@@จิบเบียร์ปิดงบ ศุกร์ 12 มีค.53 ครัววังวนา เขาดิน@@

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด
ASA
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

@@จิบเบียร์ปิดงบ ศุกร์ 12 มีค.53 ครัววังวนา เขาดิน@@

โพสต์ที่ 271

por_jai เขียน:waiting list(ล่าสุด)
1.paepipatwaiting list(
2.tanapol
3.ASA
4.IB
5.Little Boy
6.Sunshine(2)
ขอบคุณครับพี่
ผมให้ 1,101 บาทครับ ใครมีตั๊วผีบ้าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange

โพสต์ที่ 272

ASA เขียน:
ขอบคุณครับพี่
ผมให้ 1,101 บาทครับ ใครมีตั๊วผีบ้าง
susit

โพสต์ที่ 273

สวัสดี ครับ พี่
ผม ของ จอง waiting list 1 ที่ครับ
paepipat

โพสต์ที่ 274

พี่พอใจคับ waiting list ของผมเอาออกได้เลยคับ พอดีหาตั๋วผีได้แล้วครับ
เย้ๆ  :D
por_jai

โพสต์ที่ 275

waiting list(ล่าสุด)
1.tanapol
2.ASA
3.IB
4.Little Boy
5.Sunshine(2)
6.susit
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Tlk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 276

เรียนพี่พอใจครับ

ถ้าคราวหน้า ผม Bid ซื้อ ตั๋ว หกที่ แล้ว Offer ห้าที่ ที่ 1200 บาท เหลือตั๋ว 1 ใบเข้างานผมก็เท่ากับผมไม่มีต้นทุนเข้างานเลยนะครับ พี่พอใจ
แนวนี้ถือว่าผม เป็น VI (ไว)ไม๊ครับ
por_jai

โพสต์ที่ 277

teelek เขียน:เรียนพี่พอใจครับ

ถ้าคราวหน้า ผม Bid ซื้อ ตั๋ว หกที่ แล้ว Offer ห้าที่ ที่ 1200 บาท เหลือตั๋ว 1 ใบเข้างานผมก็เท่ากับผมไม่มีต้นทุนเข้างานเลยนะครับ พี่พอใจ
แนวนี้ถือว่าผม เป็น VI (ไว)ไม๊ครับ
วีไอจำกัดทุน ไม่จำกัดกำไร ครับ

โพสต์ที่ 278

ขอถามพี่พอใจหน่อยครับ คือว่าผมยังไม่เคยไปงานนี้เลยครับ รอบนี้เป็นครั้งแรก ไม่ทราบว่าปกติรูปแบบงานเป็นอย่างไรครับ จะได้ทำตัวถูกต้องครับ เช่น ใครอยากคุยกับใครก็คุย หรือ โต๊ะใครโต๊ะมัน แล้วอย่างนี้จะได้มีโอกาสคุยกับ ดร และ เหล่า เซียน เหรอครับ 555 ผมเด็กใหม่ ประสบการ์ณน้อยครับ ต้องหาความรู้อีกพี่ๆ อีกเยอะ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ได้ยินข่าวว่าพี่ใจดีอ่ะ อิอิ
por_jai

โพสต์ที่ 279

ขอถามพี่พอใจหน่อยครับ
คือว่าผมยังไม่เคยไปงานนี้เลยครับ
รอบนี้เป็นครั้งแรก
ไม่ทราบว่าปกติรูปแบบงานเป็นอย่างไรครับ
จะได้ทำตัวถูกต้องครับ

รูปแบบของงานเป็นไปแบบตัวใครตัวมันครับ
เราพยายามสอนน้องๆในเวบให้เป็นเซอร์ไวเว่อร์ชั้นดี
ทั้งในงานและในตลาดครับ

เช่น ใครอยากคุยกับใครก็คุย หรือ โต๊ะใครโต๊ะมัน

เห็นมีคนพีเอ็มมาบอกให้ผมจัดให้พี่ส้มเขียวกับสหายไม่ใช่เหรอ
5ท่านน่ะ
จะนั่งด้วยกัน
ผมก็จะจัดให้

แล้วอย่างนี้จะได้มีโอกาสคุยกับ ดร และ เหล่า เซียน เหรอครับ

ทุกรอบก็ไม่มีการล็อคที่นะ
ผมก็จะจัดโต๊ะไว้ให้ท่านอาจารย์บริเวณฮวงจุ้ยท้องมังกรไว้ก่้อน
พองานเริ่มท่านอาจารย์ยังไม่มา
แต่สมาชิกที่มาก่อนจะมีคนมาถามผมว่าโต๊ะท่านอาจารย์เต็มหรือยัง
ถ้ายังไม่เต็มผมก็จัดให้จนเต็ม
พอท่านอาจารย์มาพวกนี้ก็จะรุมกันถามมมมม
ไม่ได้ดูเลยว่าท่านอาจารย์ได้ทานได้ดื่มอะไรหรือยัง
จนทุกวันนี้ผมต้องกันไว้ที่นึงติดกับท่านอาจารย์
ให้ช่วยดูแลเรื่องความสะดวกให้ท่าน
ได้กินได้ดื่มมั่ง
ปกติก็จะเป็นน้องกรรณิชา รอบที่แล้วน้องเขามาช้า
ก็เลยต้องวานน้องฟอร์คนสวย(แฮ่ม)ช่วยดูเรื่องนี้
ผมเล่าเกร็ดให้ฟัง
มีบางท่านนะเวบก็ไม่เคยเข้ามาโพส
สมัครสมาชิกก็เพื่อจะมางานนี้โดยเฉพาะ
มาทุกรอบด้วย
มาถึงก็ตั้งใจจะลุยถามท่านอาจารย์ให้วิเคราะห์นั่นนี่ให้
ผมว่าอ.นิเวศน์เก่งเรื่องจิตวิทยาตลาดมาก
เรื่องจริงๆเป็นไงก็เรื่องนึง
แต่เรื่องนี้ ตลาดคิดอย่างไร ผมว่าท่านแทบไม่เคยผิดเลย
มีคนมาสะกิดบอกผมนั่นเป็นหมอระดับเจ้าของกิจการหลายสิบสาขา
รวยระดับหลายร้อยล้านพันล้านเข้าให้แล้ว
ระดับนี้ยังต้องมาให้ท่านอาจารย์ฟันธงให้
ผมจึงต้องคารวะท่านอาจารย์อย่างแท้จริง
ทุกวันนี้ท่านอาจารย์รับเข้ากลุ่มส่วนตัวของท่านแล้วครับ
ผมก็เลยมาโพสเกร็ดให้ฟังได้
คาดว่ารอบนี้คงไม่มาแล้วละครับ...ฮ่า...

รอบนี้ผมให้สิทธิคนที่จองก่อนใคร8ท่าน
นั่งโต๊ะเดียวกันท่านอาจารย์
ใครมีโชคแล้วยังไม่รู้ััจักเตรียมคำถามดีๆไว้ละก็
โชคหลุดหายไปอย่างไม่รู้ัตัวเชียวนะครับ
ขนาดพระอาจารย์ผมที่เก่งกล้าสามารถระดับฮุ้นปวยเอี๊ยงในยุทธจักร
ยังต้องมากะหลิ่มกะเหลี่ยกุมเป้า
ถามผมอยู่เลยว่า
รอบนี้อาจารย์ท่านบอกอะไรมามั่ง....ฮ่า...

ส่วนที่ว่าจะมีโอกาสถามหรือพูดคุึยอะไรกับท่านอาจารย์หรือเปล่า
สำหรับคนที่ไม่ได้นั่งโต๊ะเดียวกัน
ฮ่า...ไปงานก็รู้ครับ
เรื่องได้เงินได้ทอง
ของพวกนี้ไม่มีีใครเกรงใจใครหรอกครับ

555 ผมเด็กใหม่ ประสบการ์ณน้อยครับ
ต้องหาความรู้อีกพี่ๆ อีกเยอะ
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

เห็นจัดสอนบัญชีอะไรไม่ใช่เหรอ
เก่งนะ
ทีหน้าทีหลังติดต่อเวบเขาก่อนจะดีไม่น้อย
เพราะอย่างรอบนี้ได้ข่าวว่าเวบเขาให้ไปจ่ายเงินที่หน้างานไม่ใช่เหรอ
ทำอย่างนี้อันตรายนะ
เจอไม่มาเยอะๆวันจริง เราก็ซึมเหมือนกันนะ
ผมว่าจะให้ดี
ลองติดต่อกับmodของเวบซักท่านที่พอรู้จักอยู่บ้าง
ให้เขาเป็นคนกลางโอนเงินมายืนยัน
จะดีไม่น้อย
ทำอะไรเืพื่อส่วนรวมแต่ถ้าต้องทุ่มมากๆทุกครั้ง
บางทีก็หมดแรงได้นะ
ค่อยๆออกแรงดีกว่า ยืนระยะไปได้นานๆ

ได้ยินข่าวว่าพี่ใจดีอ่ะ อิอิ

ใจดีอะไรอ่ะ
คนไปเล่นแบดกับผม
บ่นกันพึม
เล่นแบดกับพี่ๆเขาไม่เคยยอมเลี้ยงไอ๊ซทีเลย
ไม่เลี้ยงไม่ว่า
ยังต้องควักตังเลี้ยงพี่เขาอีก แบบไม่ค่อยเต็มใจ...ฮ่า...
Aut25

T.T

โพสต์ที่ 280

ใครมีตั๋วเหลือ  ขอ 2 ใบด้วยคร๊าบ.....  T.T
por_jai

โพสต์ที่ 281

waiting list(ล่าสุด)
1.tanapol
2.ASA
3.IB
4.Little Boy
5.Sunshine(2)
7.susit
8.Aut25(2)

สำหรับท่่านที่มีรายชื่ออยู่ในwaiting listอย่าเพิ่งถอดใจนะครับ
จากประสบการณ์ผม
พอใกล้ๆวันงานจะมีคนที่ลงชื่อไว้ไม่มา
แล้วมาโพสบอก
ประมาณ10%ครับ

ถ้าเป็นผมนะผมจะไปยืนรอหน้างาน
พอเลยทุ่มนึง
ผมก็ขอพี่พอใจเข้าไปเลย
เพราะมีคนที่ไม่มาแล้วก็ไม่โพสบอกด้วย
ประมาณ10%เช่นกันครับ

ถ้าพี่พอใจไม่ให้เข้า
ผมก็จะยืนฟังอ.นิเวศน์พูดเรื่องหุ้นอยู่ข้างล่างก็ได้
ไม่ต้องเสียตังด้วย
ได้หุ้นด้วย
วีไออย่างยิ่ง..ฮ่า...
แต่ต้องระวังพี่พอใจมาไล่หน่อยเท่านั้นเอง
ได้ข่าวว่าพี่เขาหาหุ้นไม่เป็น ใช้ลอกหุ้นคนอื่นเขา
เลยระแวงคนเขาจะทำแบบเดียวกัน...ฮ่า...

มาปั่นกระทู้ครับ
จะปั่นทำไมไม่รู้
คนก็มากันเต็มแล้ว
คนที่ไม่ได้มาโทษหมอเคเอาเองนะครับ
ความคิืดของหมอเขาครับที่จะให้มาจัดที่รับคนได้น้อยๆอย่างนี้อ่ะ...
แก้ไขล่าสุดโดย por_jai เมื่อ ศุกร์ ก.พ. 19, 2010 2:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
SunShine@Night

โพสต์ที่ 282

ร้านนี้มีที่จอดรถไหมครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
AuI_a VI

โพสต์ที่ 283

por_jai เขียน:

มีคนมาสะกิดบอกผมนั่นเป็นหมอระดับเจ้าของกิจการหลายสิบสาขา
รวยระดับหลายร้อยล้านพันล้านเข้าให้แล้ว
ระดับนี้ยังต้องมาให้ท่านอาจารย์ฟันธงให้
ผมจึงต้องคารวะท่านอาจารย์อย่างแท้จริง
ทุกวันนี้ท่านอาจารย์รับเข้ากลุ่มส่วนตัวของท่านแล้วครับ
คาดว่ารอบนี้คงไม่มาแล้วละครับ...ฮ่า...
มาช่วยพี่พอใจปั่นกระทู้บ้าง

หมอท่านนี้รู้สึกว่ามีข่าวลงหน้าธุรกิจด้วย วันจันทร์ต่อมาท่านอาเอามาเล่าให้ัฟังเรื่องคุณหมอท่านนี้ด้วย เนื่องจากท่านอ่านเจอในหนังสือพิมพ์  ผมก็เลยบอกไปว่าเค้าไปงานจิบเบียร์ของเว็บด้วย ท่านอาบอกว่าเห็นว่าเป็นคนระยองด้วยเลยว่าถ้ามีคราวหน้าจะไปงานไปคุยกะคุณหมอท่านนี้ด้วยสักหน่อย  :shock:

พระอาจารย์ของพี่พอใจ เลยบอกท่านไปว่า อย่ามาเลย เดี๋ยววงแตก  :rofl:

ปล. รอบนี้ ถ้ามีคนอ้อนดีๆ ผมอาจยอมให้ตั๋วผีแล้วผมเองยืนฟังหุ้นก็ได้นะ วีไอดี 55

โพสต์ที่ 284

por_jai เขียน:ขอถามพี่พอใจหน่อยครับ
คือว่าผมยังไม่เคยไปงานนี้เลยครับ
รอบนี้เป็นครั้งแรก
ไม่ทราบว่าปกติรูปแบบงานเป็นอย่างไรครับ
จะได้ทำตัวถูกต้องครับ

รูปแบบของงานเป็นไปแบบตัวใครตัวมันครับ
เราพยายามสอนน้องๆในเวบให้เป็นเซอร์ไวเว่อร์ชั้นดี
ทั้งในงานและในตลาดครับ

เช่น ใครอยากคุยกับใครก็คุย หรือ โต๊ะใครโต๊ะมัน

เห็นมีคนพีเอ็มมาบอกให้ผมจัดให้พี่ส้มเขียวกับสหายไม่ใช่เหรอ
5ท่านน่ะ
จะนั่งด้วยกัน
ผมก็จะจัดให้

แล้วอย่างนี้จะได้มีโอกาสคุยกับ ดร และ เหล่า เซียน เหรอครับ

ทุกรอบก็ไม่มีการล็อคที่นะ
ผมก็จะจัดโต๊ะไว้ให้ท่านอาจารย์บริเวณฮวงจุ้ยท้องมังกรไว้ก่้อน
พองานเริ่มท่านอาจารย์ยังไม่มา
แต่สมาชิกที่มาก่อนจะมีคนมาถามผมว่าโต๊ะท่านอาจารย์เต็มหรือยัง
ถ้ายังไม่เต็มผมก็จัดให้จนเต็ม
พอท่านอาจารย์มาพวกนี้ก็จะรุมกันถามมมมม
ไม่ได้ดูเลยว่าท่านอาจารย์ได้ทานได้ดื่มอะไรหรือยัง
จนทุกวันนี้ผมต้องกันไว้ที่นึงติดกับท่านอาจารย์
ให้ช่วยดูแลเรื่องความสะดวกให้ท่าน
ได้กินได้ดื่มมั่ง
ปกติก็จะเป็นน้องกรรณิชา รอบที่แล้วน้องเขามาช้า
ก็เลยต้องวานน้องฟอร์คนสวย(แฮ่ม)ช่วยดูเรื่องนี้
ผมเล่าเกร็ดให้ฟัง
มีบางท่านนะเวบก็ไม่เคยเข้ามาโพส
สมัครสมาชิกก็เพื่อจะมางานนี้โดยเฉพาะ
มาทุกรอบด้วย
มาถึงก็ตั้งใจจะลุยถามท่านอาจารย์ให้วิเคราะห์นั่นนี่ให้
ผมว่าอ.นิเวศน์เก่งเรื่องจิตวิทยาตลาดมาก
เรื่องจริงๆเป็นไงก็เรื่องนึง
แต่เรื่องนี้ ตลาดคิดอย่างไร ผมว่าท่านแทบไม่เคยผิดเลย

รอบนี้ผมให้สิทธิคนที่จองก่อนใคร8ท่าน
นั่งโต๊ะเดียวกันท่านอาจารย์
ใครมีโชคแล้วยังไม่รู้ััจักเตรียมคำถามดีๆไว้ละก็
โชคหลุดหายไปอย่างไม่รู้ัตัวเชียวนะครับ
ขนาดพระอาจารย์ผมที่เก่งกล้าสามารถระดับฮุ้นปวยเอี๊ยงในยุทธจักร
ยังต้องมากะหลิ่มกะเหลี่ยกุมเป้า
ถามผมอยู่เลยว่า
รอบนี้อาจารย์ท่านบอกอะไรมามั่ง....ฮ่า...

ส่วนที่ว่าจะมีโอกาสถามหรือพูดคุึยอะไรกับท่านอาจารย์หรือเปล่า
สำหรับคนที่ไม่ได้นั่งโต๊ะเดียวกัน
ฮ่า...ไปงานก็รู้ครับ
เรื่องได้เงินได้ทอง
ของพวกนี้ไม่มีีใครเกรงใจใครหรอกครับ

555 ผมเด็กใหม่ ประสบการ์ณน้อยครับ
ต้องหาความรู้อีกพี่ๆ อีกเยอะ
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

เห็นจัดสอนบัญชีอะไรไม่ใช่เหรอ
เก่งนะ
ทีหน้าทีหลังติดต่อเวบเขาก่อนจะดีไม่น้อย
เพราะอย่างรอบนี้ได้ข่าวว่าเวบเขาให้ไปจ่ายเงินที่หน้างานไม่ใช่เหรอ
ทำอย่างนี้อันตรายนะ
เจอไม่มาเยอะๆวันจริง เราก็ซึมเหมือนกันนะ
ผมว่าจะให้ดี
ลองติดต่อกับmodของเวบซักท่านที่พอรู้จักอยู่บ้าง
ให้เขาเป็นคนกลางโอนเงินมายืนยัน
จะดีไม่น้อย
ทำอะไรเืพื่อส่วนรวมแต่ถ้าต้องทุ่มมากๆทุกครั้ง
บางทีก็หมดแรงได้นะ
ค่อยๆออกแรงดีกว่า ยืนระยะไปได้นานๆ

ได้ยินข่าวว่าพี่ใจดีอ่ะ อิอิ

ใจดีอะไรอ่ะ
คนไปเล่นแบดกับผม
บ่นกันพึม
เล่นแบดกับพี่ๆเขาไม่เคยยอมเลี้ยงไอ๊ซทีเลย
ไม่เลี้ยงไม่ว่า
ยังต้องควักตังเลี้ยงพี่เขาอีก แบบไม่ค่อยเต็มใจ...ฮ่า...
ขอบคุณมากครับพี่ที่ให้ความกระจ่าง ส่วนเรื่องเรียบบัญชี ผมก็กลัวเจ้งบ้งอยู่เหมือนกัน 555 อาจจะต้องวอนขอร้องเพิ่อนๆชาววีไอด้วย 555
earthcu

โพสต์ที่ 285

P'พอใจ รบกวนจอง Waiting list 1 ที่ครับ

ขอบคุณครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
Outliers

โพสต์ที่ 286

ดูจากจำนวนผู้ที่สนใจมากขึ้นทุกครั้ง
และ growth ที่สมำเสมอ ถ้าเป็นหุ้นนี่ผมคงต้องรีบซื้อเลย  :D

คาดว่าอีกไม่กี่ปีคงได้จัดที่สนามศุภฯแน่ๆ
แต่ไม่เอาแบบบอลท่าเรือ-เมืองทองนะครับ  :twisted:   :twisted:
The Miracle of 10,000 hrs
Pari

โพสต์ที่ 287

[quote="Outliers"]ดูจากจำนวนผู้ที่สนใจมากขึ้นทุกครั้ง
และ growth ที่สมำเสมอ ถ้าเป็นหุ้นนี่ผมคงต้องรีบซื้อเลย
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 288

por_jai เขียน:
มาปั่นกระทู้ครับ
จะปั่นทำไมไม่รู้
คนก็มากันเต็มแล้ว
คนที่ไม่ได้มาโทษหมอเคเอาเองนะครับ
ความคิืดของหมอเขาครับที่จะให้มาจัดที่รับคนได้น้อยๆอย่างนี้อ่ะ...[/color]
ผมแค่เห็นว่า  สถานที่มันควรค่าเป็น VI

เพราะ
1. เดินทางสะดวก
2. อาหารอร่อย
3. ราคาเหมาะสม
4. มีสระน้ำและพระราชวังเป็นวิว

ควรค่าแก่การเป็น VI อย่างยิ่งครับ

คือตอนแรกพี่พอใจแกบอกว่า อยากรับคนเยอะๆแน่นๆ
แต่ผมคิดกลับคิดว่า หากคนเบียดกันเยอะไป
(ร้านนี้รับได้ ประมาณ 100 -120 คน)

อาจทำให้แขกที่จองเป็นชื่อแรกๆ ไม่สนุกก็ได้ครับ

ยังไงก็แล้วแต่ หากสถานที่นี้
ทำให้พี่ๆเพื่อนๆหลายคนรู้สึกไม่ถูกใจ
ผมต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

:cry:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
sorawut
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 289

ขอบคุณหมอเคครับ

คุณค่าที่ VI คู่ควร :lol:  :lol:  :lol:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
por_jai

โพสต์ที่ 290

crazyrisk เขียน:
ยังไงก็แล้วแต่ หากสถานที่นี้
ทำให้พี่ๆเพื่อนๆหลายคนรู้สึกไม่ถูกใจ
ผมต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

:cry:
:8) วิชานี้ชื่อ"โยนเผือกเผา"ครับ
      ฮ่า...ร้อนตัวก็ดีแล้ว
      ว่าแต่ได้หุ้นที่ฝากให้หา
      ได้หรือยังอ่ะ

โพสต์ที่ 291

ผมแค่เห็นว่า
Pu

โพสต์ที่ 292

ผมแค่เห็นว่า
por_jai

โพสต์ที่ 293

[quote="Pu"]

คราวหน้ามาสวนสยามซิครับ รับได้ไม่อั้น
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 294

^
|
|

พี่ป้อม q นี้ไม่ได้เจอกันนะ เจอกัน q หน้า :lol:
crazyrisk

โพสต์ที่ 295

haha

ไอเดียสวนสยามนี่สุดๆเลยครับพี่ pu

ยังกับจัดงาน fat festival ยังไงก็ยังงั้นเลย

ถ้าจะเหมาะ  ลองคิดภาพว่าคุยเรื่องหุ้นริมสระว่ายน้ำ

มีสาวๆ ใส่ 2 pieces หยอกเย้ากันไปมา

รับรองว่า  จิบเบียร์รอบนั้น  ต้องมีหุ้นทะลุเพดานแน่เลยครับ

พี่ป้อมครับ
ผมขับรถผ่านแถวๆ อโศกมีร้านอาหารเปิดใหม่
ก่อนถึง grammy อ่ะ
ไม่รู้ work ไหม   เดินทางสะดวกด้วยครับ

ไว้ว่างๆ คงต้องไปลองดู
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
por_jai

โพสต์ที่ 296

leksmile เขียน:^
|
|

พี่ป้อม q นี้ไม่ได้เจอกันนะ เจอกัน q หน้า :lol:
:8) กากี่นั๊ง
     ไม่มาช่วยกันคุยหน่อยเหรอ
     พี่เล็กมาคนเดียวคุมได้ทั้งโต๊ะเลย
ASA

โพสต์ที่ 297

ขอโทษนะครับ พอดีติดธุระด่วน ไปไม่ได้

ที่ผมจอง waiting list ไป ขอ cancal ครับ
ขอบคุณครับ
crazyrisk

โพสต์ที่ 298

วันนี้ไปติดต่อให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

ผมพยายามเลือกเมนูบุฟเฟต์ที่น่าจะเรียกน้ำย่อยได้

คร่าวๆ

ต้มยำกุ้งมะพร้าวอ่อน

แกงเขียวหวานปลาหมึกยัดไส้

เนื้อปลากระพงผัดเปรี้ยวหวาน

น้ำพริกมะม่วงกุ้งสด

ส้มตำกุ้งทอด

ทอดมันกุ้ง

ยำปลาดุกฟู

ซี่โครงหมูอบยอดผัก

ฯลฯ จำไม่ได้แล้วอ่ะครับ

แต่น่าจะอร่อยแน่นอน.. คอนเฟริ์ม

พี่ป้อมบอกให้จองโต๊ะ VIP สำหรับ คนที่ลงชื่อ 10 คนให้ดอกเตอร์ก็จองแล้วนะครับ

พอดีมีเรื่องอยากปรึกษานิดนึง

หน้าเวทีมีไมค์และมีนักเล่นเปียโน ด้วย

อยากฟังนักลงทุนคนไหนร้องเพลงบ้าง

ผมพยายามชวนดร.ร้องเพลงแล้ว แต่ท่านติดว่า

ไม่มีจอคาราโอเกะให้ร้อง  แต่เดี๋ยวจะลองหาวิธีแก้ไขดู

ผมว่าที่แน่ๆ พี่หมอสามัญชนกับพี่พอใจ ไปซ้อมลูกคอสักเพลงดีกว่าครับ

แต่ถ้าไม่เอาเพลงเลย จะได้ บอกนักเปียโนให้กลับบ้านไปก่อนได้เลยอ่ะครับ.... :P
chowbe76

โพสต์ที่ 299

por_jai เขียน: วีไอจำกัดทุน ไม่จำกัดกำไร ครับ

แถวบ้านเรียก"อาร์บิทราจเจอร์" อะครับพี่พอใจ
หึหึ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Pu

โพสต์ที่ 300

crazyrisk เขียน:พี่ป้อมบอกให้จองโต๊ะ VIP สำหรับ คนที่ลงชื่อ 10 คนให้ดอกเตอร์ก็จองแล้วนะครับ
ประท้วงครับ

ผมจองได้เบอร์ 11 :lol:  :lol: