จิตวิทยาการลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มาโพสต์ไว้ก่อนครับ

ให้หลายๆท่าน มาคุยเรื่องนี้กัน และเรื่องที่เกี่ยวกับในหนังสือด้วยครับ

แถมให้คุณ web ผมรู้สึกว่าเล่มนี้ ใช้คำแล้วอ่านทำให้รู้สึกงงชอบกลครับ แต่ผมอ่านเล่มอื่น ก็รู้สึกปกติดี ไหลลื่น ถูกต้องนะครับ
Expecto Patronum!!!!!!
frank0819

โพสต์ที่ 2

ได้รับหนังสือแล้วเหมือนกันครับ กำลังอ่านและทำความเข้าใจอยู่ครับ
แต่ก็ได้แนวความคิดดีๆเหมือนกันครับ เช่น การขายหุ้นที่ขาดทุนของอเมริกา และการขายหุ้นที่มีกำไร การเก็บหุ้นที่มีกำไรกับหุ้นที่ขาดทุน
เพิ่งอ่านได้ไม่กี่บทเองครับ ชวนเพื่อนๆพี่ๆใน tvi มาแชร์ความคิดเห็นเกี่ยวกับหนังสือได้เลยครับ ผมเพิ่งรู้ตัวว่าชอบอ่านหนังสือที่คุณWEB แปลให้นะเนื่อ เพราะมีหนังสือทุกเล่มตามรายชื่อที่คั่นหนังสือที่แถมมาให้ ต้องขอขอบคุณ คุณ WEB ที่ช่วยแปลหนังสือดีๆให้อ่าน
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 3

ผมอ่านแล้วหลายบทก็ปกติลื่นไหลดีครับ ไม่เห็นติดขัดอะไร ได้ใจความครบถ้วนตรงตามฉบับภาษาอังกฤษ

harryเห็นตรงไหนติดขัดก็เขียนมาแนะนำ คุณwebจะได้แก้ไข เขียนรวมๆไปจะหาจุดที่ปรับปรุงไม่ได้นะครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
harry

โพสต์ที่ 4

งั้นไว้อ่านอีกรอบ จะจดมาบอกครับ
Expecto Patronum!!!!!!
edd

โพสต์ที่ 5

ผมก็เป็นเหมือนคุณ harry นะ แต่คงเป็นเพราะเนื้อหาของหนังสือมากกว่าที่เป็นเรื่องศัพท์ทางจิตวิทยา บางประโยคเลยเข้าใจค่อนข้างยาก

แต่ผมก็ยังอ่านไม่จบครับ ลูกไม่สบาย ไม่ได้นอนมา 3 คืนแล้ว ตัวร้อนมาก กลัวแกชัก เลยต้องคอยตื่นมาเช็ดตัวตลอดคืน
ch_army

โพสต์ที่ 6

edd เขียน: แต่ผมก็ยังอ่านไม่จบครับ ลูกไม่สบาย ไม่ได้นอนมา 3 คืนแล้ว ตัวร้อนมาก กลัวแกชัก เลยต้องคอยตื่นมาเช็ดตัวตลอดคืน
ขอให้หายไวๆนะครับผม
เอลูกพี่กี่ขวบแล้วครับ ไปหาหมอมาหรือยังครับ ไม่งั้นก็ถามคุณหมอในนี้ก็ได้ครับ มีอยู่หลายคนเหมือนกันครับ
http://inspirationword.blogspot.com

-กำลังใจ มีอยู่ในตัวคุณ-
-พัฒนาทัศนคติ สู่ชีวิตแห่งชัยชนะ-
edd

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับคุณ Ch army ลูกสาวผมอายุ 4 ขวบครึ่ง พาไปหาหมอ 2 รอบแล้วครับ พอดีหมอที่รักษาประจำพึ่งกลับจากญี่ปุ่นเมื่อวานครับ

ยาที่หมอคนแรกให้ เห็นคุณหมอ(ประจำ)บอกว่ามันอ่อนเกินไปครับ เลยไม่หาย

ที่จริงก็ไม่ได้เป็นอะไรมากหรอกครับ ติดเชื้อแบคทีเรีย ต้องกินยาแก้อักเสบ แต่เด็กๆส่วนมาก พอเป็นแล้วตัวจะร้อนมากครับ เพราะยาแก้อักเสบอ่อนเกินไป ไข้ก็เลยไม่ลดครับ

ขนาดกินยาแก้ไข้แล้ว อุณหภูมิยังเกือบ 40 องศาแน่ะ แต่ตอนนี้ดีแล้วครับ เมื่อบ่ายโทรไปเช็คกับคุณแม่ผม เห็นว่าไม่มีไข้แล้ว พรุ่งนี้น่าจะไปโรงเรียนได้
ล็อคหัวข้อ