ใครรู้บ้างครับ ว่าคุณ มน หายไปไหน?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ForrestGump
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครรู้บ้างครับ ว่าคุณ มน หายไปไหน?

โพสต์ที่ 1

ไม่มาโพสต์ สามสี่วันแล้ว

ใครรู้ช่วยตามตัวด่วนครับ คนในเวปอยากเจอ 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

หรือสึกว่าจะไปเที่ยวเหนือนะครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ForrestGump

โพสต์ที่ 3

เหนือสุดเลยป่าวครับ แต่ไกลน่าดูนะครับ อิอิ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
mey

โพสต์ที่ 4

คุณ ba 21 wrote;
แต่พี่ปรัชญาสิครับไม่รู้หายไปไหน?
หายไปจริงๆค่ะ
ForrestGump

โพสต์ที่ 5

จากกระทู้ ผ้าไหมลุงขวด คุณปรัชญางอนไปแล้วครับ ไปหาอ่านได้ ยังไงลองอ่านและตัดสินกันดูนะครับ

แต่อยากให้ทุกคนไม่โกรธกันจะดีกว่าครับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

คุณมนไปเที่ยวเชียงราย
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

คุณปรัชญาหายไปจากเวปบอร์ดทุกแห่ง
หลังจากกระทู้เรื่องไทยเรยอนของคุณครรชิต ?
ผมมีความเห็นว่า
ไม่น่าจะจริงจังมากเกินไป
ชีวิตจริงก็เครียดพอแล้ว
ต.หยวนเปียว

โพสต์ที่ 7

จะเล่นเวบบอร์ด
ท่องไว้
...ฝนตก(ชม)ไม่ต้อง ฟ้าร้อง(ด่า)ไม่ถึง....
buglife

โพสต์ที่ 8

เฮียปรัชญาผ่านร้อนหนาวมาเยอะ
ผมว่าคำพูดบนเว็บบอร์ด
คงไม่ทำให้เฮียทิ้งน้องๆ หลานๆ หรอกครับ

อาจติดภารกิจส่วนตัวนะครับ
ถ้าไม่รบกวนเฮียจ่าเคลี่เกินไป
เฮียจ่าเคลี่ลองโทรสอบถาม
+แจ้งข่าวให้น้องๆ หลานๆ ทราบ

น้องๆ หลานๆ เป็นห่วง :cry: :cry: :cry:
ประจวบ

โพสต์ที่ 9

คุณมนตรีรวยหุ้นปีลิง
ขนอาซ้อและน้องบิ๊กไปผ่อนหัว
หวังหนีซูนามิทางใต้หลบขึ้นเหนือ
(ไม่อยากเจอคุณหญิงพรทิพย์)

คุณปรัชญา
กลับมาช่วยกันเลียแผล
โดนลิงกัดเหมือนกัน
ในฐานะเพื่อนร่วมลงทุน
บริษัทโฆษณากับบริษัทผลิตนำ
ขนไอเดียเตรียมสู้ปีไก่ดีกว่า
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

เฮียปรัชญาเพิ่งกลับจากเที่ยวกทม.ครับเฮียคลายเครียด

ประสพการณ์สูงและผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะอย่างที่คุณ buglife ว่าไว้

น้ำใจไมตรีสูงส่งยิ่งนัก

ท่านคงไม่ทิ้งน้องๆแน่ครับ
Mon money

โพสต์ที่ 11

กลับมาแล้วครับ อากาศดีมาก ดอกไม้บนดอยตุงกำลังสวย

อาหารอร่อยและถูก สินค้าราคาถูก

ที่สำคัญผู้ที่ดูแลผม ก็เจ้าของกระทู้นั่นแหละ น้ำใจงามมาก

ผมรบกวนหลายเรื่องเลยครับ เกรงใจสุดๆ

ใครคิดจะไปเที่ยวไปได้เลยนะครับ เดินทางไม่ไกลอย่างที่คิด เพียงประมาณ 800 km ใช้เวลาเฉลี่ย 12 ชม.ครับ ออกตีสี่ถึงประมาณบ่ายสาม เหนื่อยๆหิว ทานอาหารจะอร่อยมาก
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Jeng

โพสต์ที่ 12

เฮ้อ น่าสนใจ ไว้มีเวลา จะไปนะ ท่าน
ForrestGump

โพสต์ที่ 13

Mon money เขียน:กลับมาแล้วครับ อากาศดีมาก ดอกไม้บนดอยตุงกำลังสวย

อาหารอร่อยและถูก สินค้าราคาถูก

ใครคิดจะไปเที่ยวไปได้เลยนะครับ เดินทางไม่ไกลอย่างที่คิด เพียงประมาณ 800 km ใช้เวลาเฉลี่ย 12 ชม.ครับ ออกตีสี่ถึงประมาณบ่ายสาม เหนื่อยๆหิว ทานอาหารจะอร่อยมาก
ดีครับ ไม่ไกลอย่างที่คิดครับ แต่ไกลกว่าที่คิดครับ 555

มาดูกิจการของเพื่อนๆ TVI หลายๆ ท่านก็ดีนะครับ BigC ที่นี่ เหมือนมีห้างอยู่ที่เดียวครับ คนเข้าคิวยาวเหยียดวันเสาร์อาทิตย์ Makro สู้ไม่ค่อยได้คับ ในBigC มีร้าน Se-ed ขายดีเหมือนกันครับ พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใส ส่วน CP7-11 ก็ยอดขายเพิ่มและเห็นขยายเพิ่มจำนวนสาขา แต่ไม่รู้ว่าเป็นของบริษัทหรือ Franchise นะครับ รถกะบะ Toyota Vigo,Dmax ก็ป้ายแดงเยอะ Stanly คงยิ้มครับ โรงแรมดุสิตธานีวันนี้ก็ ครม.พัก แขกฝรั่งเต็ม แต่ประกันชีวิตยังต้องยกให้ AIA

มาสำรวจกิจการของเพื่อนๆที่เชียงรายกันนะครับ อากาศดี ของถูก คนเป็นมิตร ยินดีต้อนรับครับ :)
วัวแดง

โพสต์ที่ 14

กลับมาแล้วครับ อากาศดีมาก ดอกไม้บนดอยตุงกำลังสวย

ที่สำคัญผู้ที่ดูแลผม ก็เจ้าของกระทู้นั่นแหละ น้ำใจงามมาก

ผมรบกวนหลายเรื่องเลยครับ เกรงใจสุดๆ

ยืนยันว่าจริงครับ
ผมเพิ่งไปมาตอนปีใหม่เหมือนกัน ชอบมาก อยู่7วัน ยังไม่อยากกลับเลยครับ
ถ้าไม่ติดแฟนต้องมาเรียน ผมคงอยู่เป็นเดือนแน่ๆๆ

ผมออกตี5 ไปถึง 5โมงเย็นครับ เลยพี่มน ไป50โล(แต่แวะนอน ชั่วโมงนึงครับ)
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
วัวแดง

โพสต์ที่ 15

ดีครับ ไม่ไกลอย่างที่คิดครับ แต่ไกลกว่าที่คิดครับ 555

มาดูกิจการของเพื่อนๆ TVI หลายๆ ท่านก็ดีนะครับ BigC ที่นี่ เหมือนมีห้างอยู่ที่เดียวครับ คนเข้าคิวยาวเหยียดวันเสาร์อาทิตย์ Makro สู้ไม่ค่อยได้คับ ในBigC มีร้าน Se-ed ขายดีเหมือนกันครับ พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใส ส่วน CP7-11 ก็ยอดขายเพิ่มและเห็นขยายเพิ่มจำนวนสาขา แต่ไม่รู้ว่าเป็นของบริษัทหรือ Franchise นะครับ รถกะบะ Toyota Vigo,Dmax ก็ป้ายแดงเยอะ Stanly คงยิ้มครับ โรงแรมดุสิตธานีวันนี้ก็ ครม.พัก แขกฝรั่งเต็ม แต่ประกันชีวิตยังต้องยกให้ AIA

มาสำรวจกิจการของเพื่อนๆที่เชียงรายกันนะครับ อากาศดี ของถูก คนเป็นมิตร ยินดีต้อนรับครับ
bigC ขายดีจริงๆครับ ถ้าทุกสาขาเป็นอย่างงี้ ผมคงต้องร่วมเป็นเจ้าของด้วยแน่ๆ

ส่วนCP7-11 ที่เชียงแสน ยังไม่มีเลยครับ คุณ ForrestGump ไม่สนใจหรอ

Se-ed รู้สึกมีสาขาเดียวนะครับ ค่อนข้างผูกขาด

ส่วนรถกระบะเพียบครับ ป้ายแดงก็เยอะ คิดว่าชาวเชียงรายมีฐานะดีกันมากครับ

ส่วน อากาศดี ของถูก คนเป็นมิตร ยืนยันอีกครั้งครับ :D แถม สาวน่ารักด้วย :mrgreen:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
ปรัชญา

โพสต์ที่ 16

ประจวบ เขียน:คุณมนตรีรวยหุ้นปีลิง
ขนอาซ้อและน้องบิ๊กไปผ่อนหัว
หวังหนีซูนามิทางใต้หลบขึ้นเหนือ
(ไม่อยากเจอคุณหญิงพรทิพย์)

คุณปรัชญา
กลับมาช่วยกันเลียแผล
โดนลิงกัดเหมือนกัน
ในฐานะเพื่อนร่วมลงทุน
บริษัทโฆษณากับบริษัทผลิตนำ
ขนไอเดียเตรียมสู้ปีไก่ดีกว่า
รักพี่ประจวบ
หลังจากไปดูชีวิตเก่าที่บ้านเกิด(บ้านนอก)

มันไม่เห็นเหมือนรูปเลยพี่ประจวบ
รูปลิงทอง ลิงถือลูกท้อ (กลายเป็นลิงสะแหม)
ยังไงๆ ปิดไตรมาส4รับเงินปันผล
คงมีชื่อพี่ประจวบอยู่กับผมที่FEนะ
ผมรั้งท้ายเลย วันนี้เห็นมีคนขายอยากซื้อจัง 72บาท
ปันผลสัก5บาทได้กี่% ผมยังอยู่ครบ....ซาบ่วนโป๊ย
ล็อคหัวข้อ