เปิดเรียน วิธีอ่านและวิเคราะห์งบการเงินสำหรับนักลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดเรียน วิธีอ่านและวิเคราะห์งบการเงินสำหรับนักลงทุน

โพสต์ที่ 211

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

เมื่อเช้าผมเพิ่งได้รับเมล์ตอบกลับจากอาจาร์ยวรศักดิ์ 2 เรื่อง
1 เรื่องค่าสอนครับ เห็นแล้วช็อคครับพี่น้อง แพงกว่าของ อ วิศรุต 2 เท่า และเกินกว่าที่ผมคาดไว้อีกครับ (สงสัยเป็นเพราะ customised course + ความดัง)
2 เรื่อง agenda ที่จะสอน แกบอกว่าจะส่งให้ผมอาทิตย์หน้าครับ (ค่าสอนแพงต้องใช้ให้คุ้มๆหน่อย)

ฉนั้นผมจึงขอแจ้ง update ใหม่ดังนี้นะครับ

วันที่เรียน : 3-4 เมษายน
สถานที่เรียน : โรงแรมแกรนด์เมอร์เคียว (แต่ขอไปดูห้องก่อน ถ้าไม่ดีอาจจะต้องเปลียนโรงแรมเพราะจำนวนคนเยอะขี้นครับ)
ค่าเรียน : 4500 บาท เหมือนเดิมแค่ไปเพิ่มจำนวนคนที่รับแทน
จำนวนที่รับ : 80 คนสูงสุด เนื่องจากค่าสอนแพงมากจึงต้องรับคนเพิ่มครับ
มัดจำค่าเรียน : 1500 บาท (ต้องขอความอนุเคราะห์ด้วย ไม่งั้นเจ้งแน่)

ลำดับชื่อที่จองเรียนล่าสุด เป็นดังนี้ครับ

1. green-orange ผมเองอ่ะ --> ชัวร์
2. chada --> ชัวร์
3. minkyman --> ชัวร์
4. ์phoncu --> ไม่ 100%
5. Lookwaik --> ชัวร์
6. pacabee --> ชัวร์
7. kuray --> ชัวร์
8. mint --> ชัวร์
9. free --> ชัวร์
10. lum12345 --> ชัวร์ เค้าจอง 2 คน ผมเลยใช่ชื่อซ้ำครับ
11. lum12345 --> ชัวร์ เค้าจอง 2 คน ผมเลยใช่ชื่อซ้ำครับ
12. กล้วยไม้ขาว --> ชัวร์  
13. aarongibsonus --> ชัวร์
14. พ่อน้องเพชร --> ชัวร์  
15. killyz --> ชัวร์
16. magix --> ชัวร์
17. joga bonito --> ชัวร์
18. ออ --> คนนี้เพื่อนผมเอง ไม่มี login ครับ
19. น้องชายผม --> ชัวร์
20. hiamak --> ชัวร์
21. aee8795 --> ชัวร์
22. tamarine199 --> ชัวร์
23. pingsukit --> ชัวร์
24. peodpeod55 --> ชัวร์
25. A.C.E --> ชัวร์
26. โวกว้าก --> ชัวร์
27. mineknight --> ชัวร์
28. skyforever --> ชัวร์
29. stj2602 --> ชัวร์
30. naris --> ชัวร์
31. naris --> ชัวร์ (เพื่อน)
32. kelop --> ชัวร์
33. แสนยานุภาพ --> ชัวร์
34. แสนยานุภาพ --> ชัวร์ (เพื่อน)
35. vivitawin --> ชัวร์
36. vivitawin --> ชัวร์ (เพื่อน)
37. Koma --> ชัวร์
38. richinvest22 --> ชัวร์
39. sam_dalla --> ชัวร์
40. phoncu --> ชัวร์ (เพื่อนคุณ phoncu)
41. artofid --> ชัวร์
42. joeco --> ชัวร์
43. kannicha --> ชัวร์
44. charun --> ชัวร์
45. winkung --> ชัวร์
46. vilage --> ชัวร์
47. nandeandw --> ชัวร์
48. M_kok --> ชัวร์
49. sorawut --> ชัวร์
50. firefox --> ชัวร์
51. dittaphan --> ชัวร์
52. samart --> ชัวร์
53. NongZ
54. yokzod
55. ziannoom
56. Sunshine@Night
57. Sunshine@Night (เพื่อน)
58. talpop1
59. moonchild
60. lumpue
61. naris (ตึก)
62. arintaBO
63. wppoompeth
64. Prasertsakk
65. evergreen
66. awhub
67. nasesus (ป๊อป)
68. nasesus (นุช)
69. nasesus
70. nasesus (ภรรยากรณ์)
71. 9korn
72. meawkub
73. คน..ภูพาน
74. walkerway
75. 698
76. อ่องอ๋า
77. CAYY
78. เม็ดยา
79. กระดานหุ้น
80. asics
81. damiano

ลำดับที่ 53-81 ผมไม่เขียนว่าชัวร์ไม่ชัวร์แล้วครับ ขี้เกียจ 555 นับตามค่ามัดจำเลยนะครับ ท่านไหนที่ให้ข้อมูลผมไม่ครบช่วยแจ้งกลับด้วย ผมไม่อยากติดต่อเป็นคนๆ ครับ เพราะจำนวนคนมันเยอะ

ผมขอให้ท่านที่สนใจจะเรียนลงชื่อโดนให้รายละเอียดดังนี้
1. ชื่อ login
2. email  -> เวลานัดหมายหรือพอเรียนจบจะได้ส่งตัวอย่างหรือข้อมูลเพิ่มเติมจากกลุ่มอื่นให้ครับ
3. เบอร์โทรติดต่อ
4. ช่วยบอกด้วยว่า ชัวร์ หรือ ไม่ชัวร์
5. ผู้ที่ confirm เรียนแล้ว ขอความกรุณาให้มาเรียนจริงๆนะครับ
vivitawin

โพสต์ที่ 212

green-orange เขียน:สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

เมื่อเช้าผมเพิ่งได้รับเมล์ตอบกลับจากอาจาร์ยวรศักดิ์ 2 เรื่อง
1 เรื่องค่าสอนครับ เห็นแล้วช็อคครับพี่น้อง แพงกว่าของ อ วิศรุต 2 เท่า และเกินกว่าที่ผมคาดไว้อีกครับ (สงสัยเป็นเพราะ customised course + ความดัง)

จำนวนที่รับ : 80 คนสูงสุด เนื่องจากค่าสอนแพงมากจึงต้องรับคนเพิ่มครับ
:shock:  :shock:
ช็อคด้วยคนครับพี่  :oops:
vivitawin

โพสต์ที่ 213

สงสัย อ. แกจะคิด ชม. ละ 2หมื่น รึเปล่าครับพี่  :cry:

โพสต์ที่ 214

[quote="vivitawin"]สงสัย อ. แกจะคิด ชม. ละ 2หมื่น รึเปล่าครับพี่
tamarine199

โพสต์ที่ 215

ชอค :oops:
คอร์สใหญ่มากขนาดนี้จะเรียนได้งัย
ถ้าขอยกเลิกจะได้มั้ยค่ะ
ทำไมโหดร้ายจัง :?:

โพสต์ที่ 216

tamarine199 เขียน:ชอค :oops:
คอร์สใหญ่มากขนาดนี้จะเรียนได้งัย
ถ้าขอยกเลิกจะได้มั้ยค่ะ
ทำไมโหดร้ายจัง :?:
สัก 60 คนขี้นไปก็เปิดได้แล้วครับ ไม่จำเป็นต้อง 80 ครับ 80 มันจำนวนสูงสุดครับ
killyz

โพสต์ที่ 217

green-orange เขียน:สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

ถ้าเป็นสัก 60 คน แล้วเพิ่มค่าอบรมเป็น 6000 บาท แทนได้ไหมครับ
สถานที่อบรมยังที่เดิมใช้ได้ไหมครับ
แต่จะมีปัญหาคนสมัครเดิมๆ จะยอมรับราคานี้ได้ไหม ต้องลองถามกันดู
การลงทุนมีความเสียว โปรดใช้วิจารณญาณในการลอก
flyone2009

โพสต์ที่ 218

เอกสาร มีอะไรบ้างครับ พอเกริ่นๆ ได้ไหม จะได้ดูว่า คุ้มค่าไหม

รบกวนด้วยนะครับ.

ปล. รบกวนช่วยเมล์ เบอร์ติดต่อ กับบัญชี โอนตังให้ด้วยนะครับ.
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 219

ผมไม่มีปัญหาเรื่องจำนวนคนเท่าไรครับ

ถ้าอาจารย์สามารถควบคุมเวลาสอน ถามตอบได้
Mic ดี (สำหรับผุ้สอนและผู้ถาม) ลำโพงดัง
มี xerox สื่อการสอน (ต้องมีอยู่แล้วแหละ :lol:  :lol:  :lol:)
มี LCD วางซ้ายขวาสำหรับคนที่นั่งกลางห้องขึ้นไป (ถ้าไม่เพิ่ม cost มากไป :P  :P  :P)
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น

โพสต์ที่ 220

[quote="sorawut"]ผมไม่มีปัญหาเรื่องจำนวนคนเท่าไรครับ

ถ้าอาจารย์สามารถควบคุมเวลาสอน ถามตอบได้
Mic ดี (สำหรับผุ้สอนและผู้ถาม) ลำโพงดัง
มี xerox สื่อการสอน (ต้องมีอยู่แล้วแหละ :lol:

โพสต์ที่ 221

flyone2009 เขียน:เอกสาร มีอะไรบ้างครับ พอเกริ่นๆ ได้ไหม จะได้ดูว่า คุ้มค่าไหม

รบกวนด้วยนะครับ.

ปล. รบกวนช่วยเมล์ เบอร์ติดต่อ กับบัญชี โอนตังให้ด้วยนะครับ.
เอกสารก็คงเป็น slide ที่อาจาร์ยสอนครับ แต่มี case study ที่เพื่อนๆช่วยกันโหวต ที่ผมขออาจาร์ยไปครับ case study ของแกก็คงมีอีกต่างหากนะครับ ผมเข้าใจว่างั้น
vivitawin

โพสต์ที่ 222

รูปภาพ

โอนค่ามัดจำสำหรับ 2 คนเรียบร้อยแล้วครับ
vivitawin กับ เพื่อน  :D
kelop

โพสต์ที่ 223

โอนเรียบร้อยแล้วครับ
chada

โพสต์ที่ 224

[quote="sorawut"]ผมไม่มีปัญหาเรื่องจำนวนคนเท่าไรครับ

มี xerox สื่อการสอน (ต้องมีอยู่แล้วแหละ :lol:

โพสต์ที่ 225

ใครไม่ได้เมล์ ช่วยบอกด้วยนะครับ เพราะผมส่งเมล์ให้หมดทุกคนแล้วครับ (อาจจะมีอะไรผิดพลาดได้ เช่น อีเมล์ไม่ถูกต้อง ทำให้ส่งไม่ได้ แต่ไม่มีเมล์ไหนเด้งกลับเลยนะครับ)

โพสต์ที่ 226

ไม่ทราบว่าท่านไหนโอนเงินให้ผมวันที่ 26 กพ เวลา 10:40 1500.34 ช่วยอีเมล์บอกด้วยครับ ไม่รู้ว่าเป็นของใคร ท่านอื่นๆ เวลาโอนเงินรบกวนบอกเวลาด้วย หรือ โอนจำนวนเงินดังตัวอย่างข้างต้นด้วยนะครับ จะได้เช็คง่ายๆหน่อย มึนครับไม่รู้ว่าของใครเป็นของใคร เดี๋ยวจดผิด ขอบคุณครับ
CAYY

CONFIRM

โพสต์ที่ 227

CAYY

[email protected]

T.086-331-7541

ขัวร์ครับ

ขอเลขที่บ/ช ด้วยครับ
BirdZ

โพสต์ที่ 228

ขอสมัครด้วยครับ สองคน
BirdZ และเพื่อน
084-3812222
ชัวร์ครับ
vi_tal signs

โพสต์ที่ 229

ซวยแล้วผม

บอกสมัครไว้ตั้งแต่หน้าแรกๆ  แต่ไม่ได้มาตามกระทู้นี้เลย

นที  ลภนเอื้ออังกูร

083-041-7774

ผมไปเรียนชัวร์ 100 %   ครับ  

อยากเรียนมากๆครับ :D  :D  :D
มันจะมีมูลค่าเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
doo_meau

โพสต์ที่ 230

4-5เมษายนใช่ไหมครับ
ผมไปเรียนชัว100%ผมเคยมาโพสไว้ว่าถ้าย้ายมาเดือนเมษาจะไปเรียนครับ
ผม doo_meau
กานต์ชนก วงศ์ประเสริฐ
จะโอนเงินค่ามัดจำไปชื่อนี้นะครับ โอนแล้วจะมาโพสใหม่นะครับ
doo_meau

โพสต์ที่ 231

085-3218835
086-8971588
เบอผมเองครับยังไม่มีข้อมูลว่าให้โอนเงินไปที่ไหน
ถ้ายังมีสิทธิ์สมัครเรียนขอให้เมลมาบอกผมด้วยครับ
จะโอนเงินไปทันที จะเป็นแบบราคาเท่าไหร่ก็เรียนถ้าเป็นวันนี้ครับ
ว่างพอดี ขอบคุณครับ
doo_meau

โพสต์ที่ 232

ขอโทดนะครับผมพิมวันผิด3-4เมษานะครับ
ยังสมัครใจตามเดิมนะครับ
samart

โพสต์ที่ 233

ผมโอนเงินมัดจำให้แล้วนะครับ 1,500บาทเวลา15.06.11น.
จาก สามารถ ลำดับที่ 52
อ่องอ๋า

โพสต์ที่ 234

ลำดับที่ ๗๖ โอนแล้วนะคะ วันนี้เอง ๑,๕๐๐.๓๗ บาทค่ะ
อีเมล์ใหม่ส่งไปแล้วตาม PM ที่แจ้งค่ะ
พ่อน้องเพชร

โพสต์ที่ 235

ยังไม่ได้รับเมลล์เลยครับ
strip

โพสต์ที่ 236

ชื่อ login : strip
ส่งข้อมูลไปทาง pm ครับ
ยืนยันไปร่วมสัมมนา 3-4 Apr

รบกวนส่งเลขที่บัญชี ชื่อบัญชี ธนาคาร ด้วยครับเพื่อโอนเงิน
ถ้าจะกรุณาแจ้งเบอร๋มือถือ เพื่อ sms หลังโอนเงินจะขอบคุณมากครับ
watsport11

สอบถามหน่อย

โพสต์ที่ 237

พอดีไม่มีรายชื่ออยู่ใน 80 คนแรก ถ้าอยากเรียนจะทำอย่างไร จองรอบสองหรือให้โอนเงินได้เลย ช่วยแจงรายละเอียดหน่อยครับ
asics

โพสต์ที่ 238

อันดับ 80 asics

จำนวน 1,500.16 บาท

โอนเรียบร้อยแล้ว ยืนยัน 3-4 เมษา ครับ
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 239

1. ชื่อ login  neo_potato_th
2. email  [email protected]
3. เบอร์โทรติดต่อ 0860707606
4.  ถ้ายังสมัครทันไปชัว
5.ถ้าทันconfirm

เผื่อยังทัน :oops:  :oops:  T.T

ขอบคุณครับ
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
earthcu

โพสต์ที่ 240

ถ้ายังจองทัน นะครับ

1.ชื่อ login earthcu
2.E-mail address : [email protected]
3.เบอร์โทร 081-4523332
4.ถ้ายังสมัครทันไป Sure ครับ

รบกวนช่วย confirm กลับด้วยนะครับ
(ถ้าสมัครได้ตอนนี้ จะได้รีบไปโอนเงิน)

ขอบคุณครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate