ขอถามคุณลูกอีสาน เรื่องเทคนิคการปรับพอร์ตครับ

กระทู้การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น วีไอ มีประโยชน์ ความรู้ดีดี เป็นประโยชน์เสมอไม่ว่าเวลาจะผ่านมาเนิ่นนาน แค่ไหนก็ตาม
kun0621
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามคุณลูกอีสาน เรื่องเทคนิคการปรับพอร์ตครับ

โพสต์ที่ 1291

เพิ่งเริ่มศึกษา  ยังไม่มีคำถามครับ  ขอให้พี่โจรักษาสุขภาพด้วย  ขอบคุณคับสำหรับความรู้มากมาย  น้องจะตั้งใจศึกษาคับ :lol:
Laziale
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 1292

[quote="Laziale"]รบกวนถามความเห็นพี่โจหรือพี่ๆทุกคนครับ ถึงความถูกแพงของ CPALL เทียบกับ MINT ว่าบริษัทใดควรได้ premium มากกว่ากัน

สำหรับผมลองเปรียบเทียบโดยการ forecast แบบคร่าวๆหยาบๆ (คร่าวๆจริงๆครับ ใช้เวลา 15 นาที ไม่ได้มีเจตนาเชียร์หรือทุบหุ้นครับ :8) ) โดยประเมิณจากกำไรสุทธิที่ในอีก 2-3 ปีข้างหน้าครับ

CPALL : Profit ~5,760 ล้าน EPS ~1.28 บาท/หุ้น
(สมมติฐานมาจาก กำไรครึ่งปีแรกประมาณ 2,400 ล้าน*2 = 4,800 ล้าน ให้โตถึงปีละ 10% 2 ปีติดกัน ไม่รู้จาทำได้มั๊ย
Hughes

โพสต์ที่ 1293

เห็นมีคนตั้งกระทู้ thaivi meeting 2

แบบนี้จะมีงาน จิบกาแฟ Q3 อยู่รึปล่าวครับ

ถ้ามีบอกวันได้ไหมครับจะได้จองตั๋วเพราะยิ่งจองเร็วยิ่งถูกครับ

ขอบคุณครับ  :shock:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 1294

[quote="Hughes"]เห็นมีคนตั้งกระทู้ thaivi meeting 2

แบบนี้จะมีงาน จิบกาแฟ Q3 อยู่รึปล่าวครับ

ถ้ามีบอกวันได้ไหมครับจะได้จองตั๋วเพราะยิ่งจองเร็วยิ่งถูกครับ

ขอบคุณครับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1295

น้องกุหลาบ น้องฝน คงปลอดภัยดีนะครับ :)

เรื่องมีทติ้งหลังประกาศผลไตรมาส 3 คงมีแน่นอนครับ
ผมยังไม่ได้ปรึกษาพี่ท่านอื่นๆ แต่คาดว่าวันที่ 28 พย. น่าจะเหมาะสมที่สุดครับ ยังไงถ้ากำหนดวันแน่นอน จะแจ้งให้ทราบครับ..
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
กุหลาบงามหลังฝน

โพสต์ที่ 1296

ลูกอิสาน เขียน:น้องกุหลาบ น้องฝน คงปลอดภัยดีนะครับ :)

เรื่องมีทติ้งหลังประกาศผลไตรมาส 3 คงมีแน่นอนครับ
ผมยังไม่ได้ปรึกษาพี่ท่านอื่นๆ แต่คาดว่าวันที่ 28 พย. น่าจะเหมาะสมที่สุดครับ ยังไงถ้ากำหนดวันแน่นอน จะแจ้งให้ทราบครับ..
ปลอดภัยดีคับพี่ ขอบคุณพี่มากครับที่เป็นห่วง
จัดวันที่ 28 ก็ดีนะคับ แต่ถ้าจะให้ดีกว่านี้ไม่ควรชนกับที่กทม.
เผื่อจะมีพี่น้องคนไหนอยากไปทั้งสองงานนะคับพี่
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
SoLid_frOg

โพสต์ที่ 1297

งานจิบกาแฟนี่ผมอยากไปตั้งแต่คราวที่แล้วแล้ว

แต่ยังไม่ผ่านโปร ลางานไม่ได้

คราวนี้ผมไปด้วยนะครับ  ลางานได้แล้ว

ท่านใดไปจากกรุงเทพ

คราวนี้ผมขอไปด้วยคนนะครับ (เอาแบบบินข้าง ๆ กันเลยอะ)

ขอบคุณนะครับ (ผมเอาจริงนา)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ler109

โพสต์ที่ 1298

ขอไปด้วยคนครับ ผมอยู่ระยอง อยากถือโอกาสไปเที่ยวใต้ด้วยเหมือนกันครับ ยังไม่เคยไปเลย จะลางานล่วงหน้าเลยครับ  :cheers:  :cool:
jame

โพสต์ที่ 1299

เรียนถามพี่โจครับ  กรณีพี่โจขายหุ้นใด้เงินสดมามาก      พี่มีแผนบริหารเงินสดอย่างไร(ยังหาหุ้นถูถใจไม่ได้)  พี่มีการลงทุนด้านอื่นหรื่อไม่ เช่นอสังหาริมทรัพย๊ อาคารพาณิชย๊ อื่นๆ ขอบคุณครับ
ได้เท่าไรก็พอ
Fon^^

โพสต์ที่ 1300

ขอบคุณพี่โจมากนะคะ สำหรับความรู้ดีๆเสมอ

ตอนนี้ยังปลอดภัยดีค่ะ ^^

งานมีทติ้งไตรมาส 3 ครั้งนี้ไม่พลาดแน่นอนค่ะ
sai

โพสต์ที่ 1301

คนรักพี่โจเยอะมากเลยครับ วันก่อนคุยกับน้องคนหนึ่งทาง msn ก็บอกว่าจะพาเพื่อนขึ้นเครื่องไปสองสามคน ไปงานมีทติ้ง q3 นี่แหละครับ ชวนผมไปด้วยแต่พอดีติดงานไม่สามารถไปได้  อีกหน่อยสักสองสามปี อาจมีรายการเช่าเหมาลำไปได้นะครับ  :lol:
Small Details Make a Big Difference
saichon

โพสต์ที่ 1302

งานจิบกาแฟ แลสาวครั้งที่ผ่านมาพี่ๆต้อนรับอบอุ่นและเป็นกันเองมากครับ
ครั้งที่2นี่ต้องหาโอกาสไปอีกแน่นอนครับ
(คราวนี้จะได้ไปร่วมแชร์ค่าใช้จ่ายด้วย หลังจากให้พี่ๆเลี้ยงมามื้อหนึ่งแย้ว :o )

แถมชื่องานยังดึงดูดไม่เบาเลยครับพี่โจ
ชอบจังหู้ ครับ :lol:  :lol:
winkung

โพสต์ที่ 1303

ขอโทษครับ งานจิบกาแฟ นี่ไม่ได้จัดที่กรุงเทพใช่ไหมครับ ?
เพราะคลับคล้ายคลับคลาว่าคุณพี่ลูกอีสาน ไม่ได้อยู่กรุงเทพ

เรื่องของเรื่องคือ ผมอยากไปด้วย ................  :(
อย่าโลภเกินความรู้ความสามารถของตัวเราเอง
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 1304

kmphol เขียน:ปี52 นี้ หุ้นขึ้นมาขนาดนี้แล้ว คุณโจยังถือหุ้น 100% อยู่รึเปล่าครับ มีการสำรองเงินสดไว้ช้อนตอนหุ้นเปลี่ยนเป็นขาลงบ้างรึเปล่าครับ

ในฐานะที่คุณโจอยู่ในตลาดมานานเกิน 10 ปี คุณโจคิดว่าปี52 นี้ มีโอกาสซ้ำรอยกับปี 42 รึเปล่าครับ ที่ปี 42 หุ้นขึ้นมาจากปลายปี 41 ที่ set 355 จุด(เพราะดูเหมือนว่าเศรษฐกิจกำลังจะฟื้น) มาสูงสุดที่ 550 ตอนกลางปี 42 แล้วพอปี 43 set ก็วิ่งไปหาจุดต่ำสุดใหม่ ที่250 ตอนปลายปี43 ถ้ามันซ้ำรอยกัน ปี 53 คงเป็นปีที่หุ้นน่ากลัวอีกปีหนึ่ง

แล้วปี 43 ที่ตลาดหุ้นลบเกิน 50% ปี43 คุณโจมีผลตอบแทนเป็นอย่างไรบ้างครับ
ตั้งแต่ต้นปีผมคาดว่าเศรษกิจปีนี้จะไม่ดี  เป็นปีแรกที่ถือเงินสดประมาณ 15-20% ตลอดมา ปรากฎว่าอย่างที่เห็นกัน ตลาดลงโทษการพยายามเดาทิศทางตลาดของผมโดยดัชนีเพิ่มขึ้นมาถึง ณ.วันนี้ประมาณ 60% แล้ว  :evil: ทำให้ผลตอบแทนพอร์ตผมไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็น แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้ความสบายใจในแง่มีเงินสดสำรองไว้ซื้อหุ้นได้ตลอดเวลาครับ ตอนปี 42 หุ้นขึ้น 36% ถึงปี 43 หุ้นกลับลงไปถึง 42% ผมก็ลืมๆไปแล้วว่าทำไมเป็นอย่างนั้น ปี 43 พอร์ตผมลดลง 23% แม้ชนะตลาดพอสมควรแต่ยังไงก็ขาดทุน (ปี 43 อาจารย์ของเรายังบวกได้ถึง 22%)  

ถ้าถามว่าปีหน้า 53จะซ้ำรอยปี 43 หรือเปล่า ผมคิดว่าคงไม่มีใครรู้จริง ถ้าถามผมคงตอบแบบกลางๆว่าเป็นไปได้ทั้งนั้นครับไม่ว่าจะขึ้นหรือลง ตอนปี 43 ผมและหลายคนเพิ่งเริ่มต้นลงทุนแบบ VI เป็นปีแรกๆ ผ่านมา 10 ปี ผมคิดว่าเราพัฒนาไปมาก น่าจะพอรับมือไหว ไม่ว่าตลาดจะเป็นอย่างไรครับ.. :o
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 1305

[quote="winkung"]ขอโทษครับ งานจิบกาแฟ นี่ไม่ได้จัดที่กรุงเทพใช่ไหมครับ ?
เพราะคลับคล้ายคลับคลาว่าคุณพี่ลูกอีสาน ไม่ได้อยู่กรุงเทพ

เรื่องของเรื่องคือ ผมอยากไปด้วย ................
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 1306

[quote="limburanan"]รบกวนถามพี่โจ้ ที่เคารพรัก
TPH

โพสต์ที่ 1307

ลูกอิสาน เขียน:
ตั้งแต่ต้นปีผมคาดว่าเศรษกิจปีนี้จะไม่ดี
Tlk

โพสต์ที่ 1308

TPH
เริ่มลงทุนตอน 900 จุดแบบค่อย ๆ สะสมจากเงินเก็บแต่ละเดือน ช่วงแรกก็ถัวน่าดู ตามประสาคนไม่เคยเจอแบงค์วงแคลช ติดลบไปประมาณ 50% ก็ยังค่อย ๆ เติม position เรื่อย ๆ จนถึง 400 จุด ก็หยุดดู จนกระทิงเข้าสิงและก็อีกนั่นแหละตามประสาคนด้อยประสบการณ์มัวแต่ timing จนเงินสดล้นพอร์ท ทีนี้ก็ตกรถ  
คุณ TPH เริ่มลงทุนในช่วงเวลาเดียวกับผมเลย ตอนช่วงตลาดขาลงผมหาความรู้เพิ่มเติมมากมากๆเลยจนกระทั่งมั่นใจและลงทุนเพิ่มมากมายและซื้อหุ้นตามแนวทางที่คุณลูกอีสานแนะนำ ผลตอบแทน ล้างขาดทุนสะสมและกำไรอีกพอสมควรเลยครับ ขอขอบคุณคุณลุกอีสานอีกครั้งครับ
ลูกอิสาน

Re: รบกวนพี่ลูกอิสานครับ

โพสต์ที่ 1309

kindaiji เขียน:ที่ผู้บริหารของ egco ออกมาบอกว่า
บริษัทจะมีกำไรอยู่ในช่วงขาลงแล้ว พี่คิดว่ายังไงครับและพี่คิดว่าจะมีอะไรมาแทนธุรกิจโรงไฟฟ้าได้บ้างครับในอนาคต ผมเป็นมือใหม่ครับ ขอบคุณมากครับ
egco ผมเคยเขียนกระทู้นึง 2-3 ปีมาแล้ว คิดว่าเนื้อหายังพอมีประโยชน์ครับ

คิดไปว่าจะเจอหุ้นตีแตกซะแล้ว

หลายคนสงสัยว่าทำไมราคาหุ้นเทรดที่พีอีต่ำมาก ทั้งที่พื้นฐานของกิจการก็มั่นคงดี ผลิตไฟฟ้าที่มีความต้องการเพิ่มขึ้นทุกๆปี แต่ที่หลายคนไม่ทราบคือสัญญาซื้อขายไฟฟ้าที่ทำกับ กฟฝ.มีการกำหนดกำไรในแต่ละปีไม่เท่ากัน กรณีโรงไฟฟ้าระยองและขนอมจะเป็นแบบระฆังคว่ำคือจะมีช่วงที่กำไรสูงสุดอยู่ในช่วงกลางของอายุโรงไฟฟ้า ในขณะที่โรงไฟฟ้า BLCP จะกำหนดให้กำไรมากที่สุดในปีแรกๆและจะค่อยๆลดลง นั้นหมายความว่ากำลังการผลิตที่เพิ่มขึ้น ไม่ได้หมายความว่ากำไรจะเพิ่มขึ้นด้วย ขึ้นอยู่กับสัญญาซื้อขายไฟเป็นสำคัญ และจากเอกสารที่โพสต์ในกระทู้จะเห็นได้ชัดเจนว่ากำไรจากโรงไฟฟ้าระยอง-ขนอมจะลดลงมากในอนาคตอันใกล้นี้  รวมถึงกำไร blcp ก็ลดลง แต่ก็มีโรงไฟฟ้าใหม่ๆเช่นแก่งคอย 2 น้ำเทิน เคซอน เข้ามาชดเชย พยุงกำไรไว้ได้แต่จะหวังให้กำไรโตมากๆ ยังมองไม่เห็นหนทาง นี่อาจเป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้หุ้นเทรดที่พีอีต่ำครับ และบริษัทไฟฟ้าจะมีฤดูกาลเหมือนกันครับ ครึ่งปีหลังมักจะซ่อมบำรุง กำไรจะน้อยกว่าครึ่งปีแรกเป็นปกติครับ

ผมคิดว่าผู้บริหารของ egco ก็รู้ดีว่ากระแสเงินสดของกิจการดีขึ้นมาก มีเงินสดเหลือที่จะลงทุนได้ ปัญหาคือหาโครงการลงทุนไม่ได้   โครงการ IPP รอบที่ผ่านมาก็เจอคู่แข่งดั๊มราคาทำให้พลาดไป โรงไฟฟ้าในต่างประเทศก็หายากที่ให้ผลตอบแทนดีๆ และมีความเสี่ยงทางการเมืองต่ำ การหันไปผลิตไฟฟ้าจากพลังทดแทน ก็เป็นเพียงส่วนน้อยเท่านั้น โอกาสของ egco ที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นไปได้ที่สุดคือการได้รับการต่ออายุโรงไฟฟ้า โดยเฉพาะที่ขนอมน่าจะได้เปรียบที่สุด เพราะมีสาธารณูปโภคทุกอย่าง สามารถประมูลต้นทุนต่ำกว่าคู่แข่งได้ ที่จริงตอนนี้โรงไฟฟ้าใหม่ๆเกิดได้ยากเย็น แม้เป็นโรงไฟฟ้าจากแก็สธรรมชาติ ดังนั้นไม่แน่ครับใครที่มีโรงไฟฟ้าเก่าๆอาจจะนำมายกเครื่องผลิตใหม่ ไม่มี ngo ชาวบ้านมาต่อต้านด้วย :lol:

จริงๆยังมีหุ้นโรงไฟฟ้าอื่นๆในตลาดหุ้นนะครับ ลองศึกษาดูได้ เช่น ratch glow scg mdx rojna ck

ส่วนอะไรที่จะมาแทนไฟฟ้า ยังมองไม่เห็นครับ มีแต่จะเพิ่มการใช้ไฟฟ้า ยิ่งโลกร้อน คนใช้แอร์ ค่าไฟบาน... :D
SunShine@Night

โพสต์ที่ 1310

รบกวนขอความคิดเห็นคุณลูกอิสาน

ในกรณีที่ HMPRO ขึ้นเกือบ ลิ่งหลังจาก XD(ST) ทั้งทั้งที่พื้นฐานบริษัทไม่ได้เปลี่ยนไปแค่ข้ามอาทิตย์ครับ
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 1311

SunShine@Night เขียน:รบกวนขอความคิดเห็นคุณลูกอิสาน

ในกรณีที่ HMPRO ขึ้นเกือบ ลิ่งหลังจาก XD(ST) ทั้งทั้งที่พื้นฐานบริษัทไม่ได้เปลี่ยนไปแค่ข้ามอาทิตย์ครับ
ผมไม่คิดมากครับ ขายอย่างเดียว
ราคาตามพื้นฐานคงไม่ได้เปลี่ยนเร็วขนาด 30% ต่อวัน
ราคาก่อนหน้านี้คิดเป็นพีอีก็ไม่ถูกแล้วนิครับ

ไม่ยึดติด ไม่ bias มองแบบการลงทุนครับ..  :D
SunShine@Night

โพสต์ที่ 1312

SunShine@Night wrote:
รบกวนขอความคิดเห็นคุณลูกอิสาน

ผมไม่คิดมากครับ ขายอย่างเดียว
ราคาตามพื้นฐานคงไม่ได้เปลี่ยนเร็วขนาด 30% ต่อวัน
ราคาก่อนหน้านี้คิดเป็นพีอีก็ไม่ถูกแล้วนิครับ

ไม่ยึดติด ไม่ bias มองแบบการลงทุนครับ..  
ขายเหมือนกันครับพี่

แต่ไม่ค่อยได้ราคาเท่าไร

เห็นบางคนขายได้ 5 บาท

ดีใจแทนเขาจริง (พูดแบบให้ดูดี จริงๆ แล้วอิจฉาโว้ย :))

ตอนนี้มีปัญฆากลุ้มใจใหม่ ขายได้เงินแล้ว ไม่รู้จะลงตัวไหน

คนรู้จักตัวหุ้นน้อยมากๆ

พี่ลูกอิสานยังมีตัวไหนแนะนำไหมครับ

ผมไม่โลภมาก ขอแค่ 15% ต่อปี ก็พอครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
เด็กใหม่ไฟแรง

โพสต์ที่ 1313

พี่โจครับ
ผมไม่ค่อยได้เขียนอะไรลงครับ
ปกติจะเขียนลงเกี่ยวกับรายการ moneytalk
ช่วยเป็นกระบอกเสียงบอกพี่ๆว่ามีรายการอะไรที่น่าจะเป็นประโยชน์ครับ
วันนี้่ตื่นเช้าเป็นพิเศษ คงเป็นเพราะอายุมากขึ้นหรืออะไรสักอย่าง
เลยขออนุญาตมาคุยด้วยนะครับ
- เพิ่งทราบว่าพี่โจเป็นพ่อลูกอ่อนคนที่3 ยินดีอย่างมากด้วยนะครับ
 มีลูกนี่มีค่ากว่ามีหุ้นเยอะครับ
- เห็นอาจารย์ไพบูลย์พูดหลายครั้งมากว่าคิดถึงพี่โจ และอยากได้มาให้ความรู้ผ่านรายการ moneytalk
เพราะจะกระจายความรู้ได้มาก และอยากให้พี่โจพูดนานๆมากๆ
ในงาน investors' day 2-3เดือนก่อนยังประกาศว่าจะต้องหาทางเชิญพี่โจมาให้ได้ เพราะในบรรดาผู้เชี่ยวชาญ
และมีประสบการณ์ที่ควรเป็นตัวอย่างของคนรุ่นใหม่...รวมท้ังผมด้วย..
พี่โจซึ่งอยู่ไกลหาโอกาสพบตัวฟังสดยากที่สุด
ตอนนีเป็นพ่อลูกออ่นเสียแล้ว คงต้องรอกันอีกนาน
หรือหากพี่โจมีโอกาสดีๆก็แวะมานะครับ
ผมเองหากไปใต้ต้องแวะไปคารวะพี่โจแน่นอนครับ
- ผมรู้จักใกล้ชิดกับผู้สูงวัยท่านหนึ่ง ลงทุนหุ้นมานานมาก กว่า 20 ปี
 ท่านเล่าว่าสมัยก่อนเรียนหนังสือ คุ้นเคยกับการวิเคราะห์ที่เรียกกันสมัยนั้นและสมัยนี้ในโรงเรียนว่า fundamental analysis
ซึ่งก็เหมือนเกือบจะทับซ้อนกับแนว VI อาจจะมีก็แตกต่างกันในรายละเอียด
 เห็นท่่านบอกว่า พออยู่ไปนานๆ ผ่านร้อนผ่านหนาว จนๆรวยๆ ..ตัวเลข..ไปนานๆ
ชักไม่แน่ใจว่า บั้นปลายต้องการอะไรแน่
 ท่านเล่าว่าหลายๆครั้งที่พยายามอย่างมากที่จะหาหนทางในการลงทุนที่จะทำให้สุขภาพจิตดีที่สุด ละวางได้
และยังมีอิสระภาพทางการเงินสูง
...แต่ยังหาวิธีการที่ดีที่สุดไม่พบ  ที่พบแล้วก็ไม่ใช่ 100% ที่ต้องการครับ
 ท่านบอกว่าพบแล้วจริงๆและหากพิสูจน์แล้วว่าดีก็จะเล่าให้ผมฟัง....เหมือนที่ ดร.ท่านเขียนเล่าให้คนอื่นๆฟังในบทความในหนังสือของท่าน
 ท่านบอกว่าท่านได้ฟังและพบปะกับ ดร. หลายครั้ง และได้ข้อคิดดีๆ และแนวทางการดำรงชีวิตที่น่าสนใจหลายเรื่อง
ทำให้สามารถเอาไปประยุกต์กับการใช้ชีวิตของท่านได้
 บ่อยมากที่ท่านบอกผมว่า ความมั่งคั่ง..ไม่ใช่สุดท้ายปลายทางของชีวิต...
 ฟังแล้วเหมือนท่านพยายามบอกผมว่า
 .........ให้ลงทุนทางการเงินทุกวัน และให้ลงทุนทางบุญทุกขณะจิต..
 ผมฟังแล้วบางทียังงงๆอยู่เหมือนกันครับ และดูเหมือนท่านก็ทำไม่ได้เหมือนกัน
- ผมไม่มีคำถามครับ มีแต่คำขอบคุณพี่โจ
- ครั้งหน้าจะขอถามครับ ครั้งนี้ด้วยความเกรงใจครับ
ขอบคุณพี่โจอีกครั้งนะครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
sangop403

โพสต์ที่ 1314

[quote="ลูกอิสาน"][quote="winkung"]ขอโทษครับ งานจิบกาแฟ นี่ไม่ได้จัดที่กรุงเทพใช่ไหมครับ ?

เรื่องของเรื่องคือ ผมอยากไปด้วย ................
Ani

โพสต์ที่ 1315

พี่โจเคยถูกรับเชิญไปพูดใน invester day  หรือ รายการอื่นๆ บ้างรึเปล่าครับ  

ถ้ามีจะสามารถย้อนไปดู clip ได้ที่ไหนครับ
ekudom

โพสต์ที่ 1316

คุณลูกอีสาน

อยากสอบถาม หุ้น bol

ว่าคุณลูกอีสานสนใจหุ้นตัวนี้ไหม
..Ekudom..
Suysak

โพสต์ที่ 1317

[quote="sangop403"][quote="ลูกอิสาน"][quote="winkung"]ขอโทษครับ งานจิบกาแฟ นี่ไม่ได้จัดที่กรุงเทพใช่ไหมครับ ?

เด็กใหม่ไฟแรง

โพสต์ที่ 1318

พี่โจ เคยเป็นแขกรายการ moneytalk daily และ อยู่บนเวที investors' day
มาแล้วครับ ท้ั้งสองรายการ
พี่โจให้ความกรุณากับรายการมากครับ
เพราะการเดินทางที่ยากลำบาก ที่พัก รวมท้ังภาระครอบครัว
แต่ก็มาให้ความรู้เป็นวิทยาทานกับผู้ชม และนักลงทุนที่ห้องประชุมตลาดมาแล้วครับ
ประมาณ ปีกว่าได้แล้วมังครับ
ผมเข้าใจว่าจะมี DVD ของพี่โจอยู่ครับ
ยังไงจะลองหาดู พบแล้วจะส่งข่าวครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
choosak

โพสต์ที่ 1319

คลิปคุณลูกอีสานครับ

Money Talk - คาถาลงทุนหุ้นคุณค่า
http://blip.tv/file/2324455

Money Talk Daily - สัมภาษณ์คุณลูกอิสาน
http://blip.tv/file/1803813

ขอบคุณคุณ sorawut ครับ :D
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=38534
Ani

โพสต์ที่ 1320

ขอบคุณมากครับผม  เดี๋ยวไปดูก่อน