มาแล้วครับ CEI ได้เวลารออีกต่อไป

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มาแล้วครับ CEI ได้เวลารออีกต่อไป

โพสต์ที่ 1

Symbol: CEI
Headline: สรุปผลการดำเนินงานของบจ.และบริษัทย่อยไตรมาสที่1(F45-2)
Time: 16 ธ.ค. 2004 09:50:14

CEI สรุปผลการดำเนินงานของบริษัทจดทะเบียน
บริษัท คอมพาสส์ อีสต์ อินดัสตรี้ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
สิ้นสุดวันที่ 31 ตุลาคม (หน่วย : พันบาท)

ไตรมาสที่ 1

ปี 2547 2546

กำไร(ขาดทุน)สุทธิ (86,476) 5,000
กำไร(ขาดทุน)สุทธิต่อหุ้น(บาท) (0.46) 0.03

หมายเหตุ : 1. โปรดดูรายละเอียดงบการเงิน รายงานของผู้สอบบัญชี และหมายเหตุประกอบงบการเงิน
จากระบบบริการข้อมูลตลาดหลักทรัพย์

"ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อมูลที่รายงานข้างต้นนี้ถูกต้องทุกประการ พร้อมกันนี้บริษัทได้จัดส่งงบการเงินฉบับเต็ม
ผ่านทางสื่ออิเล็กทรอนิกส์ของตลาดหลักทรัพย์และส่งต้นฉบับให้กับสำนักงาน ก.ล.ต. เรียบร้อยแล้ว"

ลงลายมือชื่อ..............................................
(นายไบร์อัน แอล ฮาร์ดี้)
ตำแหน่ง กรรมการบริหาร.
ผู้มีอำนาจรายงานสารสนเทศ

ออกมาแล้ว แจ้ดมากเลยครับ :cry:

คงไปเจอกันอีกที่ 8 บาท แน่ๆ :lol: :lol: :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 2

ใครรับ บริเวณ 9 บาท ระวังมือหักได้ :lol: :lol: :lol:

รูปการณ์ไม่ต่างจากปี ที่แล้วเท่าไหร่เลย :D

หุ้นตัวแสบ ทำให้หลายๆคนเจ็บตัว :cry:

ทำให้หลายคนเข็ด ไม่อยากพูดถึง ไม่อยากดูกลัวใจสั่น :roll:

หลายคนรับ หลังประกาศปันผล :o

หลายคน ขายหลังปันผล :oops:

หลายคนซื้อ แล้ว ถือลืม :roll:

หลายคนเฉยๆๆๆ :shock:

แต่สุดท้าย ทำให้นักเก็งกำไรหลายคน ร้อง โอ้ยๆๆๆๆๆเจ็บ :cry:

ส่วนผม ไม่ขาย ซื้ออย่างเดียว เลยไม่เจ็บตัว แต่ ปอดยุบไปเยอะเลย :lol:
(แต่ไม่ได้ซื้อตอน 16 บาทนะ เสียว) :lol: :lol: :lol:
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ส่วน CEI ขึ้นจาก 10.90 บาท (ราคาปิด 18 Jun) มาที่ 14.3 เมื่อวานเพราะ
ประกาศปันผลจากกำไรสะสม -- ต้องเรียก unexpected ครับ ไม่ได้ดีด้วย
พื้นฐาน -- อาจจะเป็นไปได้ว่าเจ้าของเริ่มเอาของเก่ามาแจกจ่าย ก่อนที่จะ
ปล่อยให้บริษัทขาดทุน
หรือเอาออกจากตลาด หุ้นเก็งกำไรเหมือนกันครับ
วัวแดง (ไม่ได้ล็อกอิน) เขียน: ซื้อครั้งแรกที่ 8.00บาทครับ หุ้นถูกราคาดี อดีตดีครับ ปัจจุปันแย่ อนาคตดีหรือแย่ไม่รู้ แต่พอใจในปันผล
ซื้อเพิ่มตอนราคา 10.4 .....11.0.....10.5 เฉลี่ย ประมาณ 10 บาท ก็พอใจครับ กำไรประมาณ 44 % ก็พอใจครับ เรื่องที่บอกว่าเจ้าของเริ่มเอาของเก่ามาแจกจ่าย ก่อนที่จะ ปล่อยให้บริษัทขาดทุน หรือเอาออกจากตลาด หุ้นเก็งกำไรเหมือนกันครับ ผมคิดว่าไม่นะครับ บ.ขาดทุนทำไมจะรับไม่ได้ล่ะครับในเมื่อ บ.ใหญ่ๆบางตัว ยังเคยขาดทุนจนเกือบแย่เลยครับ(แต่ cei ไม่ขาดทุนมาเป็น 10 ปี แล้วเน้อ อีแค่เนี้ย เฉยๆๆ) ส่วนเก็งกำไรหรือปล่าว แล้วแต่ท่านคิด แต่ผมคิดว่าไม่ใช่นะ ถ้าราคาเหลือซัก 5-6 บาท บอกผมด้วยนะครับ จะรอ.....ร้อ....รอ อย่างไม่เครียด :D ผมถือว่า CEI เป็นหุ้นครูผมครับ ถือยาวๆๆๆๆๆ เกรด B
ขุดมาเตือนความจำตามที่ขอมาครับ เผื่อคุณวัวแดงอยากจะรอ 5-6 บาทจริงๆ
วัวแดง

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ คุณck ที่คอยเตือนความจำ :D

แต่ยังไงผมก็รอที่ 5-6 บาท จริงๆๆครับ :P

ช่วยทำให้ถึงด้วยซิครับ ฝันจะได้เป็นจริงซักที :lol: :lol: :lol:

ต้นทุนอยู่ที่ 10 บาทครับ (ก่อนปันผล) ยังไงตอนนี้ก็ยังไม่แย่อย่างที่คิด
แต่ต่อไปก็ไม่แน่ เพราะตอนนี้ โอกาสที่ราคาจะไป 8บาท มากกว่าที่จะไป 10 บาท
ถ้าคนอื่น อาจจะขายแล้วก็ได้ แต่ผมไม่ครับ เพราะยังไงมันก็คือ cei ไม่มีทางเป็น sccหรือ ptt ได้หรอกครับ :lol: :lol: :lol:

เชื่อมั้ยครับ ผมดีใจที่ cei ราคาตก มากกว่าขึ้นซะอีก เพราะผมจะได้ซื้อของถูกอีกครั้ง
ยังไม่เต็มปอดเลยครับ :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
buglife

โพสต์ที่ 5

งั้นจะรับที่เท่าไรดีครับ
เดี๋ยวนี้สมองเสื่อมขึ้นเยอะ คิดอะไรไม่ออก

:oops: :oops: :oops:
BPT

โพสต์ที่ 6

ขาดทุน 80 กว่าล้าน เป็นขาดทุนจากอัตราแลกเปลี่ยน 50 กว่าล้าน ทั้งที่ยอดขายก็เพิ่มขึ้นกว่าปีที่แล้วอีก น่าเสียดายจริงๆ ปีที่แล้วตอนที่ขาดทุน Q2 ยังไม่ขาดทุนมากเท่านี้เลย ทำอะไรกันเนี่ย
โป้ง

โพสต์ที่ 7

เหลือ 5 บาทหรือเปล่า ผมซื้อด้วยคน :)
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
harry

โพสต์ที่ 8

ในความคิดผมนะ ตัวนี้ผมให้ห่วยกว่า fancy นะครับ

แฟนซี ช่วงหนักสุดๆ ยังกำไร แม้จะปันผลช้า เพราะรอดูสถานการณ์ก่อน และก็มา เพราะไตรมาสต่อมาดีขึ้น และก็ยังดีอยู่ ขณะที่หุ้นพัดลม เป็นขาดทุนซะแล้ว

มัย VI หลายท่านยังสนหุ้นนี้ หรือว่าเข้าใจดีครับ ว่าตอนนี้แย่ อีกหน่อยจะดี แล้วราคาพุ่ง

เป็นผมถือแฟนซีไว้สบายใจกว่าครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้เหล็กก็แพง แถมจีนก็ทำเครื่องใช้ไฟฟ้าราคาถูกกกกกมาตีตลาดนา

ซื้อของถูกแต่ไม่มีอนาคตระวังช้อนหักนะ
ถูกๆและดีก็ยังมีตั้งเยอะครับ
I do not sleep. I dream.
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 10

ช่วงนี่อากาศหนาว
ไม่ค่อยได้ใช้พัดลม :lol:
ch_army

โพสต์ที่ 11

อย่างนี้ ผู้บริหารเค้ามีทางหนีทีไล่ยังไงครับเนี่ย เร่องสินค้าจากจีนเนี่ย
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
น้องด๋อย

โพสต์ที่ 12

fancy นี่อ้วกแตกแน่ครับ เจอสินค้าจากจีนเข้าไป
ผมว่าบริษัทที่ทำเฟอร์ขายเองนี่ไม่น่าจะ make sense เท่าไหร่นะครับ
ให้ผมเลือก ผมก้อไม่อยากได้บริษัทนี้หรอกครับ บริษัทไรขายเก้าอี้ ...

ความเห็นส่วนตัวนะคับ
buglife

โพสต์ที่ 13

เฟอร์นิเจอร์เป็นงานฝีมือนะครับ
เป็นส่วนผสมของอุตสาหกรรม+ศิลปะ
แถมวัตถุดิบก็อยู่ในไทย

แรงงานไทยสู้จีนได้นะ ผมว่า (ตลาดกลาง-บน)

แถวเฟอร์นิเจอร์เข้าสหรัฐของจีน โดนภาษีทุ่มตลาดด้วย

ระยะสั้น-กลาง แฟนซีน่าจะดูดีกว่า CEI ครับ
din

โพสต์ที่ 14

น่าผิดหวังมากครับตัวนี้ ผมติดอยู่ที่ 13 บาท มารู้ข่าวตอนเย็นแล้ว เลยเข้ามาดูความเห็นเพื่อนๆ ยังคงมึนตึบไม่รู้จะทำยังไงดี
วัวแดง

โพสต์ที่ 15

din เขียน:น่าผิดหวังมากครับตัวนี้ ผมติดอยู่ที่ 13 บาท มารู้ข่าวตอนเย็นแล้ว เลยเข้ามาดูความเห็นเพื่อนๆ ยังคงมึนตึบไม่รู้จะทำยังไงดี
ขออนุญาติแนะนำนะครับ

ขายเถอะครับ ถ้าคิดว่ามันไม่มีอนาคตแล้ว ซื้อหุ้นตัวอื่นดีกว่า จะได้เสียวน้อยหน่อย บริษัทที่กำไรดี อนาคตสวยยังมีอีกเยอะ แต่ราคาเป็นยังไงต้องดูเอาเอง :roll:

แต่ถ้าคิดว่ามันเป็นปัญหาชั่วคราว เดี๋ยวก็แก้ไขได้ ก็ถือต่อ ลองเชื่อตัวเราดู ว่าเป็นอย่างไง :o

ถ้ามั่นใจมากหน่อย ก็ซื้อเพิ่ม แต่ผมไม่ค่อยแนะนำ ถ้าใจไม่แข็งพอ :D

ความคิดผมนะครับ
ถ้าเราคิดเหมือนคนส่วนใหญ่ เราก็เป็นเหมือนคนส่วนใหญ่ กำไร ไม่ต่างกันเท่าไหร่
แต่ถ้าเราคิดต่างจากคนอื่น มองโลกที่ต่างกัน เราอาจรวยกว่า หรือจนกว่าก็ได้ เพราะคนมั่งคั่งจริงๆ มีน้อยกว่าคนส่วนใหญ่ที่พอใช้

แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะถูกนะครับ ผมอาจจะผิดแล้วล้มละลายไปเลยก็ได้ แต่ผมก็ดีใจ ที่ล้มเพราะตัวผมตัดสินใจเอง 8)

สุดท้ายผมก็ตายอยู่ดี :lol: :lol: :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 16

Viewtiful Investor เขียน:ตอนนี้เหล็กก็แพง แถมจีนก็ทำเครื่องใช้ไฟฟ้าราคาถูกกกกกมาตีตลาดนา

ซื้อของถูกแต่ไม่มีอนาคตระวังช้อนหักนะ
ถูกๆและดีก็ยังมีตั้งเยอะครับ
ผมว่า cei นี่ละครับที่จะไปตีจีน :lol: :lol: :lol:

เห็นมีบริษัทลูก ไปขายในจีนแล้ว แต่เป็นสินค้าราคาถูก คงได้กำไรไม่มากนัก :D

ส่วนของราคาถูกนี่ ผมไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ครับ :D
เพราะของถูกแต่ คุณภาพต่ำ อีกหน่อยลูกค้าก็ต้องซื้ออีก (เพราะพังง่ายครับ)
อาจจะมาซื้อ ราคาแพงขึ้นมาหน่อย แต่ใช้ได้นานก็ได้ :lol: :lol:
วัวแดง

โพสต์ที่ 17

ยืนยันครับ

ผมอยากให้ราคาลดต่ำลงกว่านี้ อีกครับ อยากซื้อครับ อยากซื้อจริงๆ :D

ผมอาจจะถือตัวเดียวเลยก็ได้ ถ้าราคาน่าสนใจกว่าหุ้นตัวอื่นๆใน port :mrgreen:

เพื่อนๆช่วยกันขายหน่อยนะครับ ฝันจะได้เป็นจริงซักที :lol: :lol: :lol:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 18

น้องด๋อย เขียน:fancy นี่อ้วกแตกแน่ครับ เจอสินค้าจากจีนเข้าไป
ผมว่าบริษัทที่ทำเฟอร์ขายเองนี่ไม่น่าจะ make sense เท่าไหร่นะครับ
ให้ผมเลือก ผมก้อไม่อยากได้บริษัทนี้หรอกครับ บริษัทไรขายเก้าอี้ ...

ความเห็นส่วนตัวนะคับ
ผมว่าก่อนแสดงความเห็นน่าจะลองศึกษาโครงสร้างอุตสาหกรรมและตลาดของสินค้าแต่ละเกรดแต่ละประเภทดูก่อนนะครับ

สำหรับ FANCY สามารถดูได้จากห้องร้อยคนร้อยหุ้น ให้ข้อมูลไว้ดีมากนะครับ ไม่ทราบว่าเคยเข้าไปดูรึยังครับ
วัวแดง

โพสต์ที่ 19

สำหรับ fancy แนะนำให้อ่านในร้อยคนร้อยหุ้น เหมือนกันครับ

ค่อนข้างละเอียดพอสมควร สำหรับคนที่รู้เพียงผิวเผิน เช่นผม :mrgreen:
CK

โพสต์ที่ 20

เห็นมีบริษัทลูก ไปขายในจีนแล้ว แต่เป็นสินค้าราคาถูก คงได้กำไรไม่มากนัก
ยังไม่เคยเห็นบริษัทไหนที่เข้าไปขายแข่งกับจีนแล้วรุ่งครับ ส่วนใหญ่เจ็บตัว
ส่วนน้อยได้กำไร ที่ได้กำไรก็ได้เป็นน้ำจิ้ม น้อยกว่าการลงทุนในประเทศอื่น
วัวแดง

โพสต์ที่ 21

CK เขียน: ยังไม่เคยเห็นบริษัทไหนที่เข้าไปขายแข่งกับจีนแล้วรุ่งครับ ส่วนใหญ่เจ็บตัว
ส่วนน้อยได้กำไร ที่ได้กำไรก็ได้เป็นน้ำจิ้ม น้อยกว่าการลงทุนในประเทศอื่น
เห็นด้วยครับ :D

ผมอยากให้ไปขยายการผลิตหรือนำสินค้าไปขาย ในประเทศเมืองร้อนอื่นๆ
มากกว่าไปขายในจีนนะครับ

แต่ที่เค้าไปตั้งโรงงานในจีน เป็นไปได้มั้ยครับ ที่เค้าจะย้ายฐานการผลิตไปจีน เพื่อประหยัดทุนการผลิต ในอนาคต
din

โพสต์ที่ 22

คุณวัวแดงครับ
ตกลงผมเลือกวิธีขายครึ่งนึงนะครับ ขายไปแล้วเมื่อเช้านี้ที่ราคาเปิด 8.95 บาท ยังคงเหลือ อีกครึ่งนึงครับ ปีที่แล้วผมก็ขายอย่างนี้เหมือนกันตอนที่ CEI ขาดทุน แล้วกลับมาซื้อใหม่ ผมคงไม่มีเงินซื้อ หากไม่ขายออกมาบ้างเวลาที่มีเรื่องร้ายๆ
CK

โพสต์ที่ 23

เยี่ยมครับ คุณ din ขายได้ที่ high เลย ถ้าเข้าซื้อคืนตอนนี้ก็จะได้หุ้นเพิ่ม
ไปสามเปอร์เซ็นต์กว่าแล้ว
วัวแดง

โพสต์ที่ 24

ดีใจด้วยครับคุณ din ที่ตัดสินใจไปอย่างงั้น :D

ราคาตอนนี้มีโอกาส ลง มากกว่าขึ้นครับ :oops:

เชื่อตัวคุณเองนะดีแล้วครับ ซักวันจะเป็นวันของเรา :P

ผมเชื่ออย่างงั้น :mrgreen:

ยินดีที่ได้รู้จักชาว CEI อีกคน :D :D :D
tk

โพสต์ที่ 25

รับมา 8 บาท ตอนนี้ 7.9 โลว์ที่ 7.8 ครับ
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
din

โพสต์ที่ 26

วันนี้ก็ลงมาเยอะนะครับ ดูตามหลังแล้วน่าจะขายหมดนะเมื่อเช้านี้
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 27

คุณ din ทำถูกแล้วครับ ไม่มีใครรู้เรื่องราคาในอนาคต กระโดดหนีแล้วค่อยกลับมาตีหัวอีกที ผมก็ลองแบบนี้กับ CPF อยากขึ้นเร็วเกินไปดีนัก
I do not sleep. I dream.
wpong
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 28

เพื่อนๆสนใจหุ้นปันผลดี กำไรเพิ่มอย่าง TPA หรือ CPL บ้างใหมครับ ผมเพียงแต่เห็นว่าหุ้นปันผลดีๆ ผู้บริหารน่าคบยังมีอีกถมไป
ล็อคหัวข้อ