ขาใหญ่รายไหนมารอซื้อ WG เนี่ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

วันนี้เห็นตั้ง Bid รออยู่หลายหมื่นเชียว ไม่ใจอ่อนขายให้หรอก จริงไหมลุงขวด
Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

อิอิ ไม่ใช่ผมแน่
แต่ถ้าผมเป็นรายใหญ่ ผมก็ไม่ขายเหมือนกัน
อีก 79250 หุ้นของผม จะตอดเล็กตอดน้อยจากรายย่อยผู้ไม่อดทน :lol: :lol: 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
โป้ง

โพสต์ที่ 3

อิอิ ขายดี ไม่ขายดี =====>>>> ไม่ขาย
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
ลุงขวด

โพสต์ที่ 4

ถามผมด้วยซิ ผมก็ไม่ขายให้หรอกครับ.....ผมมีแค่เลข 5 หลัก กลาง ๆ เท่านั้นเอง อยากได้เพิ่มเหมือนกันครับ..... นาน ๆ ถึงจะ bid กับเขาสักที เพราะ รู้ ๆ ไม่ค่อยมีคนขาย อยากได้จริง ๆ ต้อง เคาะ หรือ รอ bid แบบผม คือ ตั้งรอซื้อตอนที่ไม่มีคน bid เผื่อฟลุ๊ค มีคนขายมาให้.........เรื่อง ไล่ ราคา ดูแล้ว ผมว่า ที่สุดแล้ว จะต้องมีคนอยากได้ จนต้องไล่ราคา ถึงตอนนั้น ผู้ถือหุ้น แต่ละคนต้องตัดสินใจเองว่า จะทำกำไรหรือเปล่า........ผมมีน้อยคงไม่ทำอะไรครับ (แต่ถ้าแรงขาย มาก ๆ ในราคา ดี ๆ ก็ทำให้ผมเปลี่ยนใจได้นะครับ)
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
วัวแดง

โพสต์ที่ 5

แล้วเมื่อไหร่ ผมจะได้เป็นเจ้าของกะเค้ามั้งละครับ

คงต้องรอหลังปันผล แน่ๆเลย

ไม่รู้จะได้หรือปล่าว ขอแค่ 28 บาทเอง
Supra

โพสต์ที่ 6

:D :shock: :shock:

อยากออกรบในสนามด้วยจัง แต่ขอศึกษา พิชัยสงครามกะพี่ๆๆในเวปก่อนล่ะกัน กัวโดนเชือดกระเป๋าฉีก :roll:
Dr.T

โพสต์ที่ 7

Supra เขียน::D :shock: :shock:

อยากออกรบในสนามด้วยจัง แต่ขอศึกษา พิชัยสงครามกะพี่ๆๆในเวปก่อนล่ะกัน กัวโดนเชือดกระเป๋าฉีก :roll:
คุณอ่านหนังสือว่ายน้ำสักร้อยรอบ คุณก็ยังว่ายน้ำไม่เป็นหรอกครับ
ต้องลงมาเอง แต่ไม่ใช่ลงน้ำครั้งแรกก็ลงสระผู้ใหญ่หรือลงน้ำลึก ต้องค่อย ๆ ลงจากที่ติ้น ๆ
นึกออกไหมครับ 8)
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
โป้ง

โพสต์ที่ 8

ตอนผมว่ายน้ำครั้งแรก โดนถีบตกคลอง มือตะกุยๆ ว่ายได้เลย ไม่ได้คุยนะ :D
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
Jaturont
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

แต่แม่น้ำสายนี้ฉลามดุนะครับ ระวังหน่อย :twisted:
My way, or the highway
Jaturont

โพสต์ที่ 10

เอ ฉลามมันอยู่ในแม่น้ำไม่ได้นี่นา แหะ แหะ
My way, or the highway
โป้ง

โพสต์ที่ 11

:D
Supra

โพสต์ที่ 12

:D :D :D

ขอบคุณครับพี่ dr.t ที่แนะนำ :D
เพื่อน

โพสต์ที่ 13

คุณวัวแดง....28บาท คงไม่ได้เห็นแล้วมั้งครับ
ถ้ามีจริงคงต้องเบียดแย่งกันน่าดู....ผมคงสอยไปก่อนตอน29แล้วหละ...อิอิอิ
akekarat

โพสต์ที่ 14

ถ้าปันผลซัก 3-4 บาท อาจจะได้เห็นไม่ 37 ก็ 28 ครับ :)
วัวแดง

โพสต์ที่ 15

เพื่อน เขียน:คุณวัวแดง....28บาท คงไม่ได้เห็นแล้วมั้งครับ
ถ้ามีจริงคงต้องเบียดแย่งกันน่าดู....ผมคงสอยไปก่อนตอน29แล้วหละ...อิอิอิ
ถ้างั้นผมคงสอยไม่ได้แล้ว :lol:

เอางี้รอที่ร่วงจากต้น ดีกว่า รอให้สุกงอมก่อนค่อยเก็บ

ไม่รู้จะได้มั้ย ยังไงก็รอแล้วกัน ถ้าเป็นเนื้อคู่กันซักวันก็คงได้ :D
chatchai
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

akekarat เขียน:ถ้าปันผลซัก 3-4 บาท อาจจะได้เห็นไม่ 37 ก็ 28 ครับ :)
ทำไมถ้าปันผล 3-4 บาท ถึงอาจจะได้เห็นราคา 28 บาทละครับ
akekarat

โพสต์ที่ 17

ก็ถ้าปันผล 4 บาทแล้วราคาไม่ขึ้นรับข่าว หลังปันผลก็ลงมาให้เก็บประมาณนี้ไงครับ

แต่ถ้าไม่ลงก็ได้ปันผลฟรี
ล็อคหัวข้อ