เป็น VI แล้ว FCF น้อยลง??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
หมักเตา
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

GERRARD007 เขียน:ลงทุนมีเงินแล้วค่อยซื้อ ferrari ไปโฉบสาว รับรองไม่รักก็ให้มันรู้ไป...
ผมใจร้อนอ่ะครับพี่ ไม่ชอบรอนาน

เลยเพียรจีบแต่สาวรุ่น สะสวย รวยน้ำใจ ใช้เฟอรารี่
เสป็คเลย รักนะ รักนะ จุ๊บๆ  :oops:
sai

โพสต์ที่ 32

หมักเตา เขียน:
ผมใจร้อนอ่ะครับพี่ ไม่ชอบรอนาน

เลยเพียรจีบแต่สาวรุ่น สะสวย รวยน้ำใจ ใช้เฟอรารี่
เสป็คเลย รักนะ รักนะ จุ๊บๆ
Small Details Make a Big Difference
หมักเตา

โพสต์ที่ 33

sai เขียน:

picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 34

หมักเตา เขียน:

เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
หมักเตา

โพสต์ที่ 35

เอ... เหล่า Alpha-Male อย่าง แจ็ค นิโคลสัน, โดนัลด์ ทรัมพ์, ไมเคิล ดักกลาส หรือ ปธน. นิโคลาส ซาร์โคซี
ตอนนี้ก็มีเหล่า Alpha-Female มาเทียบรุ่น ไม่น้อยหน้ากันนะ ที่พอนึกออกก็อย่าง เดมี่ มัวร์ หรือ ไดแอน คีตัน

โลกทุกวันนี้ ทัดเทียมเสมอภาคกันแล้วครับ
picklife

โพสต์ที่ 36

[quote="GERRARD007"]ถูกต้องแล้วครับถ้าหากเราเก็บเงินสดไว้ในมือหรือในบัญชี เมื่อเราอยากได้อะไรเราก็สามารถซื้อได้ทันที ทำให้เงินที่เก็บมาลดลงเรื่อยๆ แต่ถ้านำไปซื้อหุ้นแล้วอาจจะเหลือเงินสดติดบัญชีสัก 2-3 พันเพื่อเป็นค่ากิน ค่าอยู่ จะทำให้เราสามารถเก็บเงินได้มากขึ้นเรื่อยๆ ผมคิดว่าเป็นวิธีที่ดีที่สุดสำหรับการลงทุนครับ...

ส่วนเรื่องประหยัด เราต้องอดเปรี้ยวไว้กินหวาน สาวทิ้งไม่เป็นไรเพราะหาใหม่ได้
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
leonleon

โพสต์ที่ 37

ถ้าสาวม.ปลาย หรือ มหาลัย น่าจะนิยมประเภท หนุ่มหน้าใส กระเป๋าเบา หน้าเกาหลี  อย่างที่คุณ sai ว่านะครับ

แต่ถ้าพวกสาวๆจบใหม่ นี่ผมเค้าชอบ ผู้ชายกระเป๋าหนัก อบอุ่น จริงใจ ดูแลเค้าได้ มากกว่า

Focus Group ให้ดีๆกันนะครับ
จะได้ไม่แพ้เด็ก ฮ่าฮ่า

ว่าแต่ว่า อยากถามเรื่องการซื้อรถในฝันครับ
พอร์ตโตเท่าไหร่ถึงคิดจะซื้อครับ
ราคาควรจะเป็นกี่ % ของพอร์ตครับ

ของผมตั้งไว้ที่งบประมาณ 10-15% ของพอร์ต
มีพอร์ต 10ล้าน ก็ค่อยซื้อรถคันละ ล้านมาขับ

ป.ล. ผมเป็นประเภทใช้ของอะไรแล้วใช้นานนะครับ ไม่เปลี่ยนบ่อย
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 38

กลายเป็นกระทู้จีบสาวไปแล้ว :lol:
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
SunShine@Night

โพสต์ที่ 39

leonleon เขียน: ว่าแต่ว่า อยากถามเรื่องการซื้อรถในฝันครับ
พอร์ตโตเท่าไหร่ถึงคิดจะซื้อครับ
ราคาควรจะเป็นกี่ % ของพอร์ตครับ

ของผมตั้งไว้ที่งบประมาณ 10-15% ของพอร์ต
มีพอร์ต 10ล้าน ก็ค่อยซื้อรถคันละ ล้านมาขับ

ป.ล. ผมเป็นประเภทใช้ของอะไรแล้วใช้นานนะครับ ไม่เปลี่ยนบ่อย
แนวคิดคล้ายๆ ผมเลยครับ ตอนนี้รถที่ใช้อยู่กับ 8 ปีแล้ว ยังใช้ได้ดี เลยไม่มีความคิดจะเปลี่ยน :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
reiter

โพสต์ที่ 40

บริษัทผมบังคับเพิ่มทุนทุกเดือน

แล้วให้ค่าตอบแทนผบห เป็นเงินสดแค่ 6000 บาท  :shock:   :shock:

อยากได้อะไรชิ้นใหญ่ๆ มาบันทึกเป็นทรัพย์สิน ให้ใช้เครดิตระยะสั้นไปก่อน แล้วเอารายได้ของเดือนหน้ามาชำระหนี้  :lol:  :lol:
Our favorite holding period is forever.

Blog การลงทุนของผม

http://reitertvi.wordpress.com