เปิดเรียน วิธีอ่านและวิเคราะห์งบการเงินสำหรับนักลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดเรียน วิธีอ่านและวิเคราะห์งบการเงินสำหรับนักลงทุน

โพสต์ที่ 541

ขอแจ้งให้เพื่อนๆที่เรียนคอร์สที่ 2 ทราบว่า พอดีเมื่อเช้าผมมาเช็คไฟล์ที่อาจาร์ยก๊อปให้เมื่อวานนี้ครับ ปรากฏว่าไฟล์ยังไม่ครบ ตอนนี้กำลังเมล์ไปขออาจาร์ยอยู่ครับ ถ้าได้รับจากอาจาร์ยแล้ว ผมจะส่งให้เพื่อนๆพร้อมกันทีเดียวเลยนะครับ (ตอนนี้มีแต่ spread sheet ยังขาด power point ที่อาจาร์ยแก้ไขและพิมพ์เพิ่มระหว่างเรียนครับ)
jitakung

โพสต์ที่ 542

หนังสือที่ อาจารย์ แนะนำ พอดีผมหาเป็น file pdf เจอ คาดว่าน่าจะใช่เล่มนี้นะครับ

Business Analysis and Valuation ของ palepu

link download ครับ

http://upload.one2car.com/download.aspx ... GANBTQJ88A
peedcheee

โพสต์ที่ 543

ขอบคุณคุณวิชาญและทุกคนมากครับที่จัดงานดีๆ นี้ขึ้นมา
ขอบคุณมากครับ
nuttipol

โพสต์ที่ 544

อาจารย์ให้ต้นฉบับหนังสือที่อาจารย์เขียนเกี่ยวกับเรื่องงบกระแสเงินสดด้วยหรือเปล่าครับ  เหมือนท่านบอกว่าจะให้พวกเราไปอ่านกันถ้าไม่รู้เรื่องค่อยเปิดคอร์สสอน:o
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 545

ขอบคุณสำหรับความเสียสละและความเหนื่อยยากครับ
อย่ายอมแพ้
mooaoun007

โพสต์ที่ 546

jitakung เขียน:หนังสือที่ อาจารย์ แนะนำ พอดีผมหาเป็น file pdf เจอ คาดว่าน่าจะใช่เล่มนี้นะครับ

Business Analysis and Valuation ของ palepu

link download ครับ

http://upload.one2car.com/download.aspx ... GANBTQJ88A
ขอบคุณครับคุณ jitakung อันนี้ใช่เลย....  :D
และขอขอบคุณคุณวิชาญในการจัดอบรมในครั้งนี้ด้วยนะครับ ได้ประโยชน์มั๊กมาก..
Sorgios

โพสต์ที่ 547

ได้ความรู้ดีมากๆครับ คุ้มค่า คุ้มเวลา

ขอบคุณพี่วิชาญครับ :D
CHIN UP, Do not give up !!!
Janit

โพสต์ที่ 548

ขอบคุณมากๆคะ  เป็นคอร์สที่ดีมากๆ  ทำเรื่องน่าเบื่อให้น่าสนใจมากๆคะ รวมทั้งเป็นประโยชน์อย่างมากกับมือใหม่คะ

ขอบคุณ คุณวิชาญคะที่ช่วยให้มีคอร์สดีๆแบบนี้  จะรอเจอกันคอร์สหน้าคะ
tanplapla

สนใจครั้งต่อไปค่ะ

โพสต์ที่ 549

เพิ่งเห็นกระทู้นี้คราวหน้าอยากเข้าค่ะ
ปลา[email protected]
tanplapla
Hippocampus

โพสต์ที่ 550

งานนี้ต้องขอขอบคุณ สำหรับการจัดคอร์สดีๆอย่างนี้นะครับ
และเป็นครั้งแรกครับที่ผมไ้ด้ฟังบรรยายจากอาจารย์วรศักดิ์ ซึ่งท่านเป็นคนที่เกิดมาเืพื่อเป็นอาจารย์จริงๆการนั่งบรรยายวันนึ่ง 6-7 ชั่วโมงเหนื่อยมากๆจริงๆนะครับ แต่อาจารย์ก็ทำได้อย่างดีมากๆ วิธีการสอนก็สนุก ไม่น่าเบื่อเลย เคยคิดว่าเรียนบัญชีน่าเบื่อ พอเรียนกับอาจารย์แล้วเปลี่ยนความคิดทันที
อีกอย่างที่ผมคิดว่าอาจารย์ถ่ายทอดได้ตรงจุดก็เพราะอาจารย์ก็เป็นนักลงทุนเอง เพราะว่านักบัญชีเก่งๆไม่ได้ลงทุนก็จะไม่รู้ point ที่น่ารู้สำหรับการลงทุน เพราะเขาทำบัญชีเป็นอย่างเดียว
เชียร์ครับสำหรับการจัดครั้งต่อไป (ถ้าคุณวิชาญยังไหวนะครับ) เรียกได้ว่าคุ้มค่ากับเงินและเวลาที่เสียไปอย่างมากๆ
ผมว่าดีมากสำหรับ VI มือใหม่ เพราะนักลงทุนที่อ่านงบการเิงินไม่เป็นคงไม่มีทางเลือกหุ้นแบบ VI ได้ครับ
Hayate_VI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 551

ฟังแล้วอยากเรียนมั่งจังเลยครับ  :D
‎"If the day were the last day of my life, what i want to do what i am about to do today? and whenever the answer has been "No" for to many day in a row, i know i need to change something" Steve Jobs
tritara

โพสต์ที่ 552

ขอบคุณพี่วิชาญมากๆครับ
~เกรียนหุ้นตัวจริง~
Hamee

โพสต์ที่ 553

Hippocampus เขียน:งานนี้ต้องขอขอบคุณ สำหรับการจัดคอร์สดีๆอย่างนี้นะครับ
และเป็นครั้งแรกครับที่ผมไ้ด้ฟังบรรยายจากอาจารย์วรศักดิ์ ซึ่งท่านเป็นคนที่เกิดมาเืพื่อเป็นอาจารย์จริงๆการนั่งบรรยายวันนึ่ง 6-7 ชั่วโมงเหนื่อยมากๆจริงๆนะครับ แต่อาจารย์ก็ทำได้อย่างดีมากๆ วิธีการสอนก็สนุก ไม่น่าเบื่อเลย เคยคิดว่าเรียนบัญชีน่าเบื่อ พอเรียนกับอาจารย์แล้วเปลี่ยนความคิดทันที
อีกอย่างที่ผมคิดว่าอาจารย์ถ่ายทอดได้ตรงจุดก็เพราะอาจารย์ก็เป็นนักลงทุนเอง เพราะว่านักบัญชีเก่งๆไม่ได้ลงทุนก็จะไม่รู้ point ที่น่ารู้สำหรับการลงทุน เพราะเขาทำบัญชีเป็นอย่างเดียว
เชียร์ครับสำหรับการจัดครั้งต่อไป (ถ้าคุณวิชาญยังไหวนะครับ) เรียกได้ว่าคุ้มค่ากับเงินและเวลาที่เสียไปอย่างมากๆ
ผมว่าดีมากสำหรับ VI มือใหม่ เพราะนักลงทุนที่อ่านงบการเิงินไม่เป็นคงไม่มีทางเลือกหุ้นแบบ VI ได้ครับ
เห็นด้วยครับ เป็นคอร์สที่ดีมาก ๆ จริง แนะนำสำหรับมือใหม่ VI มาก ๆ
ขอบคุณผู้จัดอีกครั้งครับ :)
dyens

โพสต์ที่ 554

พี่วิชาญค่ะ จัดอบรมอีกรอบได้ไหมค่ะ

ขอจอง 1 ที่ค่ะให้โอนวันไหนบอกด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

[email protected]
มุ่งมั่น ตั้งใจ และพยายาม
green-orange

โพสต์ที่ 555

ขอแจ้งให้เพื่อนๆที่เรียนคอร์สที่ 2 ทราบครับว่า เนื่องจากท่านอาจาร์ย วรศักดิ์ ลืมแบตเตอรี่โน๊ตบุ๊คไว้ที่โรงแรม และผมได้เก็บไว้ให้และอาจาร์ยได้นัดมาเอา แต่ปรากฏว่าท่าอาจาร์ยไม่ว่าง เดี๋ยวผมจะให้ messenger ส่งแบตเตอรี่ไปให้อาจาร์ยนะครับ เพราะตอนนี้เครืองแกเปิดไม่ได้เพราะแบตหมด จึงยังไม่สามารถส่งไฟล์ให้ได้ ถ้าผมได้ไฟล์จากอาจาร์ยแล้วจะรีบส่งให้เพื่อนๆโดยด่วนเลยนะครับ เพราะมีหลายท่านส่งเมล์มาขอ
stj2602

โพสต์ที่ 556

green-orange เขียน:ขอแจ้งให้เพื่อนๆที่เรียนคอร์สที่ 2 ทราบครับว่า เนื่องจากท่านอาจาร์ย วรศักดิ์ ลืมแบตเตอรี่โน๊ตบุ๊คไว้ที่โรงแรม และผมได้เก็บไว้ให้และอาจาร์ยได้นัดมาเอา แต่ปรากฏว่าท่าอาจาร์ยไม่ว่าง เดี๋ยวผมจะให้ messenger ส่งแบตเตอรี่ไปให้อาจาร์ยนะครับ เพราะตอนนี้เครืองแกเปิดไม่ได้เพราะแบตหมด จึงยังไม่สามารถส่งไฟล์ให้ได้ ถ้าผมได้ไฟล์จากอาจาร์ยแล้วจะรีบส่งให้เพื่อนๆโดยด่วนเลยนะครับ เพราะมีหลายท่านส่งเมล์มาขอ
แต่ถ้าจะขอ spreadsheet ก่อนจะสะดวกมั๊ยคะคุณวิชาญ

อยากลองทดสอบดูค่ะ กลัวลืม
ake3004

โพสต์ที่ 557

must learn course :)
One up on SET
BlacKBlooD

โพสต์ที่ 558

งานนี้คุ้มค่ามากจริง ๆ ครับ ได้ความรู้และความฮากลับมามากมาย

ต้องขอขอบคุณอาจารย์วรศักดิ์ที่สอนได้ดีมาก ๆ และขยันปล่อยมุขอยู่ตลอดเวลา  :lol:  :lol:  :lol:

และที่ขาดไม่ได้คือ พี่วิชาญที่เสียสละเวลาจัดงานนี้ขึ้นมา ขอบคุณมาก ๆ ครับ  :P  :P  :P
maiaowna

โพสต์ที่ 559

file ที่ได้ส่งเมลล์มามันไม่มี file ฮะ

ใครก็ได้ที่มี file ส่งมาให้ทีครับ  :D

ขอบคุณมากๆครับ
ALOKAYA

อยากเรียนบ้างจัง

โพสต์ที่ 560

อยากเรียนคอร์สอ่านงบการเงินเบื้องต้นด้วยคน ไม่ทราบว่าจะเปิดได้อีก?
ถ้ามีขอจอง 1 ที่
bluemax

โพสต์ที่ 561

ขอจอง 1 ที่ด้วยครับ สนใจมากๆ  :D
ming1714

โพสต์ที่ 562

เปิดคอร์สอีกครั้งเมื่อไหร่ รบกวนช่วยเมลล์มาบอกด้วยนะครับ ^^'
แต่ผมจะพยายามเข้ามาอัพเดทข่าวเรื่อยๆครับ(กลัวไม่ทันการ อิอิ)

ขอบคุณครับ
ปล.[email protected] ครับ
chotipat

โพสต์ที่ 563

ขอด้วยครับ

fovea

โพสต์ที่ 564

อยากเรียน มั้ง มีรอบหน้าเมื่อไร แจ้งด้วยนะครับ [email protected]

ขอบคุณครับ
Mote_VI

โพสต์ที่ 565

ผมดูคลิปอาจารย์อธิบายใน money channel ฟังเพลิน เข้าใจง่าย
รู้สึกสนุก น่าติดตามและอยากเรียนกับอาจารย์ขึ้นมาทันที
แต่ติดที่ผมทำงานที่ต่างประเทศ ไม่สะดวกที่จะไปเรียน
ไม่ทราบว่าอาจารย์คิดจะทำเป็น cd หรือมีหนังสือที่อาจารย์เขียนเกี่ยวกับงบการเงินบ้างไหมครับ
thierryboom

โพสต์ที่ 566

สนใจเหมือนกัน ครับ มีครั้งต่อไป แจ้งด้วยนะครับ
ตัวเบา

โพสต์ที่ 567

สวัสดีครับ ผมสนใจเรียนด้วยครับ

ถ้ามีรอบหน้าบอกผมด้วยนะครับ ผมจะได้สมัครไป กลัวจะไม่ได้เข้ามาอ่าน แล้วไม่ทันการอัพเดต

ถ้ามีเป็น CD ผมก็สนใจจะซื้อไว้เหมือนกันนะครับ
เป็นคนความจำไม่ค่อยดีครับ จะได้เปิดดูได้เรื่อยๆ ถ้าลืมตรงไหน  :D

ขอบคุณครับ
onepiece

onepiece

โพสต์ที่ 568

สนใจเรียนครับ เพิ่มผมอีกหนึ่งที่ถ้าจัดอบรมครั้งหน้านะครับ [email protected] มือใหม่มากมายครับ
hunter_07

โพสต์ที่ 569

ถ้ามีเปิดเรียนอีกผมเอาด้วยน่ะครับ

tossapoa
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 570

สนใจด้วยครับสองที่