ตลาดหุ้นจะพังแรงที่สุดในรอบ 300 ปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Green_tree
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตลาดหุ้นจะพังแรงที่สุดในรอบ 300 ปี

โพสต์ที่ 31

picklife เขียน: ด้วยReturn26%ต่อปี เงินจะเป็น10เท่าใน10ปี
ดังนั้น100เท่าใน20ปีก็1ล้านครับ
ไม่ถึงเจ็ดหลักหรอกค่ะ ><
พอดีไปอ่านหนังสือเรื่อง"เศรษฐีทันใจ"ของ Mark Fisher มา เลยขอทำตามสูตรลับการเป็นเศรษฐีซะหน่อย   :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sumotin

โพสต์ที่ 32

ต้นฉบับน่าจะมาจาก link นะครับ

http://www.nytimes.com/2010/07/04/your- ... 4stra.html
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
sukum

โพสต์ที่ 33

ถ้าผมรู้ว่าเป็นช่วงลงชัดเจนผมจะแหกค่ายไปชอร์ตฟิวเจอร์เล่น ฆ่าเวลา  :twisted:
tunggolf

โพสต์ที่ 34

ผมสงสัยว่าตลาดหุ้นมันเกิดมามากกว่า 300 ปีแล้วหรอครับ ไม่ทราบจริงๆ
holidaytours

โพสต์ที่ 35

:lol:
ไม่ค่อยได้ตามภาวะเศรษฐกิจ เลยวิเคราะห์ไม่ได้
แต่เท่าที่ฟังคนอื่นพูดคุยตอนนี้ เศรษฐกิจฝืดเคืองกันมากเลยนะครับ
ไม่รู้เมืองนอกเป็นงัย แต่เมืองไทย ผมว่าเศรษฐกิจน่าจะไม่ค่อยดีนักครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนแล้วกันครับ ฟ้าหลังฝนมักจะงดงามเสมอ
สิ่งทั้งหลาย ขึ้นอยู่กับใจ มีใจเป็นใหญ่ สำเร็จเพราะใจ - พุทธภาษิต
งาน อาชีพเสริมทำเงินล้าน สร้างรายได้ ธุรกิจส่วนตัว รวย!
pat4310

โพสต์ที่ 36

[quote="sukum"]ถ้าผมรู้ว่าเป็นช่วงลงชัดเจนผมจะแหกค่ายไปชอร์ตฟิวเจอร์เล่น ฆ่าเวลา
ลงทุนหุ้นดี มีสตอรี่ ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
หนังสือเล่มสองผมครับ เจาะหุ้นร้อน สแกนหุ้นเด้ง การแคะหุ้นจะไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป
casper_m

โพสต์ที่ 37

holidaytours เขียน::lol:
ไม่ค่อยได้ตามภาวะเศรษฐกิจ เลยวิเคราะห์ไม่ได้
แต่เท่าที่ฟังคนอื่นพูดคุยตอนนี้ เศรษฐกิจฝืดเคืองกันมากเลยนะครับ
ไม่รู้เมืองนอกเป็นงัย แต่เมืองไทย ผมว่าเศรษฐกิจน่าจะไม่ค่อยดีนักครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนแล้วกันครับ ฟ้าหลังฝนมักจะงดงามเสมอ
ผมตอบให้นะครับ อเมริกา และ ยุโรป แย่มากมากเลยครับ

ที่ผมดูตอนนี้ east asia ดีหมดครับ รวมถึงประเทศไทยด้วย

แต่ผมไม่เใจทำไม คนเราถึงชอบบ่นว่า เศรษกิจไม่ดี แล้วถ้าเศรษกิจไม่ดี ทำไมยอกขายบ้านสูงขึ้น แล้ว แบงค์กำไรมากมาย

ส่งสัยถ้าจะบอกเศรษกิจดี นี่คงต้องมีเงินวิ่งมาชนล่ะมั้ง
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 38

Green_tree เขียน:
ไม่ถึงเจ็ดหลักหรอกค่ะ ><
พอดีไปอ่านหนังสือเรื่อง"เศรษฐีทันใจ"ของ Mark Fisher มา เลยขอทำตามสูตรลับการเป็นเศรษฐีซะหน่อย
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
unnop.t
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 39

อย่างนี้ต้องส่ง  Hemline Index กับ Superbowl Index เข้าประกวดการพยากรณ์ด้วยสิ  :lol:
ตลาดหุ้นมักจะหลอกเราด้วย ความโลภ และความกลัว.....
คนดอย
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 40

ผมว่าตลาดหุ้นไทยช่วงนี้ใกล้ฟองสบู่แล้วรึเปล่าครับ
ช่วงที่คนเข้าตลาดกันมาก ใครๆก็พูดถึงหุ้น มีคนพูดเรื่องทำกำไรกันได้มากมาย ในเมื่อทุกคนพูดว่าได้กันหมด แล้วใครเสียอ่ะครับ

หุ้นส่วนมากทุกวันนี้ ขึ้นทุกตัว สลับกันไปมา อย่างสนุกสนาน พร้อมข่าวดีของหุ้นแต่ละตัวโหมกันเข้ามา

งานนี้ถ้ามีคนกำไร ก็ต้องมีคนขาดทุนครับ อีกนานแค่ไหนเท่านั้นเอง ถึงจะรู้ผล ขึ้นอยู่กับสุดท้ายจะเป็นใครที่เสียมาก เสียน้อย ได้มาก ได้น้อย กลุ่มรายใหญ่ หรือกลุ่มผู้ชี้นำตลาดคงไม่ใช่คนขาดทุนแน่นอน เค้ารู้ว่าเค้าจะเข้าซื้อ ตัวไหน กลุ่มไหน ตอนไหน ข่าวอะไรมาตอนไหน ขายเมื่อไหร่ ทิ้งเมื่อไหร่

ผมคิดไปเองป่าว 555  :lol:
^^

โพสต์ที่ 41

ผมแอบหวังว่า ฐานการผลิตจากยุโรปและอเมริกาจะย้ายมาอยู่ในเอเชียอีกมากๆๆๆๆ
แล้วก็ขายให้เอเชีย
เป็นการปักฐานการผลิตใหม่ ส่งเงินกลับประเทศพอ
หุ้นมันอยู่รอบๆตัวเราเสมอ
pavilion

โพสต์ที่ 42

ลองไปอ่านของลุงโฉลกดูครับ

http://www.chaloke.com/article.html
^^

โพสต์ที่ 43

ขอบคุณครับ
หุ้นมันอยู่รอบๆตัวเราเสมอ
WinterWind

โพสต์ที่ 44

ชอบ vi ผู้หญิงจัง น่ารักดี
สงสัยผมต้องไปซื้อมาอ่านบ้างซ่ะแล้ว เศรษฐีทันใจเนี่ย
ผมไม่ขอมาก ขอพอทสัก 10 ล้านก่อนเร็ว ๆ เลย
ชีวิตจะได้อยู่สุขสบายขึ้น
(เริ่มก.ค 2010 อิอิ)
nathapon_m

Re: ตลาดหุ้นจะพังแรงที่สุดในรอบ 300 ปี

โพสต์ที่ 45

[quote="nanchan"][quote="vichit"]ตลาดหุ้นจะพังแรงที่สุดในรอบ 300 ปี

ตามการทำนายของเพรชเชอร์