ขอถามเรื่องเวลาออกรายการ money talk หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามเรื่องเวลาออกรายการ money talk หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นว่าย้ายวันไปเป็น เสาร์ อาทิตย์ ไม่ทราบว่าเวลาไหนบ้างครับ
website for the value investor
=> https://hoonapp.com
MrRobot
Verified User

โพสต์ที่ 2

เวลาเดิมหรือเปล่าครับ เห็นเเว๊บๆ
VI Robot The Great
ภาพประจำตัวสมาชิก
arwut
Verified User

โพสต์ที่ 3

Money Talk Weekly ทุกวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 22.00 น. ครับ
ว่าง ไม่ใช่ ไม่มี
moonchild
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

เด็กใหม่ไฟแรง เขียน:ปกติ รายการ มันนี่ทอล์ค แบ่งเป็น 2 รายการครับ
รายการปกติคือ มันนี่ทอล์ค ซึ่งทำกันมากว่า 17 ปีแล้วครับ
ดร.นิเวศน์ เป็นวิทยากรร่วมไม่ทกครั้ง แต่เกือบทุกครั้งครับ
มันนี่ทอล์ครายการนี้ จะถ่ายทอดรายการเสวนาที่ตลาดหลักทรัพย์
และเสวนาอื่นๆครับ
ออกอากาศ 3 ช่องทางคือ
1. nation channel ตอนบ่าย4โมงเย็น วันเสาร์
2. TrueVisions8 วันเสาร์4ทุ่มและวันพุธ 2 ทุ่ม
3. money channel ปีใหม่นี้ออกอากาศวันอาทิตย์ 8 โมงเช้า
  ในนามของรายการ moneytalk (special) ครับ

ส่วน moneytalk daily นั้น รวมทีมของ ดร.ไพบูลย์ ดร.นิเวศน์
  อ.เสน่ห์ อ.ถาวร
ออกอากาศทาง money channel ทำมา 4 ปีแล้วครับ ต้ังแต่เปิดช่อง
จนตอนนี้คนดูมาก
ปีใหม่นี้เปลี่ยนเป็น moneytalk weekly
ออกอากาศวันเสาร์ อาทิตย์ 4 ทุ่มครับ

รูปแบบคล้ายๆกับ moneytalk daily เดิม
แต่ตั้งใจให้มีเนื้อหาเข้มข้นขึ้นหน่อย เพราะเวลามีน้อยลงครับ
ส่วนจะทำได้นานเท่าไร ก็ขึ้นกับเสียงสนับสนุนของพวกเราครับ
ลำพังกำลังทรัพย์ ทีมงานไม่สามารถหามาจ่ายทาง ช่องได้หรอกครับ
sponsor ก็ไม่มี ขายก็ไม่เป็น ซึ่งถ้าไม่มีตังก็ต้องเลิกครับในที่สุด
โพสต์โพสต์