  :wink:  :wink:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น