ข่าวไม่ดีครับ มีตูมตาม ที่สีลม พรุ่งนี้อาจลบหนัก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
prichar s.
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ข่าวไม่ดีครับ มีตูมตาม ที่สีลม พรุ่งนี้อาจลบหนัก

โพสต์ที่ 31

ขออนุญาต

ตลาดจะลบ พอร์ตจะแดง ก็แค่เรื่องชั่วคราว
แต่ชีวิตเลือดเนื้อคนไทยนี่สิ

......................................
เสียใจมากมาย เสียใจจริง ๆ
DevilCupid

โพสต์ที่ 32

เห็นด้วยกับพวกพี่ๆครับ

ที่ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ ไม่ได้กลัวว่าตลาดจะลงแรงๆ
ตลาดลงมันก็มีวันโงหัวขึ้นมาได้
แต่ชีวิตคนที่สูญเสียไปกับเหตุการณ์เลวร้ายแบบนี้ไม่มีวันจะได้กลับมา
มโนปุพพังคมาธัมมา - ในตัวของเรามีใจเป็นใหญ่
มโนเสฏฐา มโนมยา - ธรรมทั้งหลายมีใจเป็นธรรมชาติถึงก่อน
มะนะสา เจ ปสันเนนะ - ทุกสิ่งทุกอย่างสำเร็จแล้วแต่ใจ
nun08

โพสต์ที่ 33

:cry:  :cry:  บ้านเมืองเป็นไรไปหมด.....กฎหมายบังคับใช้ไม่ได้  ปชช ต้องดูแลตัวเองง :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
conseto
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 34

เริ่มชินกับข่าว
แต่ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 35

conseto เขียน:เริ่มชินกับข่าว
แต่ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ครับ
จริงครับ

ความน่ากลัวคือเราเริ่มชิน
จะระเบิด
จะปิดถนน

เริ่มจะชินๆกันแล้ว....
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
IWILLBEVI

โพสต์ที่ 36

ผมเสียดาย....

รุ่นพ่อแม่เรา ประเทศไทยเพิ่งอยู่ในช่วงเปลี่ยนแปลงการปกครอง เริ่มพัฒนาประเทศ กำหนดแผนพัฒนาและสังคมแห่งชาติ มุ่งหวังว่าประเทศจะพัฒนาและเจริญก้าวหน้าขึ้น   พ่อแม่ลงทุนอบรมและให้การศึกษา เพือว่าเราจะได้นำความรู้ที่พ่อแม่ลงทุนให้มาพัฒนาตัวเองและ เจริญก้าวหน้าไปกับความพัฒนาของประเทศ

รุ่นเรา มีความรู้และการศึกษาสูงที่พ่อแม่ลงทุนไว้ให้และ เติบโตมาพร้อมกับการพัฒนาประเทศอย่างมีแบบแผน มีความหวังจะเห็นประเทศนี้เติบโตและพัฒนาไปเท่าเทียมอารยะประเทศ  เราลงทุน(โดยเฉพาะผม)กับการศึกษาของลูกอย่างมาก (มากกว่ารุ่นเราสะอีก) เพื่อให้เค้ามีความรู้และได้ประโยชน์กับการเติบโตของประเทศ

ทุกอย่างเราควบคุมได้ การอบรม การศึกษา แต่พัฒนาการของประเทศนี่สิ เราควบคุมไม่ได้ และนับวันจะถอยหลังเข้าคลอง  

ผมเสียดายเวลา ของประเทศนี้ ที่ใช้ไปอย่างสุรุ่ยสุร่าย

ผมเสียดายโอกาสของประเทศนี้ที่หลุดลอยไปหลายต่อหลายครั้ง

ผมเสียดายโอกาสและศักยภาพของตัวเองที่โอกาสในประเทศนี้ไม่เอื้ออำนวยให้ผมได้ใช้มันอย่างเต็มที่ (ไม่เกี่ยวกับการลงทุนนะครับ)

ผมเสียดายที่ผม over invest กับลูกในประเทศที่ควรมีศักยภาพมากกว่านี้

แต่ผมก็ยังจะลงทุนต่อไป จนกว่าผมเห็นว่าพื้นฐานประเทศไทยจะเริ่มเปลี่ยนไป ซึ่งตอนนี้ก็ใกล้มากนะครับ ขอให้ทุกคนมีสติมากๆ และเชื่อในพระสยามเทวาธิราชที่ปกป้องและคุ้มครองประเทศนี้ครับ  ขอให้เมื่อเหตุการณ์ครั้งนี้ผ่านไป เราได้เรียนรู้และมีส่วนร่วมปรับเปลี่ยนประเทศนี้ ให้ไปสู่จุดที่มันควรเป็นนะครับ   :D
naijan

โพสต์ที่ 37

หุ้นตก คนมีหุ้นก็แค่บาดเจ็บทางการเงิน
แต่ประเทศนี่สิ น่าสงสารประเทศ น่าสงสารประชาชน
เศ้ราจริงๆ :cry:  :cry:  :cry:  :cry:
charnengi

โพสต์ที่ 38

ขอประณามคนทำและผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด ให้จงรับกรรมที่ทำไว้ตกแก่ตัวด้วยเถิด แค่นี้ครับ เด๋วจะกลายเป็นกระทู้การเมือง
VI พันธุ์ทาง

โพสต์ที่ 39

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บครับ

และขอสาปแช่งผู้กระทำ และผู้มีส่วนร่วม และผู้อยู่เบื้องหลังเหตุการณ์ครั้งนี้ครับ
picklife

โพสต์ที่ 40

:D ไม่หวั่นแม้นวันมามากครับ อิอิ
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
sai

โพสต์ที่ 41

picklife เขียน::D ไม่หวั่นแม้นวันมามากครับ อิอิ
เรื่องใจ นี่ยกให้คุณ picklife เลยครับ (ถือหุ้น 200%)  :lol:
Small Details Make a Big Difference
Radio

โพสต์ที่ 42

ลบหนักถือเป็นโอกาส   ที่ผมกลัวอย่างยิ่งคือ รบหนัก
แล้วจะกลายเป็น อิรัก อาฟกานิสถาน
Guez07

โพสต์ที่ 43

ขอแสดงความเสียใจกับญาติผูเสียชีวิตและบาดเจ็บด้วยครับ
อยากให้ประเทศไทยกลับมาสงบสุขอีกครั้ง :cry:
winzer

โพสต์ที่ 44

คนไทยทำไมทำร้ายกันได้ลงครับ??
"ราคาคือสิ่งที่คุณจ่ายไป คุณค่าคือสิ่งที่คุณได้รับมา"
Hippocampus

โพสต์ที่ 45

ตั้งแต่เกิดมาก็เพิ่งเห็นคนไทย (เอาแบบประชาชน VS ประชาชนนะ) ปะทะกันเอง หันมาจะเอาเลือดเอาเนื้อกันเอง
   เป็นยุคที่ระเบิดหาง่ายมาก นึกอยากยิงอะไรก็ยิง :twisted:  สถานที่ราชการ ถึงน้ำมัน คนธรรมดา มันยิงได้หมด
   ต้องให้แบ่งประเทศเป็น 2 ซีกเหมือนเกาหลีเหนือ เกาหลีใต้หรือไงนะ :cry:
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 46

แล้วเราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง..... :'O :'O :'O :'O :'O :'O :'O :'O :'O :'O :'O
yoko

โพสต์ที่ 47

ประเทศประชาธิปไตยครับ    ถ้าทุกอย่างผ่านไปตามระบอบประชาธิปไตย
หุ้นขื้นกระฉูดแน่

:8)  :8)  :8)  :8)  :8)
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 48

[quote="naijan"]หุ้นตก คนมีหุ้นก็แค่บาดเจ็บทางการเงิน
แต่ประเทศนี่สิ น่าสงสารประเทศ น่าสงสารประชาชน
เศ้ราจริงๆ :cry:
Sorgios

โพสต์ที่ 49

รูปภาพ

ช่วงนี้ใจคอไม่ค่อยดีเลย สงสารประเทศไทย

วันจันทร์ตลาดจะเป็นไงบ้างครับนี่

สอครับ :?
CHIN UP, Do not give up !!!
neo_potato_Th

โพสต์ที่ 50

ไม่มีความมืดใดคงอยู่ตลอดไป~~

เมื่อไหร่จะเช้าน้ออ
คนรู้ไม่พูด คนพูดไม่รู้
[v]

โพสต์ที่ 51

sai เขียน:
เรื่องใจ นี่ยกให้คุณ picklife เลยครับ (ถือหุ้น 200%)