ปันผลจาก BCP-DR1 เครดิตปันผลได้รึป่าวครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
thanyalentino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ปันผลจาก BCP-DR1 เครดิตปันผลได้รึป่าวครับ

โพสต์ที่ 1

รบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงนะครับ

คือว่า

เงินปันผลจากหุ้น BCP-DR1 ระบุว่าเป็น "เงินปันผลตามมาตรา 40(4)(ก)"

แสดงว่า

1. ไม่สามารถเครดิตภาษีได้ใช่มั๊ยครับ ???

2. เราจะไม่กรอกรายการนี้ ลงในแบบยื่นภาษี ก็ได้ใช่มั๊ยครับ ???

ขอบคุณครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ไม่ได้ครับ ต้องเป็นปันผลจากตัว bcp จึงจะสามารถเครดิตภาษีได้ครับ
Small Details Make a Big Difference
โพสต์โพสต์