สอบถามเรื่องอัตราค่านายหน้าหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
gold5599
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเรื่องอัตราค่านายหน้าหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

คือสนใจที่ kim eng นะครับแต่ยังไม่เข้าใจการคิดอัตราค่านายหน้าเพราะต้องการจะเปิดบัญชีเงินสด ทดลองก่อนซัก 50000 บาท  ถามเลยนะครับ
สมมติ ผมซื้อหุ้นตัวหนึ่ง ราคาหุ้นล่ะ 2.5 บาท 10000 หุ้น ผมจะต้องจ่าย 25000 บาท และจ่ายค่านายหน้า ในอัตรา 0.200 % เป็นเงิน 50 บาท และต้องจ่ายค่าธรรมเนียมอีก 50 บาท ใช่ไหมครับ  ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าครับ
supakornkim

โพสต์ที่ 2

ถ้าค่า นายหน้าที่คิดอัตรา 0.2% ในแต่ละวัน รวมแล้วไม่เกิน 50 บาท

ก็จะเก็บ 50 บาท คับ

แต่ถ้าเกิน 50 บาท ก็เก็บตามจริง

งงป่ะคับ

เอาเป็นว่า

ซื้อขายหุ้น วันนึง เสียขั้นต่ำแล้ว 50 บาท
gold5599

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบกระจ่างแล้วครับ  ขออีกคำถามครับ คือบัญชีที่จะต้องใช้การหักบัญชีอัตโนมัติ (ATS) จะใช้กับบัญชีเงินสดได้ไหมครับ อ่านดูในโบร์กแล้วงง ครับ
โพสต์โพสต์