ถ้า METCO คิดแตกพาร์เหมือน TPC จะมีผลดีผลเสียอย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้า METCO คิดแตกพาร์เหมือน TPC จะมีผลดีผลเสียอย่างไร

โพสต์ที่ 1

ทั้งคู้คล้ายกันนะครับ คือสภาพคล่องไม่ค่อยมาก กำไรดี pe ต่ำ ปันผลสูง

metco pe 6.26 yield 4.67

tpc pe 8.18 yield4.81
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นนะครับ ผมคิดว่า TR อาจจะแตกก่อนด้วยซ้ำ
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เค้าคงหวังแค่ให้สภาพคล่องเพิ่มขึ้นมั้งครับ ( ถ้าแตกจริง )

ผลดีผลเสียด้านธุรกิจน่าจะเหมือนเดิมนะ
ม้าเฉียว

โพสต์ที่ 4

ราคาก็คงจะวิ่งง่ายขึ้นนะ
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

TPC ประกาศจะแตกพาร์แน่นอนแล้วนะครับ ท่านCK
จาก10บาท เป็น 1 บาท จะแตกในเร็วๆนี้ครับ
เห็นในที่ประชุม ผู้บริหารบอกว่า วันนี้(19ตค.)จะส่งร่าง งบไตรมาส3 ให้ทางตลท.นะครับ ไม่รู้ส่งจริงๆรึยัง คงได้ลุ้นอะไรหนุกๆครับ
Minesweeper
Verified User

โพสต์ที่ 6

คิดว่าคงไม่มั้งครับ

รู้สึกจะเคยได้ยินผู้บริหารออกมาพูดเหมือนกันว่า เขาไม่คิดจะทำอะไรกับหุ้นอยู่แล้วครับ
ล็อคหัวข้อ