ดีใจครับ ที่เพื่อนๆในเวปนี้คิดอย่างสร้างสรรค์!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ดีใจครับ ที่เพื่อนๆในเวปนี้คิดอย่างสร้างสรรค์!!!

โพสต์ที่ 1

ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีมากๆ เลยครับ ที่เวปนี้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันอย่างสร้างสรรรค์
เลิกได้แล้วครับ กับพฤติกรรมแบบนี้

1. เอาแต่ ติ ด่า เวลาคนอื่นทำอะไรใหม่ๆ หรือ ดำเนินการเรื่องไหน ตั้งใจด่า ตั้งใจค้านลูกเดียว เพื่อให้อีกฝ่ายเสียหน้า โดยไม่มีเจตนาเพื่อ เตือนสติ หรือ ช่วยแก้ไขข้อบกพร่อง (พวกดีแต่ปาก)

2. ด่าแล้วสะใจ ไม่เห็นทำอะไร แน่จริงก็เสนอความเห็นที่จะปรับปรุงแก้ไขเรื่องนั้นๆ ให้ดีขึ้น ที่เป็นรูปธรรมชัดเจนเลยดีกว่า หรือว่า ให้ลองทำเองดู จะได้รู้สึกกันเสียมั่ง

ผมเจอคนพวกนี้บ่อย และเยอะมาก ทำก็ไม่ทำ วันๆ เอาแต่จ้องจับผิด สั่งโน่นสั่งนี่ เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

ผมถึงดีใจมากๆ ที่เวปนี้ ไม่มีคนแบบนั้น

เวลาพวกเรารู้ข้อมูลเกี่ยวหุ้นตัวไหน ก็เอามาช่วยบอกกัน ช่วยกันวิเคราะห์ แบบสร้างสรรค์

เยี่ยมจริงๆ ครับ ขอปรบมือให้เพื่อนๆครับ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
Rainmaker
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

โพสต์ที่ 2

การใช้ความคิดสร้างสรรค์ในเชิงบวกจะช่วยพัฒนาความคิดเชิงบวกขึ้นไป

ผู้ให้ที่ดีย่อมได้รับเสมอ
New Member 8)
ล็อคหัวข้อ