ความสำเร็จ VS ความสุข

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
PTeam
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

ท่าทางน้องจะยังอายุไม่มากเท่าไร พี่ว่าเอาเงินไป  Enjoy Life บ้างก็ไม่เสียหลายนะครับ  วัยแบบนี้ ต้องสนุกสนานให้เต็มที่ก่อน  แล้วเน้นไปเพิ่มรายรับ(จากงานประจำ) น่าจะดีกว่าพยามลดรายจ่าย เพื่อออมเงิน เอาไปใช้ทำงานแทนเรานะครับ เพราะพี่ว่ามันเร็วเกินไป ในช่วงต้นๆ ของวัยทำงาน ต่อให้ออมได้ 70-80 % แล้วเอาไปลงทุนทุกเดือน ผลตอบแทนมันก็ยังไม่ค่อยสะใจเท่าไรเพราะพอร์ตยังเล็ก  สู้ทุ่มเทให้กับงานประจำ จะได้เงินเยอะและเร็วกว่า (มันส์กว่าด้วย)สิ่งที่น้องทำอยู่ตอนนี้ พี่ว่ารอให้ใกล้ๆ ถึงช่วง Midlife Crisis เบื่องาน และใกล้อิ่มตัวเต็มที่แล้ว ค่อยมาลุยแนวนี้ก็ยังไม่สายเกินไปครับ ช่วงนี้ลงทุนและใช้ชีวิตด้วยความสนุกสนาน อย่าเพิ่งจริงจังมากเกินไป แบบว่าพี่กลัวแพ้น้องอ่ะนะ อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ไชโย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 32

:P   เดินสายกลาง ไม่ตึง ไม่หย่อน  

:lol:  ความสุขของแต่ละคน แตกต่างกันไป

:oops: ทำให้เหมาะสมกับวัย ที่คิดว่าในวันข้างหน้า มองย้อนกลับมาแล้วไม่เสียใจ

:wink: ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น