Sham Gad ท่านใดรู้จักบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kittithat t
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมมีหนังสือของSham Gad อยู่เล่มหนึ่ง แต่ยังไม่ตัดสินใจอ่านเพราะว่ายังไม่ทราบPerformance ของเค้าในระยาว

รู้สึกว่าจะยังเด็กอยู่แล้วมี Track Record แค่สามปีใช่มั้ยครับ?
IMAGINATION
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

I encourage you to read this book.For the new investors,this book provide a clear and concise illustration of value investing framwork.For the advance investors,this book provide never ending process of constant learning and application.
I think you will enjoy to read.
kittithat t

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ จะลองอ่านดูนะครับ
PP

โพสต์ที่ 4

ไปทำความรู้จักเขาได้ที่นี่ครับ
http://www.buffettspeaks.blogspot.com/

ที่ผมเคยติดต่อพูดคุยกับเขาและแปลบทความของเขาไว้ที่นี่ครับ
http://thinkvalueinvestment.blogspot.co ... -post.html
"The man who doesn't read has no advantage over the man who cannot read." Mark Twain
kittithat t

โพสต์ที่ 5

ผมตามขุดกระทู้คุณ PP ไปเจอเนื้อหาเกี่ยวกับ QUEST MANAGEMENT INC น่าสนใจมากเลยครับ

Firm นี้เค้าเปิดเผยรายชื่อ Stock ใน Port เป็นรายตัวบ้างมั้ยครับ
Holding Period เป็นอย่างไรบ้าง ถือยาวไหมครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

kittithat t เขียน:ผมตามขุดกระทู้คุณ PP ไปเจอเนื้อหาเกี่ยวกับ QUEST MANAGEMENT INC น่าสนใจมากเลยครับ

Firm นี้เค้าเปิดเผยรายชื่อ Stock ใน Port เป็นรายตัวบ้างมั้ยครับ Holding Period เป็นอย่างไรบ้าง ถือยาวไหมครับ
ถ้าหมายถึงกองทุน questthai ผมเคยตามมาบ้างแต่ตอนนี้ไม่ได้ตามแล้ว เค้าจะใช้ชื่อเป็น Thai focus equity fund

รายชื่อหุ้นที่ถือแสดงในหมายเหตงบการเงินงวดปี ดังนั้นเราจะรู้ชื่อหุ้นปีละครั้ง ระยะเวลาถือค่อนข้างยาวครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
kittithat t

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับ คุณลูกอิสาน
PP

โพสต์ที่ 8

kittithat t เขียน:ผมตามขุดกระทู้คุณ PP ไปเจอเนื้อหาเกี่ยวกับ QUEST MANAGEMENT INC น่าสนใจมากเลยครับ

Firm นี้เค้าเปิดเผยรายชื่อ Stock ใน Port เป็นรายตัวบ้างมั้ยครับ
Holding Period เป็นอย่างไรบ้าง ถือยาวไหมครับ
ไม่ได้ตาม QUEST MANAGEMENT INC เลยไม่มีข้อมูลเพิ่มเติมครับ
"The man who doesn't read has no advantage over the man who cannot read." Mark Twain
choosak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: Sham Gad ท่านใดรู้จักบ้างครับ

โพสต์ที่ 9

kittithat t เขียน:ผมมีหนังสือของSham Gad อยู่เล่มหนึ่ง แต่ยังไม่ตัดสินใจอ่านเพราะว่ายังไม่ทราบPerformance ของเค้าในระยาว

รู้สึกว่าจะยังเด็กอยู่แล้วมี Track Record แค่สามปีใช่มั้ยครับ?
ถ้าเป็น The Business of Value Investing แนะนำให้อ่านเป็นอย่างยิ่ง performance ของเค้าเป็นยังไงผมไม่ทราบ แต่เนื้อหาของเค้าดีมาก มีหนังสือดีๆ แบบนี้ไม่อ่าน เสียดายแย่ครับ
ในการลงทุนระยะยาว ใครนิ่งได้มากกว่า คนนั้นชนะ
kittithat t

โพสต์ที่ 10

ครับใช่เล่มนั้นเลยครับ
วันนี้ลองอ่านผ่านๆดูทำให้ได้ยินชื่อที่ผมไม่คุ้นเช่น Seth และ Berkowitz ด้วย

ตอกย้ำแนวคิดบางอย่างที่เคยลืมไปแล้วด้วยครับ
ขอบคุณมาก
โพสต์โพสต์