รายการระหว่างกัน APRINT

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
nattsanta
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

งวด 9 เดือน APRINT ขายสินค้าให้ อมรินทร์ บุ๊ค เซ็นเตอร์ (บริษัทที่เกี่ยวข้อง ถือหุ้นอยู่ 19 %) 246 ล้าน จากยอดขายทั้งหมด 808 ล้าน
กลัวเป็นยอด"ลม"จัง จะตรวจสอบได้ไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

ต้องโทรไปถามผู้บริหารครับ

แต่ที่แน่ๆคือผู้สอบ บ/ช ต้องตรวจสอบจากสต็อกแล้วครับถึงจะยอมเชื่อได้ ไม่งั้นผู้สอบซวยแน่
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ปุย

โพสต์ที่ 3

ทำไมถึงคิดว่า จะเป็นยอดลมละครับ ช่วยบอกหน่อย

เพราะ APRINT คือธุรกิจ ผลิตหนังสือ
ส่วน Amarin Book Center "ร้านนายอินทร์" เป็น ธุรกิจ ร้านหนังสือ
ซึ่งต้องสั่งซื้อมาจากผู้ผลิต เพื่อมาขายปลีก

อีกอย่าง คุณดูรายชื่อ ผู้ถือหุ้นใหญ่หรือยังครับ
Mon money

โพสต์ที่ 4

สงสัยได้ครับ แต่อยากรู้ก็ถามได้ครับ ผมเองก็ถามบ่อยๆ

ถ้าไม่อยากโทรก็E-mailได้ครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 5

ดีครับถามไป ทางบริษัทจะได้รู้ว่ารายย่อยที่ถือหุ้นสนใจติดตาม
chatchai
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ตรวจสอบง่ายๆได้ด้วยตนเองครับ

ลองคิดดูครับ ถ้าเป็นยอดขายลม ไม่มีการขายจริง แน่นอนว่าคงไม่มีการชำระเงินจริง จริงไหมครับ

ก็ลองพิจารณายอดลูกหนี้การค้าบริษัทที่เกี่ยวข้องดูซิครับว่ายอดผิดปรกติไหม มียอดขายชำระมากไหม มีแนวโน้มเพิ่มขึ้นต่อเนื่องหรือไม่

กระแสเงินสดสามารถบอกคุณได้หลายอย่างครับ
ch_army

โพสต์ที่ 7

และแล้วท่านจอมยุทธ์ Chatchai ก็มาเผยเคล็ดเพลงกระบี่ cash flow อีกครั้ง
แล้วเรื่องติวการหามูลค่าล่ะครับพี่ แฟนๆเรียกร้องกันอยู่นา
ช่วยสอนหน่อยครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 8

ไม่มีใครกล้าโกงผู้ถือหุ้น APRINT กับ SINGER แน่นอนครับ แต่รู้ไว้ตรวจสอบบริษัทอื่นๆก็ดีนะ
gvi

โพสต์ที่ 9

แล้วผู้บริหารเขาขายหุ้นอมรินทร์บุ๊คเซนเตอร์ให้ใครครับ
gvi

โพสต์ที่ 10

แล้วผู้บริหารเขาขายหุ้นอมรินทร์บุ๊คเซนเตอร์ให้ใครครับ
ล็อคหัวข้อ