เครือข่ายการลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
นักแสวงโชค
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 331

คุณ gappom ทำไปสักสิบปีจะเข้าใจว่า จบมาด้านนี้ไม่ใช่เป็ดแต่เป็นมนุษย์  :wink:
โชคคือเวลาที่ความพร้อมมาเจอกับโอกาส
support
Verified User

โพสต์ที่ 332

ผมจบ ป.ตรี บริหารรัฐวิสาหกิจครับ   เป็นเจ้าของสนามบอล praram9futsal.com ชอบเล่นกีฬา และสนใจการลงทุน    ขอฝากตัวแนว VI ด้วยคนนะครับ
 ปล.  พี่ ๆ คนไหนสนใจไปออกกำลังกายและชอบเล่นฟุตบอล ไปเยืยมได้นะครับบอกว่ามาจาก thaivi  ลดราคาให้ 80 % ไปเลยครับ อิอิ
นักแสวงโชค

โพสต์ที่ 333

[quote="support"]ผมจบ ป.ตรี บริหารรัฐวิสาหกิจครับ
โชคคือเวลาที่ความพร้อมมาเจอกับโอกาส
auiius

โพสต์ที่ 334

1 จบตรี วิทยาฯสิ่งแวดล้อม ม.เกษตร, โท เทคโนฯ ชีวเคมี

2 เคยทำงานอยู่แผนก Marketing บ.ส่งออกอาหารแช่แข็ง

3 ปัจจุบันเป็นแม่บ้าน กำลังหัดลงทุนในหุ้น

4 ชอบทุกอย่างเกี่ยวกับสุขภาพและอาหารค่า
มือใหม่หัดเม่า
f.escape

โพสต์ที่ 335

1. จบโทเภสัช
2. ทำงานดูแลด้านบัญชีและการเงิน บริษัทในครอบครัว
3. ความเชี่ยวชาญพิเศษ ไม่มีนิ
4. ชอบฟังคนอื่นคุย และอ่านกระทู้ค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โว้กว้าก

โพสต์ที่ 336

กระทู้นี้คนเยอะจัง

ผมมาช้าไปรึป่าวเนี่ย?

แนะนำตัวด้วยคนครับ

1. จบ วิศวเครื่องกล มศว ครับ
2. ทำงานอยู่บริษัทก่อสร้างแถวๆชลบุรี
3. ท่องเที่ยวธรรมชาติครับ
leonleon

โพสต์ที่ 337

จบตรี บัญชี กำลังจะต่อโท MBA

ทำงานธนาคารบัวหลวง

เชี่ยวชาญ นี่พูดไม่ค่อยได้เต็มปากแต่ว่าชอบอ่านชอบเขียน
เรื่องของแวดวงธนาคารก็รู้ข่าววงนอกวงในบ้างพอสมควร

:)
gappom

โพสต์ที่ 338

siwapolw Posted:
คุณ gappom ทำไปสักสิบปีจะเข้าใจว่า จบมาด้านนี้ไม่ใช่เป็ดแต่เป็นมนุษย์  

แสดงว่าคุณ siwapolw ก็เห้นด้วยกับผมใช่ใหมครับว่าผมทำงานปีเดียว
ยังเป็นเป็ด อยู่ พอโตไปในสายงานสักสิบปี ก็จะกลายร่างเป็นมนุษย์

คุณ siwapolw แนะนำด้วยครับ ผมว่าคุณต้องรู้อะไรในสายงานนี้มากกว่า
ผมเป็นแน่ หลังไมค์ก็ได้นะครับ
[email protected]
keroke

โพสต์ที่ 339

จบตรีศษ.(มอ) โท ศศ.(ราม)
ทำงานในออฟฟิศบ.ประกันชีวิต
อยากทำธุรกิจส่วนตัวปัจจุบันวางแผนทำหอพักให้นักศึกษารุ่นน้องอยู่(มอ)
และลงทุนในหุ้นควบคู่
ช่วง 3-4 ปีที่ผ่านมาเริ่มพักผ่อนโดยการท่องเที่ยวในและนอก(เพื่อนบ้าน) และทุกๆปี จะเที่ยวไทยและเทศอย่างน้อย1ครั้งต่อปี (ตุลานี้จะไปหลวงพระบางวังเวียง เวียงจันทร์7วัน)
ความสามารถพิเศษไม่ค่อยจะมีอะไรกับเขาหรอก (รับทำวิทยานิพนธ์แนวบริหารค่ะ)
SV2

โพสต์ที่ 340

ขอแนะนำตัวครับ

จบตรีการเงิน ABAC   โท-การจัดการ
ทำงานบริษัทบริษัทเกี่ยวกับพลังงาน
ชอบอ่านหนังสือรถ และเริ่มชอบอ่านหนังสือแนว VI ไม่ถึงปีครับ
ekasith

โพสต์ที่ 341

1. จบวิศวะโยธา
2. ทำหนังสือ
3. ชอบซื้อหุ้น ครับ :lol:
Fidelity Publishing, Co., Ltd.
momo29

โพสต์ที่ 342

1. ตรี finance, ABAC: โท, เศรษฐศาสตร์จุฬา
2. เปิดร้านขายเพชร เครื่องประดับเพชร (ใครอยากหมั้นสาว ปรึกษาได้นะครับ)
3. เชี่ยวชาญเรื่องเพชร (มั้งครับ ) :lol:  
4. ชอบตีกอล์ฟ (แต่ไม่ค่อยได้เรื่อง) ชอบเที่ยวทะเลมากๆ
Investing is most intelligent when it is most businesslike.

เว็บของผมครับ GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
Livingman

โพสต์ที่ 343

จบเศรษฐศาสตร์  ทั้งตรีและโท
ทำงาน รัฐวิสหากิจที่เอาไว้ดับไฟ
ชอบเล่นกีฬา  เล่นเนต  แล้วก็ชอบถ่ายภาพครับ เล่นหุ้น ครับ
mos1

โพสต์ที่ 344

จบแพทย์
รับราชการอยู่
กำลังหาช่องทาง ลงทุนหุ้น
คนคอน

โพสต์ที่ 345

ขอด้วยคนนะครับ

1.จบ รร เบญจมราชูทิศ นครศรีธรรมราช ครับ
2.ปัจจุบัน เรียนอยู่ชั้นปีที่ 2 BBA ม.ABAC
3.ชอบ เล่นเกมส์Online เล่นบาส อ่านหนังสือhow to/ลงทุน  
และมีความฝันว่าสักวันจะสามารถผลักดันร้านที่บ้านให้กลายเป็นบริษัทมหาชน

จะทำได้ป่าว ฮ่าา
คนคอน

โพสต์ที่ 346

[quote="คนคอน"]ขอด้วยคนนะครับ

1.จบ รร เบญจมราชูทิศ นครศรีธรรมราช ครับ
2.ปัจจุบัน เรียนอยู่ชั้นปีที่ 2 BBA ม.ABAC
3.ชอบ เล่นเกมส์Online เล่นบาส อ่านหนังสือhow to/ลงทุน
depapepee

โพสต์ที่ 347

จบการเงิน เพิ่งจบหมาดๆ เลยครับ
won71

โพสต์ที่ 348

1. จบปวช. ไฟฟ้ากำลัง ไม่จบครุศาสตร์ไฟฟ้าที่พระนครเหนือ เพราะขี้เกียจเรียนต่อ อยากทำงานมากกว่า

2. เป็นเอนจีโอครับอยู่สถาบันต้นกล้า และกลุ่ม Wechange www.wechange555.com

3. รู้จักวงการเอนจีโอครับ หลายกลุ่ม เพราะทำงานฝึกอบรมการทำงานเป็นทีม การรณรงค์ทางสังคม ฯลฯ ไม่เกี่ยวกับหุ้นเท่าไหร่
ทำงานรณรงค์เรื่องบริโภคนิยมด้วย เลยไม่กล้าซื้อหุ้นที่เกี่ยวข้องนัก

ชอบอ่านหนังสือหลายประเภท นิยาย ปรัชญา การแพทย์ทางเลือก ท่องเที่ยว วิชาการสังคมศาสตร์ ธุรกิจ และนิยายจีน กิมย้ง โกวเล้ง อุนสุยอัน หวงอี้ กำลังฝึกมวยไทเกกนิดหน่อย
แอบไปขายประกันชีวิตเพื่อเรียนรู้ระบบด้วย แต่เป็นบริษัทที่ไม่อยู่ในตลาดหุ้น
เปิดร้านกาแฟเล้กๆ ด้วย
รู้สึกตัวเองจับแฉ่ายเหมือนกันแฮะ
กำลังศึกษาเรื่องหุ้น แต่เรื่องบัญชีนี่พยายามเรียนรู้เท่าไหร่ก็ยังไม่ค่อยเข้าหัวเลยครับ
babypex

โพสต์ที่ 349

แนะนำตัวด้วยคนครับ

1 จบคอม เกษตร   กำลังอยากเรียนต่อ mba cu ครับ
2 ทำงานคอมอยู่คับ
3 ชอบ ซื้อหุ้น/อ่านหนังสือ  เล่นดนตรี เตะบอล(บ้าง) แต่งรถ(3dr) ออน msn
ตลอด แอดมาคุยเล่นได้คับ  
[email protected]
gozzip
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 350

แนะนำตัวเองมั่งครับ

1. จบ วศ ไฟฟ้า ครับ
2. ขายส่งสินค้าของใช้ พลาสติก ครับ
3. ชอบเล่นกีฬา อ่านหนังสือ ถ่ายรูป ครับ ยังไม่ชำนาญเรื่องการลงทุนเลย - -'
richreason

โพสต์ที่ 351

1 ตรี วิดวะ คอม, โท MBA (Finance)
2 ปัจจุบันทำงานเป็น Consultant บริษัทข้ามชาติที่มีธุรกิจหลัก
เกี่ยวกับ Financial Information Services แห่งหนึ่งครับ
SoLid_frOg

โพสต์ที่ 352

1. พึ่งจบตรี วิศวะ จุฬา โลหการ
2. เป็น QC Engineer บริษัทที่ทำ EPC ครับ ดูพวกด้านงาน Pipe, Vessel
3. กำลังศึกษาการลงทุนในหุ้น และพึ่งเริ่มลงทุนไม่นานครับ

ฝากตัวด้วยครับ 55
ซากคน

โพสต์ที่ 353

อ้าว...ขึ้นมาๆๆๆๆๆๆ

ถูกฝังจมธรณีไปตั้งนาน   คนใหม่ๆจะได้แนะนำตัวกัน

:8)
sai

โพสต์ที่ 354

1. จบ มัธยมศึกษาตอนต้น ม. 3
2. เป็นลูกจ้างภรรยา (ภรรยาทำธรุกิจขายหมูครับ หมูยอนะครับ )
3. ภาษาจีนครับ
ไม่เคยอ่านกระทู้นี้เลย ครับ ขอรายงานตัวด้วยคนครับ :lol:
Small Details Make a Big Difference
uncleBE

โพสต์ที่ 355

ผมจบศิลปะที่เพาะช่าง
ทำงานเป็นลูกจ้างร้านถ่ายรูป (ภรรยาเป็นเจ้าของ) ที่พิษณุโลก แฮ่ๆ
เชี่ยวชาญ อืม...เรียกว่าถนัดดีกว่า ถนัดด้านศิลปะทั้งภาพเขียน ภาพถ่ายครับ

สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ ผมไม่ถนัดที่จะใช้สมองซีกนี้เท่าไหร่เลย เพราะปกติใช้แต่ซีกของศิลปะและอารมณ์
:roll:
newbie_12

โพสต์ที่ 356

ผมนึกว่าผม Post ไปแล้วนะเนี่ยะ ไปไล่หาดู ทำไมไม่มีหว่า

Post ใหม่ละกัน
จบตรี วิศวกรรม คอมพิวเตอร์ ม.เกษตรศาสตร์

ปัจจุบันร่วมถือหุ้นและทำงานอยู่บริษัทครีเอ้ (บริษัทลูกของ DTAC) ทำเกี่ยวกับ ทำ Content และ Application บนโทรศัพท์มือถือ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 357

ไม่เคยโพสต์เหมือนกันนะครับเนี่ย เพิ่งจะเปิดมาดูเหมือนกัน อยู่มาตั้งนาน ไม่เคยรายงานตัวเลยแฮะ

1. จบคณะแพทยศาสตร์ ติดแม่น้ำเจ้าพระยาครับ
และจบเฉพาะทางสูตินรีเวช และ เวชศาสตร์ความงามครับ
2. ปัจจุบันเปิด คลินิก 2 แห่งครับ
3. ชอบเที่ยวครับ ทุกรูปแบบ โดยเฉพาะ ต่างประเทศครับ
ส่วนหุ้น สไตล์ ห่านทองคำ และ แบบ VI ครับ

อื่นๆ ถามหลังไมค์ครับ... :8)
eclipse

โพสต์ที่ 358

1. จบตรีวิศวะ โท MBA
2. ปัจจุบัน IT Manager
3. เชี่ยวชาญเรื่องไร้สาระครับ
An investor who has all the answers doesn’t even understand the questions.
chowbe76

โพสต์ที่ 359

[quote="Diablo"][quote="Voldtrest"]

:cool:
ssaran

โพสต์ที่ 360

จบโท วิศวะเครื่องกล
ทำงานโรงงานน้ำตาล
หาความรู้เรื่องการลงทุนครับ
margin of safety