บริษัทมหาชน?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
bomanchok
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

วันนี้ขับรถผ่านบริษัท เสถียรสเตนเลสสตีล จำกัด (มหาชน)
บริษัทที่ผลิตเครื่องครัวตราหัวม้าลาย น่ะครับ
เลยลองมาค้นหาหุ้นในตลาดหลักทรัพย์แต่ไม่เจอ
ผมเลยสงสัยว่าเค้าไม่ได้จดทะเบียน หรือยังไง
ถ้าไม่ได้จดแล้วทำไมถึงเป็น มหาชน ได้ครับ สงสัยจัง
ขอขอบคุณความทุกข์ที่ผ่านเข้ามา เพื่อวันนึงจะรู้ซึ้งถึงความสุขที่ไม่ยั่งยืน
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 2

บริษัทมหาชน ไม่จำเป็นต้องจดทะเบียนในตลาดหลักทรัพย์ก็ได้ครับ
ขายหุ้นให้เฉพาะกลุ่ม หรือ สถาบันการเงิน
bomanchok

โพสต์ที่ 3

อ่อออ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากนะครับ คุณพี่เด็กเลี้ยงไม้
ขอขอบคุณความทุกข์ที่ผ่านเข้ามา เพื่อวันนึงจะรู้ซึ้งถึงความสุขที่ไม่ยั่งยืน
เด็กเลี้ยงไม้

โพสต์ที่ 4

พอดีผมอ่าน อ่านงบการเงินให้เป็น ของ ดร.ภาพร นะครับแล้วเจอ
ผมเองก็เพิ่งรู้มะวานเอง ฮา....

พี่ bomanchok อย่าเรียกผมพี่เลย T_T ผมยังเอ๊าะๆอยู่นะ
bomanchok

โพสต์ที่ 5

ผมก็ยังเอ๊าะๆ อยู่เหมือนกันนะ  :lol:
อ่องอ๋า

โพสต์ที่ 6

แหม ๆ เข้ามาแข่งกันเอ๊าะ  :lol:

เพิ่งทราบเหมือนกันค่ะ แวะมาอ่าน
อีหนูตีแตก
โพสต์โพสต์