CEI มีใครสนใจมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
BPT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ราคาต่ำกว่าก่อนประกาศผลการดำเนินงานไตรมาสสุดท้ายซะอีก ผมว่าปีนี้น่าจะดีกว่าปีที่แล้วนะ หรืออย่างน้อยก็พอๆกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ลงมาต่ำๆ ผมก็สะสมเพิ่มเรื่อยๆ ครับ
เมื่อวาน เก็บมา 2 หมื่น 9.50 ไม่รู้ ยังมีต่ำว่านี้หรือเปล่า

เดียวเงินปันผลเข้าบัญชี เสร็จ ลงมาก็เพิ่มอีก :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
วัวแดง

โพสต์ที่ 3

:D
ได้รับปันผลแล้ว แต่ซื้อได้แค่ 6,200 เองครับ พี่ครรชิต :lol:

อยากขายทุกตัว เพื่อซื้อตัวเดียวอันเดียวเลยนะเนี้ย.......แต่เสียวๆๆๆหลัง 8)
ถ้าดอลไม่อ่อนขนาดนี่ ละก็ ฮืมม... :D
CK

โพสต์ที่ 4

ครับ ดอลล่าร์อ่อนน่าจะกดดันกำไรของ CEI ต่อไประยะหนึ่งครับ
คิดว่าไม่น่าจะถึงขนาดขาดทุน แต่ถ้า USD อ่อนกว่า 35 ก็ไม่แน่

โพสต์ที่ 5

ผมรับเช็คปันผลแล้ว รอธนาคารเรียกเก็บอยู่ เงินยังไม่เข้าบัญชีเลย

ราคา 9.50 บาท ขอปันผลปีละ 1 บาท ก็พอใจแล้วครับ :lol:
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
วัวแดง

โพสต์ที่ 6

ครับ ดอลล่าร์อ่อนน่าจะกดดันกำไรของ CEI ต่อไประยะหนึ่งครับ
คิดว่าไม่น่าจะถึงขนาดขาดทุน แต่ถ้า USD อ่อนกว่า 35 ก็ไม่แน่
ถ้าดอลถึง 35 จริง ผมว่ากระทบต่อประเทศไทยหนักแน่ๆ ก็ผู้ส่งออกรายใหญ่นี่น้า :oops:
ราคา 9.50 บาท ขอปันผลปีละ 1 บาท ก็พอใจแล้วครับ
...........เป็นคำตอบสุดท้ายครับ 8)

โพสต์ที่ 7

ผมงีบหลับไปตอนบ่าย เพิ่งตืนขึ้นมา

เปิดดูหุ้นเห็น CEI ของเราทำท่าผลุบๆโผล่ๆจะติด ทอปเทน กับเขาด้วยแหะ :lol: :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 8

ผมว่าหุ้นที่ดี ยังไงก็ กลับมา แต่ต้องใช้เวลาหน่อย :D

ส่วนผมนะครับ ไม่ว่าจะขึ้น หรือลง ก็ดีใจครับ(ลงก็ซื้อเพิ่ม ขึ้นก็ปอดโต) เพราะราคาเป็นแค่ส่วนประกอบ

ส่วนที่ผมให้ความสำคัญมากกว่าคือ กำไรต่อหุ้นครับ 8)
คัดท้าย

โพสต์ที่ 9

วัวแดง เขียน:ผมว่าหุ้นที่ดี ยังไงก็ กลับมา แต่ต้องใช้เวลาหน่อย :D

ส่วนผมนะครับ ไม่ว่าจะขึ้น หรือลง ก็ดีใจครับ(ลงก็ซื้อเพิ่ม ขึ้นก็ปอดโต) เพราะราคาเป็นแค่ส่วนประกอบ

ส่วนที่ผมให้ความสำคัญมากกว่าคือ กำไรต่อหุ้นครับ 8)
CEI ดียังไงบ้างครับ จุดไหนที่ทำให้เพื่อนๆ พี่ๆ ชอบ CEI กันครับ อยากทราบความเห็นครับ ถ้ามีเวลา รบกวนช่วยแชร์ให้หน่อยครับ :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
โป้ง

โพสต์ที่ 10

เงินบาทยังแข็งค่าอย่างต่อเนื่อง

ผมเดาว่าน่าจะไปถึง 38 บาท/ดอลล์ลาร์

กลุ่ม elec. ราคาจะยังคงเป็นขาลงอยู่

cei ถ้าลงมาเหลือ 5 บาท จะน่าสนใจครับ :wink:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน

โพสต์ที่ 11

ผมไม่รู้ว่ามันดีตรงไหน แต่ถ้า มันราคา 9.50 และ ถ้าปันผลปีหน้าสัก 1 บาท ผมก็ยินดี ฝากเงินไว้กับธนาคารนี้ :lol: :lol:

ไปๆ มาๆ ผมฝากเงินไว้ใน ธนาคาร CEI จำกัด (มหาชน) 7 หมื่นหน่วยแล้วนะ ตอนนี้ :lol: :lol:

ไม่ใช่อะไรหรอก ผมตกกระไดพลอยกระโจนมาเลยๆ อิอิ :lol: :lol:

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ครรชิต ไพศาล เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 02, 2004 8:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
honey

โพสต์ที่ 12

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ cei ได้เครดิตภาษีปันผลหรือเปล่าคะ
เเละเราจะหาข้อมูลย้อนหลังว่าบริษัทไหน ราจะได้เครดิตภาษีเท่าไหร่น่ะค่ะ
รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
วัวแดง

โพสต์ที่ 13

ดีตรงที่ผมซื้อมั้งครับ (ล้อเล่น) :D

ผมว่าดูตารางข้อมูลของพี่ ครรชิต ข้างบน คงรู้ข้อดีบ้างละครับ 8)
วัวแดง

โพสต์ที่ 14

ไปๆ มาๆ ผมฝากเงินไว้ใน ธนาคาร CEI จำกัด (มหาชน) 7 หมื่นหน่วยแล้วนะ ตอนนี้
โอ้............พี่เร็วจัง :D

รอผมด้วยซิ.....เพิ่งฝากไปแค่ 36,200 เอง กะว่าจะเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่ซักกะหน่อย ฮาฮา 8)
ลุงขวด

โพสต์ที่ 15

ผมไม่เคยถือหุ้นตัวนี้ แต่เคยดูว่า ปันผล ได้ ดี ตัวหนึ่ง.......ตอนผลิตพัดลม เขามี ใบสั่งซื้อระยะยาว เป็นตัวประกันรายได้...........ตอนนี้ไม่ทราบว่าไปผลิตอะไรบ้างแล้ว แล้วมี สัญญาจะผลิตระยะยาวไหม นี่ คือ ตัวจะชี้อนาคตของ cei ........ เรื่องเงิน $ อ่อนตัว ก็ เป็นปัญหาสำหรับผู้ส่งออก อยู่แล้ว.......ดูจากประวัติที่แสดงโดยคุณครรชิต รายได้ เขาก็เพิ่มขึ้น แต่กำไรลดลง หนี้สิน มีไม่มาก ........ น่าจะเป็นบริษัทที่มั่นคง ........ ถ้าผมเป็นผู้ถือหุ้น ก็ จะไป ประชุม ดู ทัศนะของผู้บริหาร ว่าจะ ทำอะไรต่อไป เพื่อ รักษายอดขายไม่ให้ตก ถ้ารักษาได้ ก็ย่อมจะมีกำไร เพราะคิดว่า ระดับบริษัทฯ แบบนี้ มีการบริหารงานที่เอาตัวรอดได้เป็นแน่ ........ เป็นฝ่ายให้กำลังใจ ผู้ถือหุ้นยาว ๆ แบบ คุณครรชิต

ว่าจะซื้อสัก ร้อยหุ้น เอาไว้ศึกษาและทำความรู้จักหุ้นตัวนี้ด้วยคนนะครับ ถ้ามีโอกาส

โพสต์ที่ 16

honey เขียน:รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ cei ได้เครดิตภาษีปันผลหรือเปล่าคะ
เเละเราจะหาข้อมูลย้อนหลังว่าบริษัทไหน ราจะได้เครดิตภาษีเท่าไหร่น่ะค่ะ
รบกวนท่านผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
CEI ได้รับการส่งเสริม ไม่ต้องเสียภาษีนิติบุคล เงินปันผลไม่ต้องนำมาคำนวณภาษีเงินได้ ครับ
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 17

CEI ได้รับการส่งเสริม ไม่ต้องเสียภาษีนิติบุคล เงินปันผลไม่ต้องนำมาคำนวณภาษีเงินได้ ครับ
ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ว่าเงินปันผลที่เครดิตภาษีคืนไม่ได้ เราไม่ต้องนำมารวมเป็นรายได้ เพื่อคิดภาษี

ผมสอบถามเจ้าหน้าที่กรมสรรพากร เค้าบอกว่าต้องนำมารวมด้วย

ปีที่แล้วผมไม่นำมารวม (เงินปันผล rcl fancy) แต่สุดท้ายผมก็ได้คืนตามที่ผมขอคืนครับ ก็เลยไม่แน่ใจว่าผมเข้าใ จถูกหรือเปล่า :roll:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว

โพสต์ที่ 18

ลุงขวด ..FANCY :lol: :lol:
ลุงครรชิต ..CEI :lol: :lol:
สองผู้เฒ่า ช่วยกันให้กำลังใจ ใครจะถึงฟากฝั่งแห่งความฝันก่อนใคร :lol: :lol:

.....หันหน้าไปคนละทาง สร้างดาวกันคนละดวง ช่วงชิงไปสู่สวรรค์ ใครไม่ทันเป็นคนหลงทาง.... :lol: :lol:

จากบทเพลง กระต่ายกับเต่า ของ คาราวาน (ต้องแสดงความขอบคุณ เดี๋ยวโดนฟ้องเรียกค่าลิขสิทธิ์เนื้อเพลง :lol: :lol: )
คัดท้าย

โพสต์ที่ 19

CK เขียน:ครับ ดอลล่าร์อ่อนน่าจะกดดันกำไรของ CEI ต่อไประยะหนึ่งครับ
เรื่องค่าเงินที่คุณ CK ยกมานี่ ผมว่ามีผลนะครับ คิดว่ายังไงกันบ้างครับ ?
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying

โพสต์ที่ 20

ลุงขวด ผมพูดถึง คำว่า สองผู้เฒ่า แล้วนึกถึงเพลง สองเฒ่าผู้ยิ่งใหญ่ ของ คาราบาว

เรามาร้อง คาราโอเกะ กันดีกว่า ร้องเพลงรอดูว่า FANCY ของลุง กับ CEI ของผม จะทำกำไรได้เพิ่มขึ้นได้หรือเปล่า ปีหน้า

ลุงขวด ต้องร้องเป็น เฒ่าไม้เท้าทองคำ นะครับ เพราะลุงอยู่เมืองหลวง :lol: :lol:
ส่วนผม ร้องเป็น เฒ่าไม้เท้าลำไผ่ เพราะผมอยู่ชนบท :lol: :lol:

เพลง สองเฒ่าผู้ยิ่งใหญ่
INTRO: Am G Am G
Am
(พูด) ฮัลโหลเทซท์
กาลครั้งหนึ่ง ยังไม่ค่อยนานเท่าไหร่ มีชายชราผู้หนึ่ง ผู้ที่ทุกคนรู้จักเขาดี ในฐานะของผู้มั่งคั่ง
และชาวบ้านก็ขนานนามเขาว่า เฒ่าไม้เท้าทองคํา

เมื่อล่วงลํ้าออกจากเมืองสู่ย่านเกษตรกรรม อันเป็นที่พํานักพักอาศัยของชายชราอีกผู้หนึ่ง ผู้ที่หลังของแกโค้งงอ
จากการตรากตรําทํานาไร่มาชั่วชีวิต แกคือผู้เฒ่าไม้เท้าลําไผ่ และนี่คือเรื่องราวของสองเฒ่าผู้ยิ่งใหญ่

ผู้เฒ่าไม้เท้าทองคํา สร้างตึกสูงลํ้าเสียดฟ้าเสียดเมฆ นั่งคิดคํานวณตัวเลข ทุกคํ่าทุกเช้าคิดแต่เอากําไร
เฝ้าดูตาม้าตาเรือ ความคิดเหลือเฟือเต็มห้องแอร์คอนดิชั่น จิบบรั่นดีคลี่คลายความฝัน
ทุกคืนทุกวันฝันถึงผลกําไร มีที่ดินพันหมื่นแสนไร่ รถยนต์มากมายกว่าร้านขายรถยนต์
บริวารวิ่งกันสับสน ต้องเลี้ยงผู้คนแทนฝูงวัวควาย

อีกผู้เฒ่าถือไม้เท้าลําไผ่ นั่งทอดหายใจอยู่ใต้ต้นดอกจาน ฝันถึงเมล็ดพืชที่หว่าน
เป็นกิจการของเกษตรกร เฝ้าดูมดหนูแมลง จะมากลั่นแกล้งกัดกินพืชไร่
ปีนี้ถ้าไม่ดีดังปีกลาย ต้องขอความเห็นใจจากเฒ่าไม้ทองคํา
นาที่นาของผู้เฒ่าลําไผ่ เอาจํานองไว้กับผู้เฒ่าทองคํา ดอกเบี้ยบานยิ่งกว่าผลผลิต
พอไม่ติดฝนแล้งแมลงลงกัดกิน

เฮ้อเฝ้าดูตามดตาแมลง ดังฟ้าฝนกลั่นแกล้งไม่มีเหลือผลผลิต
แม่นละหรือที่ว่าฟ้าลิขิต ฟ้าไม่มีชีวิตแต่คนมีจิตมีนํ้าใจ
เฒ่าชราคว้าไม้ไผ่ลำอ่อน ลุกขึ้นเขียนดินดอนสะท้อนความในใจ
เรามันจนเราก็จนต่อไป ใครจะรวยเท่าใด ก็ปล่อยให้รวยเสียให้เข็ด

* เรามันจนเราก็จนต่อไป ใครจะรวยเท่าใด ก็ปล่อยให้รวยเสียให้เข็ด
(ซํ้า *, *, *, *....)

:lol: :lol: :lol: :lol:
pae2020

โพสต์ที่ 21

หุ้นห่านทองคำสำหรับผมครับ

คาดหวังเงินปันผล 10% ต่อปี (ณ ราคาปัจจุบัน) แต่ประเมินว่า Growth เป็นศูนย์ (หาก Growth มากกว่า 0 ก็ถือว่าเป็น Plus ไป)
ลุงขวด

โพสต์ที่ 22

คุณครรชิต นี่ มี เพลง อยู่ในหัวใจเลยนะครับ เพลงแห่งชีวิตเสียด้วยซิครับ........ผมชอบเป็นผู้เฒ่าชนบท ดีกว่า นะครับ ไม่ยุ่งปวดหัว แถม มี อายุยืนกว่า ผู้เฒ่าในกรุง เสียอีก :lol: :lol:

ผมดูกราฟของ cei แล้ว คิดว่า น่าจะรอดูที่จุด ต่ำสุดอีกทีหนึ่ง ว่า จะหลุดหรือเปล่า ถ้าไม่หลุด ก็ จะลุยเป็นเพื่อนด้วยครับ......ขอเวลาอีกนิดหน่อย

โพสต์ที่ 23

ได้ฟังน้ำถ้อยน้ำคำของลุงขวด แล้วชื่นหัวใจ :lol: :lol:
ล็อคหัวข้อ