The Intelligent Investor ฉบับแปล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
dikdik
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

The Intelligent Investor ฉบับแปล

โพสต์ที่ 31

ซื้อแน่นอนครับ แต่ขายถูกๆหน่อยๆนะครับ ผมชอบของถูก
ภาพประจำตัวสมาชิก
kotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 32

ถ้าคุณ web แปล ผมซื้อแน่นอนครับ

เล่มที่ 3 ที่คุณ web แปล บทเรียนจากนักลงทุนชั้นนำของโลก ผมทำหายยังอ่านไม่จบ เลยไปซ์ื้อมาใหม่ กลับมาบ้าน กลับหาเจอ เลยมี 2 เล่มเลยครับ

ผมมีต้นฉบับภาษาอังกฤษ แต่ก็ซื้อทุกเล่มครับ

อยากบอกเพื่อนๆ ว่า ใครไม่มีต้องรีบซื้อครับ พวกเราโชคดีครับ ที่มีคุณ WEB ลองคิดดูครับ ถ้าไปซื้อต้นฉบับภาษาอังกฤษ ราคาอาจแพงกว่า 2-3 เท่าครับ แถมยังอาจไม่เข้าใจด้วย มาซื้อฉบับแปล เข้าใจง่าย แถมถูกกว่าอีกต่างหาก

พวกฝรั่งคงอิจฉาเราแย่เลยครับ
“Laughter is timeless. Imagination has no age. And dreams are forever.” ― Walt Disney Company
yoyosun

โพสต์ที่ 33

แปลเลยครับ ผมอุดหนุนทุกเล่มอยู่แล้วครับ กุญแจ 5 ดอกดีมากๆครับ ชอบมาก
iscssn

โพสต์ที่ 34

ถ้าคุณ web จะแปลก็ขอสนับสนุนด้วยคุณครับ
Piya

โพสต์ที่ 35

แปลเลยครับ อุดหนุนทุกเล่ม แต่เล่มล่าสุดยังไม่ได้ซื้อเลย :)
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 36

ผมขอขอบคุณทุกความสนับสนุนและกำลังใจนะครับ ผมจะแปลเล่มที่มีความเห็นของ Jason Zweig ครับ เอาให้มันครบถ้วนไปเลยครับ ใน Annual report ปีล่าสุดของ Berkshire Buffett เขียนชม Zweig ครับว่า ๊update The Intelligent Investor ได้อย่างดีเยี่ยมครับ อย่างไรก็ตาม ผมอาจจะต้องรบกวนขอความช่วยเหลือในการแปลบางประเด็นจากเพื่อนๆด้วยนะครับ อีกอย่างกว่าจะแปลเสร็จคงอีกนานครับ เพราะผมมีคิวต้องแปลเล่มอื่นๆด้วยครับ ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนอีกครั้งครับ ช่วงนี้ผมคงต้องหายตัวไปแปลหนังสือแล้วครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
6%

โพสต์ที่ 37

เยี่ยมเลยครับพี่ ผมสนับสนุน&อุดหนุนครับ
โด่ง

โพสต์ที่ 38

ซื้อแน่นอนครับ เพราะซื้อหนังสือที่คุณแปล มาแล้วทุกเล่ม(แต่ยังอ่านไม่ครบทุกเล่ม)
ภาพประจำตัวสมาชิก
someOne

โพสต์ที่ 39

เรื่องอย่างนี้ถ้าทำโพลก็คง 100% หละครับ ยิ่งติดยี่ห้อ WEB ด้วยแล้วคงเกิน 100% แน่เลย :lol:
ด้วยความเคารพ

From someOne
--------------------
Knowledge Access Investment