18 @ หุ้นเงา เดือน ม.ค.53

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
hevendall
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แจมหน่อย

โพสต์ที่ 31

ไม่มีสักตัวเลยอะ

แต่ก็ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ปล.

trt เข้าข่ายด้วยป่าว
นกมีป๋ายไม้ยังตายถูกก๋ง
ปุ๋มใสยงๆเป็นของคนตุ้ย
อะไรดีละ

Re: แจมหน่อย

โพสต์ที่ 32

hevendall เขียน:ไม่มีสักตัวเลยอะ

แต่ก็ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ปล.

trt เข้าข่ายด้วยป่าว

TRT มี p/bv เกินกว่า 2 เท่าครับ
เศรษฐศาสตร์ไท้เก๊ก... กรอบแนวคิดใหม่ใช้หลักยืมพลัง และ รักษาสมดุลเพื่อช่วยฟื้น ศก.ไทย และ ศก.โลก

หุ้นเงา... หุ้นอยู่ในเงาทำให้คนมองเห็นไม่ชัด ราคาหุ้นพร้อมจะปรับขึ้น 2 เด้งจาก EPS ที่สูงขึ้น และ การปรับค่า P/E ให้สูงขึ้นในอนาคต
i_sarut

โพสต์ที่ 33

นับถือในความขยันครับ  :bow:

อยากประสบความสำเร็จต้องขยันทำการบ้าน  :P
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
worapot_ta

โพสต์ที่ 34

sgp ไม่ติดหรอครับ