คุณให้คะแนนความยากง่ายในการลงทุนปีนี้เท่าใดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

คุณคิดว่าให้คะแนนความยากง่ายกับการลงทุนปีนี้กี่คะแนนครับ

10
5
6%
9
10
11%
8
11
13%
7
17
20%
6
16
18%
5
13
15%
4
8
9%
3
4
5%
2
1
1%
1
2
2%

โหวตทั้งหมด: 87

Hughes
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณให้คะแนนความยากง่ายในการลงทุนปีนี้เท่าใดครับ

โพสต์ที่ 61

กลับมากระทู้นี้อีกรอบ

รายผลงานว่าลำบากมากครับปีนี้

กำไรก็มีบ้างหลายตัวแต่กำไรกระจิ๊ดริดไม่แรงเท่าไหร่
ลงทุนหลายตัวก็พลาดขาดทุนแต่ก็ขาดทุนแบบนิดๆหน่อยๆ cut loss ไป

สรุปตอนนี้แทบจะไม่มีกำไรรู้งี้ไม่โลภเล่นแบบ defensive ไปดีซะกว่า  :evil:

เล่นหุ้นนี่มันยากจริงหนอ
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
sci
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 62

ผมให้ 9 ครับ

และคิดว่า สำหรับคนเล่น หุ้นปีนี้ จะ เล่นสนุก เพราะหุ้นปีนี้น่าจะสวิงขึ้น-ลง
วนหลายรอบ ขึ้นกล้าขาย ลงกล้าซื้อ
ไม่ขึ้นทางเดียวหรือลงทางเดียวมากๆ แล้ว

สำหรับการลงทุนดูเหมือนกำไรจะเป็นไปตามคาด ซึ่งราคาก็มารับแล้ว
อะไรๆที่ คาดเดาได้หรือ รู้ๆกันอยู่ คงไม่ทำให้ได้กำไรถึงขั้นที่ทำให้แปลกใจได้