อยากสอบถามเรื่องค่า p/e ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
gold5599
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน  เกี่ยวกับค่า p/e ครับ  ดังนี้นะครับ
คือค่า p คือ ราคาตลาด ณ. ปัจจุบันใช่ไหมครับ
   ค่า e  ผมสงสัยว่าเราจะสามารถหาได้ยังไง ศึกษาดูหลายๆ ทาง มันเหมือนเป็นการคาดเดา ยังไงบอกไม่ถูก  มีท่านใดพอจะไขความสงสัยได้ไหมครับเกี่ยวกับการหาค่า e  (ถ้ามีเป็นสมาการที่แน่นอนจะดีมากครับ)

สุดท้าย ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ
เด็กเลี้ยงไม้

Re: อยากสอบถามเรื่องค่า p/e ครับ

โพสต์ที่ 2

[quote="gold5599"]สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน
o-bo-ja-ma

Re: อยากสอบถามเรื่องค่า p/e ครับ

โพสต์ที่ 3

[quote="gold5599"]สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 4

[quote="o-bo-ja-ma"][quote="gold5599"]สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
นพพร

โพสต์ที่ 5

ดูเหมือนผมจะมีเพื่อนร่วมเดินทางแล้วล่ะนะ  :)
gold5599

โพสต์ที่ 6

ขอบพระคุณทุกข้อเสนอแนะครับ
โพสต์โพสต์