Company visit MACO

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
polly
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 31

ขอลงชื่อสำรอง 1 ที่ค่ะ
tankhun
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 32

สำรอง 1 ที่ครับ
เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
unnop.t

โพสต์ที่ 33

จอง 1 ที่ ไม่ทราบว่าเต็มหรือยังครัีบ ?
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
kiri
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณคุณ Grandslam และคุณseeder ที่ช่วยตอบข้อสงสย และ update รายชื่อให้ค่ะ

ที่ถามเรื่องสถานที่จัดวิสิท จะจัดที่บริษัทมาสเตอร์ แอด ที่ลาดพร้าว 19 ทางที่ดี ควรจะนั่งรถไฟใต้ดินไปที่สถานีลาดพร้าวแล้วต่อ taxi ค่ะ
หากใครจะนำรถไปช่วยแจ้งกลับมาในกระทู้นี้ด้วยนะคะ
romee

โพสต์ที่ 35

ลงชื่อด้วยครับ อีก1
การลงทุนแนวvi ไม่ได้แปลว่า นักลงทุนคนนั้นดีกว่า หรือมีวรรณะสูงกว่าคนที่ลงทุนแนวอื่นๆหรอก
kiri

โพสต์ที่ 36

คุณ fongdc007 ช่วย confirm ด้วยนะคะ

1 Leksmile
2 tiger
3 littleboy
4 icque1
5 icque2
6Web
7picatos
8sai
9kornjackrit1
10 kornjackrit2
11 damiane
12 kok2029
13 hmunoi1
14 rean
15 the lost child
16 fongdc007 ???
17 pwz
18 benjamin
19 SupachaiZ594
20 Chatchaisa
21 Grow

\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\
สำรอง
1 hmunoi2
2 stolic
3 seeder
4 worapot_ta
5 polly
6 tamkhun
7 unnop.t
sukit2020

โพสต์ที่ 37

ขอเป็นตัวสำรองด้วยคนครับ
kiri

โพสต์ที่ 38

kiri เขียน:ขอบคุณคุณ Grandslam และคุณseeder ที่ช่วยตอบข้อสงสย และ update รายชื่อให้ค่ะ

ที่ถามเรื่องสถานที่จัดวิสิท จะจัดที่บริษัทมาสเตอร์ แอด ที่ลาดพร้าว 19 ทางที่ดี ควรจะนั่งรถไฟใต้ดินไปที่สถานีลาดพร้าวแล้วต่อ taxi ค่ะ
หากใครจะนำรถไปช่วยแจ้งกลับมาในกระทู้นี้ด้วยนะคะ
ขอแก้ข้อมูลที่ตั้งค่ะ
เมื่อออกจากรถไฟใต้ดินสถานีลาดพร้าวแล้วเดินต่อได้เลยค่ะ บริษัทอยู่ห่างแค่ 20 เมตรค่ะ

แผนที่ค่ะ
รูปภาพ
v_sukit

โพสต์ที่ 39

ขอสำรอง 1 ที่ครับ
kiri

โพสต์ที่ 40

คุณ kok2029 คุณ grow คุณhmunoi 2 ขอชื่อสกุล และเบอร์โทร ทาง Pm ด่วนนะคะ

หากคุณ fongdc007 ตกลงไม่ไปไหมคะ

ทุกคนที่มีชื่อข้างต้นนี้รบกวน แจ้งข้อมูลทาง Pm ภายใน 12.00 น. ของวันศุกร์ ที่ 25 นี้ มิเช่นนั้นจะถือว่าสละสิทธิ์ให้ผู้ที่อยู่ตำแหน่งสำรองถัดไปนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
worapot_ta

โพสต์ที่ 41

ขอสละสิทธิ์ครับ พอดีต้องไปต่างประเทศ
fongdc007

โพสต์ที่ 42

เรียน คุณ Kiri

ต้องขอประทานโทษ
ติดธุระไปไม่ได้
ขอสละสิทธิครับ

fongdc007
Grow

โพสต์ที่ 43

ขอสละสิทธิ์ครับ มีประชุมกับผู้บริหาร
iGrow Forever
kiri

โพสต์ที่ 44

ประกาศ
ตัวสำรองที่มีสิทธิจะได้ไปกับเราเพิ่มอีกคือ
1 hmunoi2
2 stolic
3 seeder

เตรียมตัวไปกับเราได้เลยค่ะ ส่งชื่อแจ้งบริษัทเรียบร้อยแล้ว

ใครที่ไม่ได้แจ้งเรื่องที่จอดรถมา รบกวนไปจอดที่อาคารจอดรถของรถไฟใต้ดินสถานีลาดพร้าวได้เลยนะคะ เพราะทางเราจะไม่เตรียมทีจอดเพิ่มมแล้วค่ะ

ขอบคุณ แล้วเจอกันนนะคะ
romee

โพสต์ที่ 45

คุณ kiri ครับ แล้วผมได้ไปมั้ยอ่ะครับ  :oops:  ไม่เห็นรายชื่อผมเลยนะครับ

จากข้อความเดิมด้านบนนะครับ
romee เขียน:ลงชื่อด้วยครับ อีก1
การลงทุนแนวvi ไม่ได้แปลว่า นักลงทุนคนนั้นดีกว่า หรือมีวรรณะสูงกว่าคนที่ลงทุนแนวอื่นๆหรอก
leksmile

โพสต์ที่ 46

ขอถอนตัวครับ ขอโทษด้วย เพราะเป็นอาทิตย์ที่ยุ่งหลายเรื่องจริงๆ รบกวนให้สำรองขึ้นมาแทนเลยครับ
seeder

โพสต์ที่ 47

ขออนุญาติมาสรุปรายชื่อล่าสุดให้นะครับ  

1 tiger
2 littleboy
3 icque1
4 icque2
5 Web
6 picatos
7 sai
8 kornjackrit1
9 kornjackrit2
10 damiane
11 kok2029
12 hmunoi1
13 rean
14 the lost child
15 pwz
16 benjamin
17 SupachaiZ594
18 Chatchaisa
19 hmunoi2
20 stolic
\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\

สำรอง

1 seeder
2 polly
3 tamkhun
4 unnop.t
5 romee
6 sukit2020
7 v_sukit
romee เขียน:คุณ kiri ครับ แล้วผมได้ไปมั้ยอ่ะครับ :oops: ไม่เห็นรายชื่อผมเลยนะครับ

จากข้อความเดิมด้านบนนะครับ
ผมเพิ่มชื่อคุณ romee ไว้ในรายชื่อสำรองให้แล้วนะครับ  

kiri เขียน:ประกาศ
ตัวสำรองที่มีสิทธิจะได้ไปกับเราเพิ่มอีกคือ
1 hmunoi2
2 stolic
3 seeder

เตรียมตัวไปกับเราได้เลยค่ะ ส่งชื่อแจ้งบริษัทเรียบร้อยแล้ว

ใครที่ไม่ได้แจ้งเรื่องที่จอดรถมา รบกวนไปจอดที่อาคารจอดรถของรถไฟใต้ดินสถานีลาดพร้าวได้เลยนะคะ เพราะทางเราจะไม่เตรียมทีจอดเพิ่มมแล้วค่ะ

ขอบคุณ แล้วเจอกันนนะคะ
ถ้าถอดชื่อท่านที่สละสิทธิ์ออก(ใน list ของตัวจริง) ชื่อผมเป็นจะชื่อที่ 21 ครับ ไม่ทราบว่าผมจะไปร่วมงานครั้งนี้ได้หรือเปล่าครับ ?
Wealth isn't about the money you amass but it's about how many lives you enrich
SupachaiZ594

โพสต์ที่ 48

ด่วนมากครับ
ขอถอนตัวด้วยติดภารกิจด่วยพรุ่งนี้ ไปร่วมไม่ทันแน ๆ  :cry:
ขออภัยผู้จัดงานมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าตาม waitting list รวบรวมจากคุณ kiri น่าจะเป็นคุณ worapot_ta ได้ไปแทนผมนะครับ  ลองตรวจสอบดู
seeder

โพสต์ที่ 49

SupachaiZ594 เขียน:ด่วนมากครับ
ขอถอนตัวด้วยติดภารกิจด่วยพรุ่งนี้ ไปร่วมไม่ทันแน ๆ  
ขออภัยผู้จัดงานมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ถ้าตาม waitting list รวบรวมจากคุณ kiri น่าจะเป็นคุณ worapot_ta ได้ไปแทนผมนะครับ  ลองตรวจสอบ
ใน waiting list ของคุณ kiri มีบางท่านสละสิทธิ์ครับ เข้าใจว่าคุณ worapot_ta ก็สละสิทธิ์ด้วย
worapot_ta เขียน:ขอสละสิทธิ์ครับ พอดีต้องไปต่างประเทศ
รายชื่อล่าสุดนะครับ

1 tiger
2 littleboy
3 icque1
4 icque2
5 Web
6 picatos
7 sai
8 kornjackrit1
9 kornjackrit2
10 damiane
11 kok2029
12 hmunoi1
13 rean
14 the lost child
15 pwz
16 benjamin
17 Chatchaisa
18 hmunoi2
19 stolic
20 seeder

สำรอง

1 polly
2 tamkhun
3 unnop.t
4 romee
5 sukit2020
6 v_sukit
Wealth isn't about the money you amass but it's about how many lives you enrich
kiri

โพสต์ที่ 50

ไม่ทราบคุณ polly และคุณ tankhun จะมาได้ไหมคะ
ถ้ามาไม่ได้ภาจะขอให้คุณ unnopt และคุณromee ขึ้นมาแทนเลยค่ะ
เนื่องจากสองท่านนี้ได้ส่งรายละเอียดมาให้แล้วค่ะ
รบกวนตอบก่อน 20.00 น. ของวันนี้นะคะ
เนื่องจากมีเวลาจำกัดค่ะ
sai

โพสต์ที่ 51

ขอถอนตัวด้วยคนครับ โทษทีครับ งานเยอะมากเลยครับ ช่วงนี้  :lol:
Small Details Make a Big Difference
tankhun

โพสต์ที่ 52

มายืนยันวันไปได้ครับ ขอโทษทีที่เพิ่งเข้ามาตอบครับ
เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ ทำทีละอย่าง
tankhun

โพสต์ที่ 53

แล้วคุณภาต้องการรายละเอียดอะไรบ้างครับผม
kok2029

โพสต์ที่ 54

ขอโทดด้วยครับพอดีติดประชุม กลัวไปไม่ทันขอถอนตัวแล้วกันครับ
Seppe Beauti Drink
Little Boy

โพสต์ที่ 55

ขออภัยพี่ kiri ด้วย  :bow:  ผมจำเวลาผิดเป็น 4 โมงเย็น ที่แท้ 14.00 น. :oops:

ขอโทษด้วยค๊าบบบบบ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
pak

โพสต์ที่ 56

ไปดูงานกันมาแล้ว เป็นอย่างไรบ้างขอรับ

อยากรู้ๆๆ
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 57

ไปดูงานเป็นอย่างไร เล่าสู่กันฟังบ้างครับ .... ผมก็ไปเหมือนกัน ไปตามทางด่วน เห็น MACO เต็มไปหมด รู้สึกดีครับ
romee

โพสต์ที่ 58

เห็นว่าปี สองปีหน้านี้ จะมีการกู้เงินมาเพื่อทำโปรเจคใหม่ๆ สามโปรเจค ถ้าทำได้เข้าเป้า ยอดโตเท่าตัวนึง...

ส่วนปีนี้ก็หวังจะกำไรขึ้น 20-30% ปันผลเยอะเหมือนเดิม แต่คงไม่เยอะมากกว่าเดิม เพราะมีแผนใช้เงินจากด้านบนที่กล่าวไว้

ส่วนเรื่องการแข่งขัน ทาง maco บอกว่า มาเก็ตแชร์ด้านสื่อภายนอกอาคาร ประมาณ 10-20%จากทั้งหมด

อีกอันก็ บ.นี้ เขาเป็นบ.ที่มีมารยาทในการทำธุรกิจครับ (เห็นพี่มนตรี ถามแล้วก็เน้นไปด้วย :P )

แต่ผมชอบพี่คนที่สรุปปิดท้าย "ว่าหุ้นตัวนี้ก็อยู่มานานแล้ว ผิดพลาดหวังจากเป้าก็หลายที หวังว่าครั้งนี้จะเข้าเป้าบ้าง" (สงสัยพี่เขาจะอยู่ที่สูง....)

ถ้าผมบอกตัวเลขผิด ก็ช่วยกันแก้แล้วกันนะครับ
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 59

ขอบคุณมากครับ  :lol:
svi

company visit MACO

โพสต์ที่ 60

ขอบคุณนักลงทุนทุกท่านที่เข้าร่วมกิจกรรม  Company Visit MACO ค่ะ
หากนักลงทุนท่านใดต้องการภาพถ่าย รบกวนฝาก Email Address ไว้ที่ [email protected] ค่ะ